શું સે*ક્સ પછી પગ ઊંચો કરવાથી વહેલા ગર્ભવતી થવાય છે? જાણો શું કહે છે એક્સપર્ટ….

એવા ઘણા યુગલો છે જેઓ ગર્ભ ધારણ કરવા માંગે છે. પરંતુ અંતે તેઓ નાખુશ છે, કારણ કે ઘણા પ્રયત્નો પછી પણ તેઓ આમ કરી શકતા નથી.આ કિસ્સામાં, ઇન્ટરનેટ પર કિલોગ્રામની કિંમતની માહિતી ઉપલબ્ધ છે. પરંતુ આપણે ખરેખર જાણતા નથી કે શું સાચું છે અને શું નથી. ઉદાહરણ તરીકે, પ્રજનન સંબંધી એક સામાન્ય ગેરસમજ છે કે જો કોઈ સ્ત્રી ગર્ભવતી થવા માંગતી હોય, તો તેણે સેક્સ પછી તેના પગ ઊંચા રાખવા જોઈએ.

Advertisement

તેનાથી પ્રેગ્નન્સીની શક્યતા વધી શકે છે. પણ શું આમાં કોઈ સત્ય છે? અમે આ ચોંકાવનારી માહિતીની સત્યતા જાણવા માટે એક નિષ્ણાતનો સંપર્ક કર્યો. તર્ક’ એ છે કે શુક્રાણુ યોનિમાર્ગમાં મુક્ત થયા પછી તમારા પગને ઊંચો કરવાનો અર્થ થાય છે કે ગુરુત્વાકર્ષણ શુક્રાણુને અંડાશય દ્વારા ધકેલે છે, એક્સપર્ટ કહે છે કે જો તમે ગર્ભાશયમાંથી પસાર થતા શુક્રાણુઓની માત્રામાં વધારો કરી શકો છો, તો તે તક વધશે. તે શુક્રાણુને ઇંડા સાથે ભેળવી શકે છે અને ગર્ભધારણ તરફ દોરી શકે છે.

જ્યારે શુક્રાણુ યોનિની અંદર ઝડપથી સ્ખલન થાય છે, ત્યારે તે તમારા સર્વાઇકલ લાળમાં સમાપ્ત થાય છે. તેણી કહે છે કે વીર્યમાં વિસર્જિત થવા માટે પૂરતું લુબ્રિકન્ટ હોય છે. જેના કારણે તે ગુરુત્વાકર્ષણને ધ્યાનમાં લીધા વિના તમારી પ્રજનન પ્રણાલીમાં મુસાફરી કરી શકે છે. વધુમાં, કેટલાક શુક્રાણુઓ બે મિનિટમાં ફેલોપિયન ટ્યુબમાં મુસાફરી કરી શકે છે. તેથી તમારા પગ ઉભા કરવાથી કોઈ ફરક પડવાનો નથી.

કેવી રીતે ઝડપથી ગર્ભવતી થવું.જો તમે ખરેખર ગર્ભ ધારણ કરવા માંગો છો, તો ઓવ્યુલેશનના સમયની આસપાસ સેક્સ કરવાનો પ્રયાસ કરો. જે માસિક સ્રાવની શરૂઆતના 12-14 દિવસ પહેલા જરૂરી છે. 28-દિવસની ચક્ર ધરાવતી સ્ત્રીઓના કિસ્સામાં, આનો અર્થ 14 દિવસની આસપાસ થશે. ઉપરાંત, ઓવ્યુલેશનના સમયની આસપાસ સેક્સની આવૃત્તિમાં વધારો કરવાથી મદદ મળી શકે છે. એવું કેમ છે? કારણ કે શુક્રાણુ સ્ત્રીના પ્રજનન માર્ગમાં 3-5 દિવસ સુધી જીવી શકે છે. તેથી જ્યારે તમે વારંવાર સંભોગ કરો છો, ત્યારે તમે ખાતરી કરી શકો છો કે શુક્રાણુ અને ઇંડાને મળવાની વધુ તકો છે.

અહીં કેટલીક વધુ ટીપ્સ છે જે તમને ગર્ભવતી થવામાં મદદ કરી શકે છે.તમારા તણાવના સ્તરને નિયંત્રિત કરવાનો પ્રયાસ કરો પછી ભલે તે ધ્યાન, વ્યાયામ અથવા અન્ય કોઈપણ માધ્યમની મદદથી હોય. આલ્કોહોલ અને સિગારેટથી દૂર રહો, કારણ કે આ તમારા ગર્ભધારણની શક્યતાઓને ઘટાડી શકે છે. ફોલિક ધરાવતા પ્રિનેટલ વિટામિન્સ લેવાની ખાતરી કરો જેમાં એસિડ અને વિટામિન ડી બંને હોય છે. દરેક સમયે હાઇડ્રેટેડ રહો. પીરિયડ ટ્રેકર વડે ઓવ્યુલેશન ટ્રૅક કરો. તમારા પ્રજનન સમયગાળા દરમિયાન સંભોગની આવૃત્તિમાં વધારો કરો.

Advertisement