રસ્તો બંધ થવાથી જવાનના લગ્નમાં મુશ્કેલ થઈ રહી હતી, BSFએ કર્યું એવું કામ, કે લોકો કરી રહ્યા છે સલામ….

દેશની રક્ષા સુરક્ષા માટે અર્ધલશ્કરી દળો અને આપણા જવાનો હંમેશા સરહદ પર ઉભા રહે છે સરહદ પર દુશ્મનો પાસેથી લોખંડ લેતી વખતે આપણા જવાનો પણ શહીદી પામે છે જો કે તેઓ કહે છે કે આપણું જીવન આપણા યુવાનો દેશ માટે ઉપયોગી હોવા જોઈએ બાય ધ વે અમે તમને જણાવી દઈએ કે આપણા સૈનિકો અને અર્ધલશ્કરી દળો માત્ર તેમની હિંમત અને નિર્ભયતા માટે જ જાણીતા નથી પરંતુ ઘણીવાર BSF જેવા દેશના અર્ધલશ્કરી દળો પણ લોકોના હૃદયને સ્પર્શી જાય તેવું કંઈક કરે છે અમે તમને આવા જ એક સમાચારથી પરિચિત કરાવી રહ્યા છીએ.

Advertisement

ઇન્ડિયન આર્મી ચીન પછીની સૌથી મોટી આર્મી છે. અને એક ભારતીય નાગરિક તરીકે તમે એના વિષે ઘણી વાતો સાંભળી હશે. અને ભારતીય સેના વિષે તમે ઘણું બધું જાણતા પણ હશો. પરંતુ શું તમે ક્યારેય ઇન્ડિયન આર્મીના ARMY શબ્દ વિષે વિચાર્યુ છે આ એક એવું નામ છે, કે જેને સાંભળતા જ આપોઆપ આપણી અંદર જોશ આવી જાય છે, અને દેશ ભક્તિની ભાવના જાગૃત થઇ જાય છે. અને એવું નથી કે માત્ર ભારતીય લોકો સાથે આવું થાય છે, દરેક દેશના લોકોને પોતાના દેશના જવાનો પ્રત્યે પ્રેમ હોય છે. એમને પણ આવી લાગણી થાય છે. એ ભારતના યુવાનોનું સેના પ્રત્યેનું આકર્ષણ જ છે કે આજે આપણા દેશની આર્મીને દુનિયાની બીજા નંબરની સૌથી મોટી સેના બનાવે છે.

તમને જાણીને ગર્વ થશે કે વિશ્વની બીજી સૌથી મોટી સેના આપણા ભારત દેશ પાસે છે અને દુનિયામાં સૌથી મોટી સેના ચીન પાસે છે. પણ જો આપણા દેશના યુવાનોનો જોશ આવો જ રહ્યો તો થોડા વર્ષોમાં ભારત સૌથી મોટી સેના ધરાવતો દેશ બની જશે. પણ શું તમે જાણો છો કે ARMY નું પૂરું નામ પણ છે Army નું પૂરું નામ Alert Regular Mobility Young છે.

હકીકતમાં જમ્મુ-કાશ્મીરમાં પાકિસ્તાનની સરહદ પર એક સૈનિક તૈનાત છે જેનું નામ નારાયણ બેહેરા છે 30 વર્ષની માતા ભારતીનો આ પુત્ર લગ્ન કરવા જઈ રહ્યો છે લગ્નનું મુહૂર્ત 2જી મેના રોજ છે જો કે દીકરો સમયસર નોકરી પર પહોંચશે કે કેમ તે અંગે પરિવાર ચિંતા અને ડરમાં હતો જો કે આની જવાબદારી બીએસએફ દ્વારા લેવામાં આવી છે BSFએ ગુરુવારે પોતાના જવાન નારાયણ બેહેરાને જમ્મુ-કાશ્મીરથી તેના ગામ સુધી પહોંચાડવાની જવાબદારી લીધી હતી નારાયણ ઓડિશાના ઢેંકનાલ જિલ્લાના આદિપુર ગામના વતની છે.

માહિતી આપતાં સેનાના એક અધિકારીએ જણાવ્યું કે ગુરુવાર સુધી નારાયણ જમ્મુ-કાશ્મીરમાં નિયંત્રણ રેખા પર દૂરસ્થ વિસ્તારની ચોકી પર તૈનાત હતા નારાયણને માછિલ સેક્ટરમાં ખૂબ ઊંચાઈ પર પોસ્ટ કરવામાં આવ્યું હતું હાલમાં આ વિસ્તાર સંપૂર્ણપણે બરફના આવરણથી ઢંકાઈ ગયો છે અને તેના કારણે રસ્તા પરથી અવરજવર બંધ છે અહીંથી નારાયણને ઓડિશામાં તેમના ગામ સુધી 2500 કિમીની મુસાફરી કરવી મુશ્કેલ થઈ રહી હતી આવી સ્થિતિમાં નારાયણ લગ્ન માટે યોગ્ય સમયે તેના ઘરે પહોંચે છે.

તેથી બીએસએફએ તેને ત્યાંથી લશ્કરી એરલિફ્ટિંગ દ્વારા શ્રીનગર મોકલી દીધો હતો અને તે તેના ઘરે જવા રવાના થયો હતો નારાયણ માટે ખાસ હેલિકોપ્ટર સૉર્ટીની વ્યવસ્થા કરવામાં આવી હતી સૈન્ય અધિકારીએ એમ પણ જણાવ્યું કે નારાયણ બેહરાના માતા-પિતા ચિંતિત હતા કે તેમનો પુત્ર લગ્ન માટે સમયસર પહોંચી શકશે કે કેમ તે ખૂબ જ નારાજ હતો કે લગ્નની તમામ તૈયારીઓ નિર્ધારિત તારીખ મુજબ થઈ ગઈ છે આઈજીએ આદેશ આપ્યો કે ફોર્સના ચિતા હેલિકોપ્ટર જે શ્રીનગરમાં છે તેને તાત્કાલિક મોકલીને એરલિફ્ટ કરવામાં આવે આઈજીએ કહ્યું કે સૈનિકોનું કલ્યાણ તેમની પ્રથમ અને મુખ્ય પ્રાથમિકતા છે.

એઆરએમવાયનું પૂરું નામ એલર્ટ રેગ્યુલર મોબિલીટી યંગ છે અને હાલમાં આપણા ભારત દેશમાં આશરે 1,129,000 સક્રિય સૈનિકો છે અને આની સાથે ભારતની આર્મી વિશ્વની બીજી સૌથી મોટી શક્તિશાળી સૈન્ય છે, વિશ્વનો સૌથી મોટો સૈન્ય આપણો પડોશી દેશ ચીનની નજીક છે આશરે 1,600,000 સક્રિય સૈનિકો સાથે .ભો છે. સારું હવે અમે આશા રાખીએ છીએ કે જો તમને આર્મી શબ્દનું પૂરું નામ પણ ખબર ન હોય તો તમે જાણતા જ હશો અને જો કોઈ તમને પૂછે તો તમે તેને સંપૂર્ણ ગૌરવની સાથે કોઈપણ સ્પર્ધાત્મક પરીક્ષામાં પણ કહી શકો છો, જો આ જેવો સવાલ આવે, તો તમે તેનો જવાબ ઝડપથી આપી શકશો.

Advertisement