પ્રાચીન સમયમાં રાજા-મહારાજા એકસાથે 4 કે 5 રાણીઓને કેવી રીતે સંતુષ્ટ કરતા હતા? વાત એવી છે કે જાણીને તમને નવાઈ લાગશે…

પતિ-પત્નીના સંબંધોને મજબૂત કરવા ખૂબ જ જરૂરી છે, પરંતુ તે બંધનમાં પ્રેમ હોવો પણ ખૂબ જ જરૂરી છે. પહેલાના સમયમાં સહવાસના અમુક નિયમો નક્કી કરવામાં આવતા હતા. સહ-વાસના આ નિયમોનું પાલન કરવાથી વૈવાહિક સુખ, આયુષ્ય, મિત્રતા, કુટુંબની વૃદ્ધિ, શારીરિક અને માનસિક સ્વાસ્થ્ય પ્રાપ્ત થાય છે.

Advertisement

પહેલાના જમાનામાં પતિ-પત્ની રોજ રાત્રે મળી શકતા ન હતા, પરંતુ મળવાનો હેતુ માત્ર સંતાન પ્રાપ્તિનો હતો. પ્રાચીન સમયમાં પતિ-પત્ની એક સાથે શુભ યોગ અને શુભ દિવસો માણતા હતા.આજકાલ લોકો કોઈપણ સમયે અરાજકતા અને અવતરણ મેળવે છે કારણ કે તેઓ સહવાસના પ્રાચીન નિયમો જાણતા નથી. આજે અમે તમને સહવાસના કેટલાક પ્રાચીન નિયમો વિશે જણાવીશું, જેને અપનાવીને તમે જીવનમાં સુખનો આનંદ માણી શકો છો.

નિયમ 1.માનવ શરીરમાં પાંચ પ્રકારના વાયુઓ છે જે આ પ્રમાણે છે- અપન, પ્રાણ, વન, સામન અને ઉડાન. આ તમામ વાયુઓનું એક અલગ મહત્વ છે. એવું કહેવાય છે કે વાયુનો સંબંધ જાતીય સંભોગ સાથે છે અને તેનું કાર્ય મળ, પેશાબ અને ગર્ભાશયને બહાર કાઢવાનું છે. જ્યારે આ હવા પ્રદૂષિત થઈ જાય છે, ત્યારે મૂત્રાશય અને કિડનીની સમસ્યા દેખાવા લાગે છે. અપના વાયુ પ્રજનન, સે@ક્સ અને મા-સિક સારા-વાનને નિયંત્રિત કરે છે. યોગ્ય સમયે નહાવાથી હવા શુદ્ધ રહે છે.

નિયમ 2.કામસૂત્ર અનુસાર મહિલાઓ માટે કામસૂત્રનું જ્ઞાન હોવું ખૂબ જ જરૂરી છે. કામસૂત્રના લેખક અનુસાર, સ્ત્રીને પથારીમાં પિતરાઈ ભાઈની જેમ વર્તવું જોઈએ. આમ કરવાથી વિવાહિત જીવનમાં મધુરતા આવે છે અને પતિ અન્ય કોઈ સ્ત્રી તરફ આકર્ષિત થતો નથી.

નિયમ 3.શાસ્ત્રો અનુસાર કેટલાક દિવસો એવા હોય છે જ્યારે પતિ-પત્નીએ સે*ક્સ ન કરવું જોઈએ. કહેવાય છે કે આ દિવસોમાં પતિ-પત્નીએ એકબીજાથી દૂર રહેવું જોઈએ. આ એવા દિવસો છે જ્યારે પતિ-પત્નીએ સાથે ન રહેવું જોઈએ.રવિવાર, પૂર્ણિમા, નવરાત્રી, અષ્ટમી, સમાધિકાળ, અમાવસ્યા અને શ્રાદ્ધ પક્ષ. આ નિયમનું પાલન કરવાથી પતિ-પત્ની એકબીજાને પ્રેમ કરે છે અને જીવનમાં ખુશીઓ લાવે છે.

નિયમ 4.શાસ્ત્રો અનુસાર, સંભોગ માટે રાત્રિનો પ્રથમ પ્રહાર શ્રેષ્ઠ માનવામાં આવે છે. આ બંધનમાંથી જન્મેલા બાળકો ધાર્મિક, સાંસ્કૃતિક, પ્રેમાળ માતાપિતા, સાત્વિક અને બુદ્ધિશાળી હોય છે. જો આ સમય પછી પતિ-પત્ની લગ્ન કરે છે, તો ઘણી બ્યુ-મેરીઓ નિંદ્રા, થાક અને માનસિક વિકૃતિઓ વગેરેને લીધે સાંજે ઘરે જાય છે.

નિયમ 5.મહર્ષિ વાત્સ્યાયન દ્વારા જણાવવામાં આવેલા સહવાસના નિયમોનું પાલન કરવાથી પુત્ર પ્રાપ્ત થાય છે. જો તમે સંતાન તરીકે પુત્ર ઈચ્છો છો તો પતિએ હંમેશા પત્નીની ડાબી બાજુ ક્લોઝઅપ રાખીને સૂવું જોઈએ.

Advertisement