પુરુષો માટે નહિ પણ મહિલાઓ માટે ખુબજ ફાયદાકારક છે આ તેલ, જાણો તેના ફાયદા..મ

બદામ તેલના અનન્ય ગુણધર્મો તેને વિવિધ ક્ષેત્રોમાં ઉપયોગમાં લેવાની મંજૂરી આપે છે ત્વચાની સ્થિતિને પુનર્સ્થાપિત કરવા અને સુધારવા માટે તેમજ નખને મજબૂત કરવા માટેના ઉત્તમ સાધન તરીકે દવા કોસ્મેટોલોજીમાં તેનો વ્યાપકપણે ઉપયોગ થાય છે આ ઉપરાંત વાળની ​​સંભાળ અને સારવાર માટે તે શ્રેષ્ઠ છે વાળ માટે બદામ તેલના ગુણધર્મો આ કોસ્મેટિક તેલ કડવી અને મીઠી બદામ જાતોના બીજ દબાવીને મેળવવામાં આવે છે દેખાવમાં આ ઉત્પાદન પીળો ગંધહીન રંગ સાથેનો સ્પષ્ટ પ્રવાહી છે બદામના તેલમાં પૂરતા પ્રમાણમાં મોટી માત્રામાં ફેટી એસિડ્સ હોય છે ખાસ કરીને વિટામિન એફ જે સેબેસીયસ ગ્રંથીઓનું કાર્ય સામાન્ય બનાવે છે.

Advertisement

મીઠી બદામ નું તેલ ઉચ્ચ ગુણવત્તાવાળા તેલ હોવાને કારણે આમાં તમને વિટામિન E વિટામિન A ઝીંક અને ઓમેગા -3 ફેટી એસિડ્સ ના તમામ કુદરતી લાભ મળે છે આ એક જ ઉત્પાદન તમારું મગજ અને હાડકાં મજબૂત બનાવે છે થાક દૂર કરે છે તમને વધુ સારી રીતે સૂવા માં અને જોશ વધારવા માં પણ મદદ કરે છે આ ઉપરાંત ત્વચા ની સંભાળ વાળ ની ​​સંભાળ અને રસોઈ માં પણ તેનો ઉપયોગ કરી શકાય છે.

અને વાળની ​​ચમકવા અને સ્થિતિસ્થાપકતા જાળવવા માટે જવાબદાર છે તેમજ લિનોલેનિક એસિડ ગ્લિસરાઇડ આ ઉપરાંત તેમાં વિટામિન એ જૂથ બી વિટામિન ઇ શામેલ છે જેમાં કોષોની વૃદ્ધત્વ પ્રક્રિયા ધીમું કરવાની અને બળતરા પ્રક્રિયાઓને દૂર કરવાની અને અન્ય ઘણા ઉપયોગી પદાર્થોની મિલકત છે આ રચનાને આભારી છે બદામનું તેલ બરડ અને નીરસ વાળ માટે એક ઉત્તમ કાળજી અને અસરકારક સારવાર છે તેમજ ખોડો સામે લડવા માટેનું એક સાધન છે તે સુકા ખોપરી ઉપરની ચામડીનું પોષણ કરે છે અને નર આર્દ્રતા આપે છે પરંતુ તે તૈલીય ત્વચાને અનુકૂળ પણ બનાવે છે તે હાયપોએલર્જેનિક છે.

આ હળવું અને નોન-ગ્રીસી બદામ નું તેલ શિયાળા ના ઠંડા હવામાન સામે લડે છે અને ત્વચા ને નરમ અને કોમળ બનાવે છે તેનો ઉપયોગ તમે પ્રાઇમરી મોઈશ્ચરાઈઝર તરીકે અથવા તમારા ચહેરા અને શરીર પર મસાજ તેલ તરીકે કરી શકો છો. આ તેલ ના દૈનિક ઉપયોગ થી સૂકી કોણી, એડી અને ઘૂંટણ ને પણ ફાયદો થશે. મોઈશ્ચરાઈઝીંગ અને 100% શુદ્ધ બદામ તેલ શિશુ ના દૈનિક માલિશ માટે ખૂબ સારું છે. હવે તમે પણ મેળવી શકો છો ચમકતી ત્વચા!બસ આટલુ જ નહીં. રોજ રાતે સુવા પહેલા તમારી આંગળીઓ અને હાથ માં આ તેલ થી માલિશ કરીને તમે બરડ નખ ને અલવિદા કહી આંગળીઓ કુણી બનાવી શકો છો. સમય જતાં, તમારા નખ મજબૂત બની જશે. આ તેલ ના નિયમિત ઉપયોગ થી ખેચાયેલી ત્વચા ના ડાઘા પણ જાય છે.

નરમાશથી ખોપરી ઉપરની ચામડી પર અસર કરે છે તે બળતરા પેદા કરતું નથી આ કુદરતી ઉત્પાદનનો એકમાત્ર contraindication એ વ્યક્તિગત અસહિષ્ણુતા છે બદામ તેલ ઉપરોક્ત તમામ ઉપરાંત વાળને સંપૂર્ણ રીતે મજબૂત કરે છે તેની ચમકવા અને સ્થિતિસ્થાપકતા વધારે છે અને તેમની વૃદ્ધિમાં પણ ફાળો આપે છે આ ઉપરાંત વાળના વિભાજીત અંત માટે તે અસરકારક છે બદામના તેલનો નિયમિત ઉપયોગ અસરકારક રીતે ખંજવાળ અને ખોડો દૂર કરે છે ખોપરી ઉપરની ચામડી પર સેબેસીયસ ગ્રંથીઓના સ્ત્રાવને સામાન્ય બનાવે છે પાણી અને લિપિડ સંતુલનને નિયંત્રિત કરે છે વાળને મજબૂત સ્થિતિસ્થાપક ચળકતી અને આજ્ઞાકારી બનાવે છે વધુમાં બદામ વાળનું તેલ eyelashes ભમર અને નખની સંભાળ માટે યોગ્ય છે.

આખા વર્ષ દરમ્યાન આપણાં વાળ ગરમી માં સુરજ નીચે તપે છે અને શિયાળા માં ભેજ ને કારણે બગડે છે. બદામ તેલ તમારા માથા ની ત્વચાની તંદુરસ્ત રાખે છે અને સાથે જ વાળ ઉતરતા પણ રોકે છે. તમારા વાળ કેટલા લાંબા છે તે મહત્વ નું નથી, અઠવાડિયા માં બે વાર ગરમ તેલ ના માલિશ થી તમને ખરેખર ફરક પડશે. આ તેલ નો નિયમિત ઉપયોગ કરો ટૂંક સમય માં જ તમને નરમ અને વ્યવસ્થિત વાળ જોવા મળશે.

શું તમે જાણો છો કે 1 ચમચી બદામ ના તેલ માં તમારા વિટામિન E ના દૈનિક ડોઝ ના 26% નો સમાવેશ થાય છે? પરંતુ એટલું જ નહીં, આમાં નાની માત્રા માં વિટામિન K પણ છે જે તમારા હાડકાઓ ને મજબૂત બનાવવા માટે જાણીતું છે. હકીકત માં, મીઠી બદામ નું તેલ તમારા હૃદયરોગ ના જોખમ ને ઓછું કરવા, વજન ઘટાડવા માં અને લોહી માં શર્કરા ના સ્તર ને સ્થિર કરવા માં મદદ કરે છે. તમે આ બદામ ના તેલ ના 5-10 ટીપાં ને ગરમ દૂધ માં ઉમેરી ને સૂતા પહેલાં પી શકો છો અને બાળકો નાસ્તા માં પી શકે છે. આનો સતત ઉપયોગ મગજ તેજ બનાવે છે અને પેટ સાફ રાખવા મા મદદ કરે છે.

Advertisement