નિષ્ણાતોના મતે, સંબંધ બાંધતા પહેલા તમારા પાર્ટનરને જરૂર પૂછવા જોઈએ આ સવાલ….

આ કોરોના યુગમાં નિષ્ણાતો પહેલા કરતા વધુ હાથની સ્વચ્છતાની સલાહ આપી રહ્યા છે પરંતુ સંબંધ બાંધતા પહેલા તમારા જીવનસાથીને પૂછવું કે તમે તમારા હાથ ધોયા છે કે કેમ તે એક વિચિત્ર પ્રશ્ન જેવું લાગે છે પરંતુ જાતીય નિષ્ણાતો તેને જરૂરી માને છે તેઓ કહે છે કે પતિ-પત્ની વચ્ચે સં-બંધ બાંધતા પહેલા શારી-રિક સ્વચ્છતાનો આ પહેલો અને મૂળભૂત નિયમ છે અને બંને પાર્ટનર વચ્ચે શારી-રિક સંબંધ સુરક્ષિત બને છે તેઓ એવું પણ માને છે કે હાથ સિવાય સંવેદનશીલ ભાગોને પણ સાફ કરવા જોઈએ મનોવૈજ્ઞાનિક અને વેનેરિયોલોજિસ્ટ વિસેન્ટ બ્રેટ કહે છે જાતીય સુરક્ષાનું ખૂબ મહત્વ છે કારણ કે તે સંભોગ કરવાથી ચેપ અટકાવી શકે છે તેણે કપલના જાતીય સંબંધને વધુ મજબૂત બનાવવા માટે કેટલાક ઉપાયો સૂચવ્યા છે.

Advertisement

પુરૂષો માટે સૂચના યુકે પબ્લિક હેલ્થ સર્વિસે તેની વેબસાઈટ પર સ્પષ્ટ કર્યું છે કે મહિલાઓ અને પુરુષોએ તેમના સંવેદનશીલ અંગોની યોગ્ય કાળજી કેવી રીતે ગોઠવવી જોઈએ પુરુષોએ સ્નાન કરતી વખતે સંવેદનશીલ ભાગને ગરમ પાણીથી સારી રીતે ધોવો જરૂરી છે જેથી એન્ટી-બેક્ટેરિયલ એજન્ટનો સંચય ન થઈ શકે એન્ટિબેક્ટેરિયલ એજન્ટને દૂર ન કરવાથી તે હાનિકારક બેક્ટેરિયાના વિકાસ માટે યોગ્ય વાતાવરણ પૂરું પાડી શકે છે અને શરીરની ગંધનું કારણ પણ બની શકે છે નિષ્ણાત પેટ્રિક ફ્રિન્ચ લખે છે આશ્ચર્યજનક રીતે ઘણા લોકો તેમના સંવેદનશીલ વિસ્તારોને ધોતા નથી જે ત્વચાથી ઢંકાયેલા હોય છે.

આનાથી માત્ર પુરૂષો માટે જ સમસ્યા નથી થતી પરંતુ પાર્ટનર પર પણ તેની ખરાબ અસર પડે છે NHS મુજબ સંવેદનશીલ વિસ્તારોને સાફ કરવા માટેનો સાબુ હળવા અથવા સુગંધ મુક્ત હોવો જોઈએ મહિલાઓ માટે સૂચના નિષ્ણાતો કહે છે કે મહિલાઓના સંવેદનશીલ ભાગ અને તેની આસપાસના વિસ્તાર પર ખંજવાળ સામે લડવા માટે વ્યક્તિએ આવા ઉત્પાદનોના ઉપયોગથી દૂર રહેવું જોઈએ જેનો ઉપયોગ તે વિસ્તારને સુગંધિત સાબુની જેમ સુગંધિત બનાવવા માટે કરવામાં આવે છે કારણ કે તેનો ઉપયોગ શક્ય જોખમ વધારે છે શરીરના તે ભાગ પર બેક્ટેરિયાનો હુમલો તે સૂચવે છે કે પીરિયડ્સ દરમિયાન મહિલાઓએ આ બાબતે ખૂબ જ રક્ષણાત્મક પગલાં અપનાવવા જોઈએ.

હવે જાણીએ કે છોકરીઓએ કેવા પ્રશ્ન પૂછવા માંગે છે.છોકરીઓ તેમની પ્રથમ રાત્રે જ ગલીપચીબ થવા લાગે છે આ કારણ છે કે આ રાત્રે છોકરીઓ અનેક પ્રકારના સપના સજાવટ કરે છે અને તેમની પહેલી રાત વિશે પણ મનમાં ઘણા સવાલો ઉભા થાય છે તે વધુ સારું છે કે તમે છોકરાની નજીક જતા પહેલા તેમના વિશે થોડી માહિતી મેળવો ચાલો આજે અમે તમને જણાવીએ કે સે-ક્સ પહેલાં છોકરીઓ પોતાના બોયફ્રેન્ડ અથવા પતિને કયા પ્રશ્નો પૂછવા માંગે છે છોકરીઓ શું પૂછે છે તમારા પહેલા કેટલા લોકો સાથે સંબંધ છે આના પરથી છોકરીઓને એક વિચાર આવે છે કે તમે માત્ર સંબંધ બાંધવામાં જ માનો છો.

અથવા તો પ્રેમનો પણ તમારા જીવનમાં કંઈક અર્થ છે છોકરીઓને ડર લાગે છે કે શું તેમનો પાર્ટનર તેના પ્રાઈવેટ પાર્ટની સ્વચ્છતાનું યોગ્ય ધ્યાન રાખે છે કે નહીં એટલા માટે તે સંબંધ બનાવતી વખતે આ વાત ચોક્કસ પૂછે છે સંબંધ બનાવતા પહેલા તેમના પાર્ટનર વિશે પણ ઘણી વખત છોકરીઓના મનમાં આ પ્રશ્ન આવે છે કે જ્યારે પાર્ટનર સાથે છેલ્લી વખત સંબંધ હતો સૌથી મહત્વનો પ્રશ્ન એ છે કે તે ચોક્કસપણે પ્રશ્ન પૂછે છે કે શું તેનો પાર્ટનર અન્ય કોઈ છોકરીને જોઈ રહ્યો છે જો એમ હોય તો તેમને અગાઉથી જણાવો તમે કોઈને સે-ક્સ કર્યા પછી કાઢી મૂક્યો છે જો તમે હાનો જવાબ આપ્યો છે તો તે સ્વાભાવિક છે કે તે તમારાથી અંતર રાખશે કારણ કે ફક્ત સે-ક્સ માટે કોઈની સાથે રહેવું સારી વસ્તુ નથી.

છોકરીઓ તમારા પાત્રનું અનુમાન લગાવવા માટે આ સવાલનો જવાબ આપે છે શું તમે સે-ક્સને રેટ કરો છો ઘણી વાર છોકરીઓ જાણવા માંગે છે કે શું તેમના પાર્ટનર દર વખતે તેમના સે-ક્સ પરફોર્મન્સ વિશે વિચારે છે દરેક છોકરી તે જાણવા માંગે છે કે શું તેમના ભાગીદાર તેમના પ્રદર્શન માટે ખરાબનું સ્થાન આપે છે એસટીડી કસોટી ક્યારે હાથ ધરવામાં આવી હતી સે-ક્સ પહેલાં દરેક વ્યક્તિએ આ પ્રશ્નો પૂછવા જ જોઇએ તમારા જીવનસાથી સાથે સં-ભોગ કરવો તમારા માટે સલામત છે કે નહીં તે તમારે જાણવું જોઈએ શું સ્વચ્છતા કાળજી લે છે છોકરીઓ ડરતી હોય છે કે શું તેનો જીવનસાથી તેમના ખાનગી ભાગની સ્વચ્છતાની કાળજી લે છે કે નહીં બસ આ સવાલ છોકરીઓને પણ લાગુ પડે છે ફક્ત તમારી જાતને આનંદ મળવો જોઈએ સે-ક્સમાં બંને લોકોનો સંતોષ ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે છોકરીઓ પણ એ હકીકત પસંદ નથી કરતી કે તેમના જીવનસાથી ફક્ત તેમના સંતોષની કાળજી લે છે છોકરીઓ પણ સે-ક્સનો સંપૂર્ણ આનંદ માણવા માંગે છે.

Advertisement