પ્રેગ્નન્ટ થવા માટે યુવતીએ બોયફ્રેન્ડના કો-ન્ડોમમાં પાડ્યું કાણું, એક વોટ્સએપ મેસેજે ફોડ્યો બોમ…

એક જર્મન મહિલાને તેના પાર્ટનરના કો-ન્ડોમને સોયથી વીંધવા બદલ છ મહિનાની જેલ થઈ છે. એક મહિલા તેના પાર્ટનરના સ્પર્મની ચોરી કરવા બદલ દોષી સાબિત થઈ છે. મહિલા ગર્ભવતી બનવા માંગતી હતી, જેના કારણે તેણે પરવાનગી વગર પોતાના પાર્ટનરના કોન્ડોમને સોયથી વીંધી નાખ્યું.પશ્ચિમ જર્મનીની એક અદાલતે ચુકાદો આપ્યો હતો કે કો-ન્ડોમ સાથે છેડછાડને સ્ટીલ્થ ગણવામાં આવે છે. સ્ટીલ્થ એટલે કે જ્યારે એક પાર્ટનર બીજાને જાણ કર્યા વગર સે*ક્સ દરમિયાન કો-ન્ડોમ કાઢી નાખે છે. કોર્ટે કહ્યું કે 39 વર્ષીય મહિલાના તેના 42 વર્ષીય પુરુષ મિત્ર સાથે શારી-રિક સંબંધો હતા. કોર્ટમાં, તેમના સંબંધોને ‘ફ્રેન્ડ્સ વિથ બેનિફિટ’ તરીકે વર્ણવવામાં આવ્યા હતા, જેમાં મિત્રો વચ્ચે શારી-રિક સંબંધ છે, પરંતુ તેમની વચ્ચે પ્રેમ નથી.

Advertisement

મહિલાએ મેસેજ કરીને માહિતી આપી હતી.બંનેની મુલાકાત 2021થી થઈ રહી છે. બીલેફેલ્ડની અદાલતે અવલોકન કર્યું કે સ્ત્રી તેના જીવનસાથી માટે પ્રેમ વિકસાવવા લાગી, પરંતુ પુરુષને આવી કોઈ લાગણી નહોતી. આવી સામાન્ય મુલાકાતથી માણસ ખુશ હતો. આ ઘટના બાદ મહિલાએ તેના પાર્ટનરને મેસેજ કર્યો અને કહ્યું કે તેણે તેના કો-ન્ડોમને વીંધી નાખ્યું છે અને હવે તે ગર્ભવતી છે, જોકે તે ગર્ભવતી થવામાં નિષ્ફળ રહી હતી.

ન્યાયાધીશે આ કહ્યું.મેસેજ વાંચ્યા બાદ તે વ્યક્તિએ તેની સામે કેસ કર્યો હતો. મહિલા વિરુદ્ધ ફોજદારી કેસ નોંધવામાં આવ્યો હતો અને તેણે સ્વીકાર્યું હતું કે તે તેના જીવનસાથીને મેળવવા માંગે છે. આ કેસનો ચુકાદો આપતા જજ એસ્ટ્રિડ સાલેવસ્કીએ કહ્યું કે, અમે આજે ઐતિહાસિક ચુકાદો આપી રહ્યા છીએ. સ્ટીલ્થ સામાન્ય રીતે ત્યારે થાય છે જ્યારે માણસ કોન્ડોમ કાઢી નાખે છે, પરંતુ તે વિપરીત કેસોમાં પણ ધ્યાનમાં લેવામાં આવશે. અહીં પણ ન તો તેનો અર્થ છે કે ન તો તે વાંધો છે.

પ્રોસિક્યુટર્સ અને કોર્ટ સંમત થયાં હતાં કે, આ કેસમાં ગુનો આચરવામાં આવ્યો છે, પરંતુ શરૂઆતમાં તે અનિશ્ચિત હતા કે 39 વર્ષીય મહિલા સામે શું પગલાં લેવાં? ન્યાયાધીશ એસ્ટ્રિડ સાલેવસ્કીએ કોર્ટને જણાવ્યું હતું કે, ‘અમે આજે અહીં કાયદાકીય ઇતિહાસ લખ્યો છે.’ આ ગુનો બળાત્કાર આચરવા બરાબર હતો એટલે તેની પ્રથમ તપાસ કર્યા પછી ન્યાયાધીશે કેસ કાયદાની સમીક્ષા કરતી વખતે આ ઘટના માટે જાતીય હુમલાનો આરોપ યોગ્ય છે. ‘સ્ટીલ્ધિંગ’ ત્યારે કહેવાય છે.

જ્યારે કોઈ પુરુષ જાતીય સં@ભોગ દરમિયાન ગુપ્ત રીતે તેના કો-ન્ડોમને દૂર કરે છે અને તેના વિશે તેના જીવનસાથીને પણ ખબર નથી હોતી અને તેના માટે જાતીય હુમલાના આરોપ હેઠળ કાયદાકીય કાર્યવાહી થઈ શકે છે ત્યારે આનાથી વિપરીત પરિસ્થિતિનો પણ જાતીય હુમલાના આરોપ હેઠળ સમાવેશ કરી શકાય. સલેવસ્કીએ તેના નિર્ણયમાં જણાવ્યું હતું કે, માણસની જાણકારી અથવા તેની સંમતિ વિના કો-ન્ડોમને બિનઉપયોગી બનાવવામાં આવ્યા હતા, જે એક ગુનો છે.’

Advertisement