પોતાનો પેશાબ પીવાનો નવો ટ્રેન્ડ, મેડોના પણ સામેલ, જાણો શું છે યુરોફેગિયાના ચાહકો..

એક વાચક ઓનલાઈન સમાચાર જોઈ રહ્યો હતો ત્યારે તેણે વાંચ્યું કે એક શાકાહારી બ્રિટિશ નાગરિક દરરોજ તેનું વાસી પેશાબ પીવે છે. આ સમાચાર વાંચ્યા પછી તેનું મન કાબૂમાં ન રહી શક્યું અને તેણે તરત જ સમાચાર વાંચવાનું બંધ કરી દીધું. પરંતુ શું તમે જાણો છો કે આજકાલ આખા યુરોપના લોકોમાં યુરિન પીવાનો ટ્રેન્ડ જોવા મળી રહ્યો છે. એવું માનવામાં આવે છે કે જો કોઈ વ્યક્તિ પોતાનો વાસી પેશાબ પીવે છે, તો તેને ઘણી બીમારીઓથી છુટકારો મળશે અને તે યુવાન દેખાવા લાગશે.

Advertisement

જો કે, ડોકટરો વારંવાર આવા વલણ વિશે ચેતવણી આપી રહ્યા છે કે તે જોખમી હોઈ શકે છે. ખાસ કરીને જ્યારે તમારો પોતાનો પેશાબ પીવાને બદલે તમે કોઈ અજાણ્યા વ્યક્તિનું પેશાબ પીવાનું શરૂ કરો છો.જ્યારે ઈંગ્લેન્ડના હેમ્પશાયરના 34 વર્ષીય હેરી માટાડિને જણાવ્યું કે તે એક મહિનાથી પેશાબ પી રહ્યો છે. તો ફ્રાન્સ, સ્પેન, હંગેરી અને બ્રાઝિલના અખબારોમાં પણ આ સમાચાર રાતોરાત પ્રકાશિત થયા હતા.

પોતાને ઓપન માઈન્ડેડ ગણાવતા માટાદીને વર્ષ 2016માં પેશાબ પીવાનું શરૂ કર્યું હતું જ્યારે તે માનસિક રીતે હતાશ થઈ ગયો હતો. તે દરરોજ 200 મિલી પેશાબ પીવે છે અને તેનાથી તેને મનની શાંતિ અને કામ કરવાનો સંકલ્પ મળે છે. Matadin માને છે કે તેની અસર તાત્કાલિક છે.એવો દાવો કરવામાં આવે છે કે વ્યક્તિનું પોતાનું પેશાબ પીવાથી, વ્યક્તિ તેની લાંબા સમયથી ચાલતી સ્વાસ્થ્ય સમસ્યાઓથી છુટકારો મેળવે છે. એવું પણ કહેવામાં આવ્યું છે કે પોતાનું યુરીન પીવાથી પણ થાઈરોઈડની સમસ્યાથી છુટકારો મળે છે.

જ્યારે ડોકટરો કહે છે, જ્યારે તમે પેશાબ પીવો છો, ત્યારે તમે ખતરનાક કચરો શરીરમાં પાછો લઈ જાઓ છો. સામાન્ય રીતે એવું માનવામાં આવે છે કે પેશાબ જંતુરહિત છે. જો કે, આ ત્યારે છે જ્યારે તમારી કિડનીમાં કોઈ સમસ્યા નથી. જ્યારે તેઓ શરીરમાંથી મુક્ત થાય છે, ત્યારે તેઓ બેક્ટેરિયાથી દૂષિત થઈ શકે છે, અને બેક્ટેરિયા તમારા શરીરમાં પ્રવેશવાથી તમે બીમાર થઈ શકો છો અથવા કેટલીક ગંભીર શારીરિક ગૂંચવણો તરફ દોરી શકો છો

યુરિન થેરાપી એ ‘યુરોફેગિયાના ચાહકો’નો ટ્રેન્ડ બની ગયો છે. બાઇબલમાં પેશાબ ઉપચારનો ઉલ્લેખ છે. ઐતિહાસિક તથ્યો દર્શાવે છે કે મેક્સિકોના એઝટેક જનજાતિના લોકો શરીરની ઇજાઓ પર પેશાબ નાખીને મટાડતા હતા. આ ઉપરાંત ભારતીય અને ચીની સાહિત્યમાં પણ તેના ફાયદાઓ નોંધવામાં આવ્યા છે.

જે લોકો યુરિન થેરાપી અપનાવે છે તેમને ‘યુરોફેગિયાના ચાહકો’ કહેવામાં આવે છે. આવા ચાહકોમાં મેડોનાનું નામ પણ સામેલ છે. 1945માં અંગ્રેજ નિસર્ગોપચારક જ્હોન ડબલ્યુ. આર્મસ્ટ્રોંગનું પુસ્તક પ્રકાશિત થયું હતું, જેમાં એવો દાવો કરવામાં આવ્યો હતો કે પેશાબ પીવાથી શરીરના તમામ મોટા રોગો મટી જાય છે. માર્થા ક્રિસ્ટીના પુસ્તક ‘યોર ઓન પરફેક્ટ મેડિસિન’માં પણ યુરિન થેરાપીનો ઉલ્લેખ છે. જો કે, આ માટે કોઈ વૈજ્ઞાનિક પુરાવા નથી.

Advertisement