પરાઇ સ્ત્રી સાથે સંબંધ રાખનારને નરકમાં મળે છે આવી સજા…

આપણા લગ્ન જીવન વિશે પ્રાચીન શાસ્ત્રોમાં ઘણા સૂચનો લખવામાં આવ્યા છે. આ શાસ્ત્રોમાં દરેક કામ કરવાના પરિણામ વિશે જણાવવામાં આવ્યું છે, સારા કર્મ હોય કે ખરાબ, સારા કર્મનું ફળ હંમેશા સારું જ મળે છે અને ખરાબ કર્મોનું ખરાબ પરિણામ પણ લોકોને ભોગવવું પડે છે. શાસ્ત્રો અનુસાર, પરાઇ સ્ત્રી સાથે સેક્સ કરવું પાપ માનવામાં આવે છે અને આવી વ્યક્તિએ સીધા નરકમાં જવું પડે છે. તે જ સમયે, જેઓ સ્ત્રી પર ખરાબ નજર રાખે છે અને પરાઇ સ્ત્રી સાથે સેક્સ કરવાનું વિચારે છે, તેમને પણ નરકમાં સ્થાન આપવામાં આવે છે.

Advertisement

મનુસ્મૃતિમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે માણસે સંયમથી વર્તવું જોઈએ અને વ્યભિચારથી દૂર રહેવું જોઈએ. મનુ સ્મૃતિમાં એવું પણ કહેવામાં આવ્યું છે કે જે વ્યક્તિ વાસનાના પ્રભાવમાં ગુરુની પત્ની સાથે જોડાય છે, તે આગળની દુનિયામાં તેના માથા પર યોનિનું નિશાન બનાવે છે. આગામી જન્મમાં વ્યક્તિના માથા પર દેખાશે આ નિશાની.કુંવારી અથવા અલ્પજીવી છોકરી સાથે સંબંધની સજા ગરુડ પુરાણમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે જે સ્ત્રી પોતાના પતિને છોડીને અન્ય પુરૂષો સાથે સંબંધ સ્થાપિત કરે છે, તેને ગળે લગાવવામાં આવે છે. યમલોકમાં સળગતું લોખંડ છે. પાપની સજા પૂરી થયા પછી આવી સ્ત્રી ચામાચીડિયા, ગરોળી કે બે મુખવાળા સાપના રૂપમાં જન્મ લે છે.

જે પુરૂષ પોતાના ગોત્રની સ્ત્રી સાથે સંબંધ ધરાવે છે તેણે હાયના અથવા રાજવી તરીકે જન્મ લેવો પડે છે. કુંવારી કે યુવતી સાથે સંબંધ રાખનારને નરકનો ભયંકર ત્રાસ સહન કરીને અજગર યોનીમાં આવીને જન્મ લેવો પડે છે. જે વ્યક્તિ વાસનાથી પીડિત થઈને ગુરુની પત્નીનો અનાદર કરે છે, આવી વ્યક્તિ વર્ષો સુધી નરકની યાતના ભોગવીને કાચંડીની યોનિમાં જન્મ લે છે. મિત્રને દગો આપીને યમરાજ ગધેડાની યોનીમાં પોતાની પત્ની સાથે સંબંધ રાખનારને જન્મ આપે છે.

શાસ્ત્રો અનુસાર દરેક વ્યક્તિને તેના કર્મોનું ફળ મળે છે, જે સારું કરે છે તેને સારું ફળ મળે છે અને જે ખરાબ કરે છે તેને તેના ખરાબ કર્મોનું ખરાબ પરિણામ ભોગવવું પડે છે. જે લોકો ધર્મ, દેવતાઓ અને પૂર્વજોનું અપમાન કરે છે, આવી વ્યક્તિઓ પાપી, બેભાન કહેવાય છે અને આ લોકો નરકમાં જાય છે. નરકમાં લોકોને તેમના દુષ્કર્મો અને દુ:ખની અવધિ અનુસાર સજા આપવામાં આવે છે કે નરક પણ તેમના દ્વારા કરાયેલા પાપ અનુસાર નક્કી કરવામાં આવે છે. તેવી જ રીતે જે વ્યક્તિ હંમેશા ગુસ્સામાં રહે છે, જે ઝઘડો કરે છે, જે હંમેશા બીજાને છેતરે છે, જે દારૂ પીવે છે, માંસ ખાય છે, બીજાઓ વિશે ખરાબ વિચારે છે તેણે પણ નરકમાં જવું પડશે.

જેઓ બીજાને છેતરે છે, ચોરી કરે છે, દાન નથી કરતા, નોકરો સાથે દુર્વ્યવહાર કરે છે, જેઓ ખરાબ કાર્યો કરે છે તેમને સાથ આપે છે, તેઓને પણ નરકમાં સ્થાન મળે છે. તે મુજબ પરાઇ મહિલા સાથે બનેલા ગેરકાયદેસર સંબંધોને પણ ખરાબ કાર્યોની શ્રેણીમાં રાખવામાં આવ્યા છે અને આ કામના ઘણા પરિણામો પણ ભોગવવા પડે છે. શાસ્ત્રો અનુસાર, પરાઇ સ્ત્રી સાથે સેક્સ કરવું પાપ માનવામાં આવે છે અને આવી વ્યક્તિએ સીધા નરકમાં જવું પડે છે. જેઓ સ્ત્રી પર ખરાબ નજર રાખે છે, જેઓ પરાઇ સ્ત્રી સાથે સેક્સ કરવાનું વિચારે છે તેમને પણ નરકમાં સ્થાન આપવામાં આવે છે.

Advertisement