રાજા મહારાજાઓના સમયથી મર્દાની તાકાત વધારવા માટે ઉપયોગ કરવામાં આવે છે આ નુસખો, તમે પણ જાણી લો…

જૂના જમાનામાં રાજાઓ-મહારાજાઓના હાથમાં આયુર્વેદિક વજીકરણ નુસ્ખા બનાવનારા ખાસ ધારાશાસ્ત્રીઓ અને હકીમ હતા. આયુર્વેદિક ગ્રંથોના આધારે જડીબુટ્ટીઓ, રસ, રસાયણો અને ધાતુઓનો ઉપયોગ શક્તિ વધારતી દવાઓ તૈયાર કરવામાં આવે છે. આ જડીબુટ્ટીઓમાં રહેલા શક્તિ-દાતા તત્વોને કારણે રાજા મહારાજા વર્ષો સુધી યુવાન અને સહનશક્તિથી ભરપૂર રહેતા હતા.

Advertisement

જોકે આ રાજાઓની રેસિપીમાં કેટલીક ખૂબ જ મોંઘી વસ્તુઓનો સમાવેશ કરવામાં આવ્યો હતો. ઉદાહરણ તરીકે, સોનું, ચાંદી, મોતી વગેરે. પરંતુ કેટલીક એવી જડીબુટ્ટીઓનો પણ ઉપયોગ કરવામાં આવ્યો હતો જે સરળતાથી મળી શકે છે. આજે અમે તમને આ પોસ્ટ દ્વારા એવી જ ઔષધિઓ વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ.

શિલાજીત નબળાઇ, ઉર્જાનો અભાવ, રોગપ્રતિકારક શક્તિ, વૃદ્ધાવસ્થા, ઇરેક્ટાઇલ ડિસફંક્શનને દૂર કરવામાં ખૂબ મદદરૂપ છે. તેના માટે એક ચમચો ગાયના ઘી અને મધ સાથે એક ચપટી ચોખાના દાણા જેટલી શિલાજીત અથવા એક ચપટી ભસ્મ લો.

અશ્વગંધા નબળાઈ, થાક, શુક્રાણુની ઉણપ, રોગપ્રતિકારક શક્તિ વધારવામાં ખૂબ મદદરૂપ છે. આ માટે સૂતા પહેલા એક ચમચી અશ્વગંધા પાવડરને હુંફાળા દૂધ સાથે લો.

સફેદ મુસળી ઈરેક્ટાઈલ ડિસફંક્શન, ઈન્ફર્ટિલિટી, વીર્યની ઉણપ, નબળાઈ, નપુંસકતા, રોગપ્રતિકારક શક્તિ માટે ફાયદાકારક છે. તેના માટે સવાર-સાંજ એક ચમચી સફેદ મુસળીનો પાવડર, એક ચમચી સાકરનો પાવડર અને એક ગ્લાસ દૂધ લો.

શતાવર વંધ્યત્વ, ઈરેક્ટાઈલ ડિસફંક્શન, થાક, નબળાઈ, શુક્રાણુની ઉણપ, પેશાબની સમસ્યાને દૂર કરે છે. આ માટે એક ચમચી શતાવરીનો પાવડર, એક ચમચી સાકરનો પાવડર અને એક ચમચી ગાયનું ઘી મિક્સ કરીને તેનું સેવન કરો અને ઉપરથી એક ગ્લાસ દૂધ પીવો.

કેસર ઈરેક્ટાઈલ ડિસફંક્શન, ઈન્ફર્ટિલિટી, શુક્રાણુઓની ઓછી સંખ્યા, નબળાઈ, થાકને દૂર કરે છે. આ માટે હુંફાળા દૂધમાં એક ચપટી કેસર નાખીને રાત્રે સૂતા પહેલા પીવો.

પુનર્નવ થાક, વૃદ્ધત્વ વિરોધી, નબળાઇ, ઇરેક્ટાઇલ ડિસફંક્શન, રોગપ્રતિકારક શક્તિ અને પેશાબ સંબંધિત સમસ્યાઓને દૂર કરે છે. તેના માટે અડધી ચમચી પુનર્ણવ પાવડર એક ચમચી મધ સાથે સવાર-સાંજ સેવન કરવું જોઈએ.

આમળા પેશાબની સમસ્યા, થાક, નબળાઈ, ઈરેક્ટાઈલ ડિસફંક્શન, વીર્યની ઉણપને દૂર કરવામાં ખૂબ જ મદદરૂપ છે. આ માટે એક ચમચી આમળાના પાઉડરમાં સમાન માત્રામાં સાકર મિક્ષ કરીને સૂતા પહેલા હૂંફાળા દૂધ સાથે સેવન કરો.

આમલીના બીજ થાક, ઉર્જાનો અભાવ, શુક્રાણુઓની ઓછી સંખ્યા, ઇરેક્ટાઇલ ડિસફંક્શનને દૂર કરવામાં ખૂબ મદદરૂપ છે. આ માટે આમલીના બીજને ભુલીને તેનો પાવડર બનાવી લો. હવે આ પાવડરને એક ચમચીની માત્રામાં ખાંડની કેન્ડી સાથે નવશેકા દૂધમાં ભેળવીને ખાઓ.

Advertisement