સંબંધ બાંધતા પહેલા તમારા પાર્ટનર સાથે આ 3 વસ્તુઓ વિશે જરૂર કરો વાત, આજે જ જાણી લો…

શું તમારા અને તમારા જીવનસાથી વચ્ચે આકર્ષણ અને જાતીય તણાવ વધવા લાગ્યો છે શું તમે તમારા સંબંધોને હવે આગળના તબક્કામાં લઈ જવાનું વિચારી રહ્યા છો જો હા તો તમારા માટે કેટલીક બાબતોનું ધ્યાન રાખવું ખૂબ જ જરૂરી છે સૌથી પહેલા તમારે તમારા પાર્ટનર પાસેથી એ જાણવાની કોશિશ કરવી જોઈએ કે શું તે પણ સંબંધને આગળના તબક્કામાં લઈ જવા માંગે છે આ જાણવું જરૂરી છે કારણ કે બે પ્રેમીઓ વચ્ચે શારી-રિક સંબંધ માત્ર જાતીય સંતોષ માટે જ નથી હોતો પરંતુ તેની સાથે અનેક લાગણીઓ જોડાયેલી હોય છે.

Advertisement

જો તેઓ પણ સંમત હોય તો તમારે તેમની સાથે ત્રણ બાબતો વિશે તમારી વચ્ચે વાત કરવી જોઈએ ભાગીદારોએ ચોક્કસપણે કલ્પનાઓ અને ઇચ્છાઓની ચર્ચા કરવી જોઈએ જ્યારે તમે જાણો છો કે તમારા પાર્ટનરની સે@ક્સ ઈચ્છા શું છે ત્યારે તમે તમારા સે@ક્સ અનુભવને વધુ સારો બનાવી શકો છો મોટાભાગના લોકો સે@ક્સ વિશે વધુ વાત કરતા નથી તેઓ આમ કરવામાં શરમ અનુભવે છે પરંતુ વાસ્તવમાં તેના વિશે વાત કરવી સંબંધ માટે વધુ સારું છે પુરૂષોએ તેમના પાર્ટનરને પણ પૂછવું જોઈએ કે તેમને શું પસંદ છે અને શું નથી.

આ રીતે તેઓ બતાવી શકશે કે રિલેશનશિપમાં પણ તેઓ પાર્ટનરની ઈચ્છાનું સન્માન કરે છે આ વસ્તુ મહિલા પાર્ટનરને પણ વધુ હળવાશનો અનુભવ કરાવશે જે ચોક્કસ અનુભવમાં સુધારો કરશે તમારે તમારા જીવનસાથી સાથેના તમારા જાતીય જીવનના ભૂતકાળ વિશે પણ જણાવવું જોઈએ તમારે આ માટે વધુ વિગતમાં જવાની જરૂર નથી પરંતુ તેમને ખબર હોવી જોઈએ કે તમારો અગાઉનો સંબંધ કેવો હતો જો તમે ચર્ચા શરૂ કરો છો તો પછી ભાગીદાર પણ તેના વિશે ખુલ્લેઆમ કહી શકશે આ પ્રકારની ચર્ચા તમારા જીવનસાથી ક્યારેય અસુરક્ષિત સે@ક્સમાં વ્યસ્ત છે.

કે કેમ તે શોધવામાં પણ મદદ કરશે જો આવી પરિસ્થિતિ ભૂતકાળમાં બની હોય તો એસટીડીની સંભાવનાને અવગણશો નહીં અને જો તમે બંને આરામદાયક છો તો ચોક્કસપણે પરીક્ષણ કરો એકબીજા સાથે આત્મીયતાના મંચ પર જવું એ એક મોટો નિર્ણય છે આવી સ્થિતિમાં તમારે આના પર પણ વાત કરવી જોઈએ કે જો તમે સંબંધને આગળ વધારશો તો તમારા પાર્ટનરની આગળ શું અપેક્ષા હશે.

તમારે સમજવું પડશે કે એકવાર સેક્સ્યુઅલ રિલેશનશિપ શરૂ થઈ જાય પછી વસ્તુઓ વધુ ગંભીર બની જશે કારણ કે આ તબક્કાનો અર્થ એ છે કે તમારો અને તમારા જીવનસાથીનો સંપૂર્ણ વિશ્વાસ તેમાં સામેલ છે એટલા માટે નવા સ્ટેજ અને તેમાંથી આવનારા ફેરફારો વિશે ખુલીને વાત કરો અને જ્યારે બંને સામાન્ય ગ્રાઉન્ડ બનાવે ત્યારે જ આગળ વધો.

પહેલા સેફ સે@ક્સની સંભાળ લો સૌથી મહત્વની વાત એ છે કે પ્રથમ વખત સે@ક્સ દરમિયાન જાતીય સલામતીની કાળજી લેવી પ્રથમ વખત સે@ક્સ દરમિયાન સ્વચ્છતા સાથે જોડાયેલી આ બાબતોનું ધ્યાન રાખો હાથ ધોવાનું ભૂલશો નહીં સેક્સ માટે તમે અથવા તમારા જીવનસાથીને કેટલીય ફોલ્લીઓ છે તે મહત્વનું નથી પરંતુ સે@ક્સ પહેલાં અને પછી તમારા હાથ ધોઈ નાખો ફોરપ્લે અને હાથનો ઉપયોગ સે@ક્સના મૂળભૂત નિયમોમાં વધુ થાય છે પરંતુ મોટાભાગના યુગલો સે@ક્સ પહેલાં અને પછી હાથ સાફ કરતા નથી જે સે@ક્સ દરમિયાન સ્વચ્છતા ન રાખવાની સૌથી મોટી ભૂલ હોઈ શકે છે.

સામાન્ય રીતે બેક્ટેરિયા અને જંતુઓ આપણા હાથ દ્વારા ફેલાય છે સે@ક્સ દરમિયાન હાથનો ઉપયોગ વારંવાર પોતાના અથવા જીવનસાથીના જનનાંગ વિસ્તારમાં પ્રવેશવા માટે થાય છે જો આ સમય દરમિયાન ગંદા હાથનો ઉપયોગ કરવામાં આવે છે તો બેક્ટેરિયા ખાનગી ભાગમાં સ્થાનાંતરિત કરી શકે છે તેથી ચેપના જોખમોથી બચવા અને સ્વસ્થ લૈંગિક જીવન જાળવવા માટે હાથ ધોવાનું ભૂલશો નહીં.

સે@ક્સ પછી પેશાબ કરો સે@ક્સ પછી હંમેશા યુરિન પસાર કરો સ્ત્રીઓએ ખાસ કરીને આને ધ્યાનમાં રાખવું જોઈએ સેક્સ દરમિયાન ઘણા છાણ બેક્ટેરિયા મૂત્રમાર્ગમાં પ્રવેશી શકે છે તેથી સે@ક્સ પછી કોઈએ પેશાબ કરવો જોઈએ જેથી બેક્ટેરિયા પેશાબ સાથે પસાર થઈ શકે.

યોનિમાર્ગ પહેલાં ગુદા મૈથુન ન કરો ઘણા યુગલો યોનિમાર્ગ સેક્સ પહેલાં ગુદા મૈથુન કરે છે જે સે@ક્સ દરમિયાન આરોગ્ય અને સ્વચ્છતાના નિયમો માટે જોખમી છે તેથી પ્રથમ યોનિમાર્ગની જાતિ ફક્ત ગુદા મૈથુન દ્વારા જ થવી જોઈએ કારણ કે ગુદામાર્ગના ઘણા જંતુઓ યોનિમાર્ગમાં પ્રવેશ કરી શકે છે ઉપરાંત ગુદા મૈથુન દરમિયાન સ્ત્રી ભાગીદારોને અસ્વસ્થતા ન લાગે તેની કાળજી લો જો તમને અથવા તમારા સાથીને આવું કરવામાં અસ્વસ્થતા લાગે છે તો પછી તરત જ આ ક્રિયા બંધ કરો.

Advertisement