રાત્રે સૂતી વખતે અંડરવેર પહેરવી જરૂરી છે કે નહિ, જાણી લો નહીંતર પસ્તાવો થશે…

રાત્રે અન્ડરવેર પહેરવું સ્વાસ્થ્ય માટે સારું છે કે નહીં તેના વિશે ઘણા લોકોના મનમાં અનેક સવાલો છે જે લોકોને વારંવાર યોનિમાર્ગ અથવા શિશ્નમાં ઈન્ફેક્શન થાય છે તેમણે આ વાતનું ખાસ ધ્યાન રાખવું જોઈએ આ સંદર્ભમાં એક અભ્યાસ કરવામાં આવ્યો હતો જે અંતર્ગત બે મહિલાઓને સંશોધનના હેતુ તરીકે ગણવામાં આવી છે

Advertisement

એક મહિલાને અંડરગારમેન્ટ વગર અને બીજીને અંડરગારમેન્ટ સાથે રાત્રે સૂવાની છૂટ હતી જે મહિલાએ અંડરગાર્મેન્ટ પહેર્યું હતું તેને કોઈ સમસ્યા ન હતી પરંતુ જેણે બેડશીટ પહેરી ન હતી તેણે તેના ભાગોમાં ઘસ્યું અને તેને ચેપ લાગ્યો આ એક ખૂબ જ સામાન્ય સમસ્યા છે ઘણા લોકોને બેડશીટ અથવા ટુવાલ વગેરેથી ચેપ લાગી શકે છે.

જે ફક્ત અન્ડરગાર્મેન્ટ્સ રાખવાથી જ ટાળી શકાય છે રાત્રે અન્ડરગાર્મેન્ટ પહેરીને સૂવાના બીજા પણ ઘણા ફાયદા છે રાત્રે અન્ડરગાર્મેન્ટ પહેરીને સૂવું એ પ્રાઈવેટ પાર્ટની સુરક્ષાના દૃષ્ટિકોણથી સારું છે આનાથી તેમને નુકસાન થતું નથી અને અન્ય કપડાં સાથે ઘસવાનું કારણ પણ નથી રાત્રે અન્ડરગાર્મેન્ટ પહેરીને સૂવાથી શુષ્કતા નથી આવતી જેના કારણે બેક્ટેરિયલ ઇન્ફેક્શન નથી થતું મેનોપોઝ દરમિયાન સમયાંતરે અન્ડરગાર્મેન્ટ્સ બદલતા રહેવું જોઈએ

અન્ડરગાર્મેન્ટ્સ પહેરવા આરામદાયક છે તમે આરામદાયક રહો અને આત્મવિશ્વાસ રાખો રાત્રે અચાનક કોઈની સામે પડી ગયા પછી પણ તમારા મનમાં એવું નથી લાગતું કે તમે કપડાંની અંદર કંઈ પહેર્યું નથી સ્વચ્છતાના દૃષ્ટિકોણથી અન્ડરગાર્મેન્ટ પહેરીને સૂવું યોગ્ય છે આનાથી પ્રાઈવેટ પાર્ટ કવર રહે છે અને તેમાં ઈન્ફેક્શન થતું નથી અન્ડરગાર્મેન્ટ્સ યોનિમાર્ગ અથવા જનનાંગોના ચેપનું સૌથી મોટું કારણ છે કોઈપણ પ્રકારના ચેપને રોકવા માટે હંમેશા સ્વચ્છ અન્ડરગાર્મેન્ટ પહેરવા જોઈએ.

પુરુષો માટે ફાયદા.મહિલાઓની વાત કરીએ તો હવે પુરૂષોની વાત કરીએ તો કેટલાક અભ્યાસમાં એવું પણ જાણવા મળ્યું છે કે પુરૂષો ટાઈટ અન્ડરવેર પહેરીને ભૂલો કરે છે અને હંમેશા ચુસ્ત અન્ડરવેર પહેરવાથી આપણા અંગો માટે ખરાબ છે હકીકતમાં આપણા કેટલાક નાજુક અંગો શ્વાસ લઈ શકતા નથી

ખૂબ જ પરેશાનીનો સામનો કરવો પડે છે સાથે જ ટાઈટ અંડરવેર પહેરવાથી સ્પર્મ કાઉન્ટ પણ ઓછું રહે છે પરંતુ જો તમે ઈંડા વગર સૂઈ જાઓ છો તો તમારું સ્પર્મ કાઉન્ટ કંટ્રોલમાં રહે છે એવું પણ માનવામાં આવે છે કે જ્યારે પુરૂષો અંડરવેર પહેરીને સૂઈ જાય છે તો તે તેમના અંડકોષને બિલકુલ આરામ આપતા નથી જે જરૂરી છે.

કેટલાક અભ્યાસોમાં એવું જાણવા મળ્યું છે કે પુરુષો ચુસ્ત અન્ડરવેર પહેરીને ભૂલો કરે છે હંમેશા ટાઈટ અન્ડરવેર પહેરવા એ આપણા અંગો માટે ખરાબ છે આપણા નાજુક અવયવોને એટલો શ્વાસ નથી મળતો કે જેની તેમને જરૂર હોય છે તેમજ ટાઈટ અન્ડરવેર પહેરવાથી પણ શુક્રાણુઓની સંખ્યા ઘટી જાય છે

પરંતુ જો તમે અન્ડરવેર વગર સૂશો તો તમારા સ્પર્મ કાઉન્ટ કંટ્રોલ થશે એવું પણ માનવામાં આવે છે કે જ્યારે પુરૂષો અન્ડરવેર પહેરીને સૂવે છે ત્યારે તે તેમના અંડકોષને આરામ નથી આપતું જે જરૂરી છે જ્યારે આપણે આખો સમય અંડરવેર પહેરીએ છીએ ત્યારે તે આપણા પ્રાઈવેટ પાર્ટ માટે સારું માનવામાં આવતું નથી.

ખાસ કરીને સ્ત્રીઓ માટે આ કારણ છે કે જ્યારે મહિલાઓ પેશાબ કરે છે ત્યારે તેમના અન્ડરવેરમાં કેટલાક ટીપાં રહી જાય છે અને ચેપ ફેલાવાનો ભય રહે છે છોકરાઓ સાથે પણ આવું થાય છે કેટલીકવાર આપણા અન્ડરવેરમાં દિવસભર ડિસ્ચાર્જ થાય છે જે ચેપનું જોખમ વધારે છે

પરંતુ જો તમે રાત્રે અન્ડરવેર વગર સૂઈ જાઓ છો તો તેનાથી ઈન્ફેક્શનનો ખતરો ઓછો થઈ જશે તેનાથી તમારા અંગોને પણ ઘણો આરામ મળશે જેમ આપણે ઉલ્લેખ કર્યો છે કે સ્ત્રીઓએ અન્ડરવેર વિના સૂવું જોઈએ વાસ્તવમાં તેનું મોટું કારણ એ પણ છે કે મહિલાઓ ઘણીવાર તેમના પ્રાઈવેટ પાર્ટમાં ઈન્ફેક્શનનો શિકાર બનતી જોવા મળે છે.

તેમને ખંજવાળ અને બર્નિંગ પણ છે પુરુષો સાથે પણ આવું જ થાય છે આ સમસ્યાથી છુટકારો મેળવવા માટે તમારે અન્ડરવેર વગર સૂવું જોઈએ પરંતુ જો તમે અન્ડરવેર વગર સૂવામાં સંકોચ અનુભવો છો તો તમે હળવા લૂઝ પાયજામામાં સૂઈ શકો છો આનાથી તમારા અંગોને ઘણો ફાયદો થશે એવા પણ ઘણા લોકો છે

જેઓ રાત્રે સૂતી વખતે બેચેની અનુભવે છે આ એટલા માટે થાય છે કારણ કે તે લોકો આરામની સ્થિતિમાં નથી તેથી જો તમે તમારા અન્ડરવેર ઉતારીને સૂઈ જાઓ છો તો તે તમારા અંગોને ઘણી રાહત આપે છે સાથે જ તમને બેચેનીમાંથી પણ રાહત મળે છે આનું પરિણામ એ આવશે કે તમે બેચેની વગર રાત્રે ઊંઘી શકશો અને તમને સારી ઊંઘ પણ આવશે.

Advertisement