શું પીરિયડ્સ દરમિયાન છોકરી સે*ક્સ કરે તો શું તે પ્રેગ્નેટ થઈ જશે?,જાણો શુ કહે છે એક્સપર્ટ…

માતા બનવું એ વિશ્વની શ્રેષ્ઠ ભરણોમાંની એક છે જ્યારે સ્ત્રી ગર્ભવતી હોય છે ત્યારે તે 9 મહિના સુધી તેના ગર્ભમાં પોતાનું નાનું જીવન રાખે છે જો કે આ ખુશી ત્યારે જ થાય છે જ્યારે તમારી ગર્ભાવસ્થા પહેલાથી જ આયોજિત હોય જો તમે આયોજન વગર ગર્ભવતી થાવ તો તે માતા અને પિતા બંને માટે મોટો ફટકો છે ખાસ કરીને જ્યારે શારી-રિક સંબંધ બાંધનાર દંપતી પતિ -પત્ની ન હોય મતલબ જો બે પ્રેમાળ ગર્લફ્રેન્ડ રક્ષણ વગર સે*ક્સ કરે છે તો પછી તેમના માતાપિતા બનવાની તકો ખૂબ વધી જાય છે.

Advertisement

જો કે સંરક્ષણ સાથે સંબંધ રાખવો સૌથી સલામત વિકલ્પ છે પરંતુ કેટલાક લોકો તેમના દોઢ વર્ષના શાણપણને પણ લાગુ કરે છે તેઓ વિચારે છે કે જો તેઓ છોકરીઓના પીરિયડ્સ દરમિયાન સેક્સ કરશે તો તે ગર્ભવતી નહીં રહે આ એક એવો પ્રશ્ન છે જેના જવાબ ઘણા છોકરા છોકરીઓ શોધી રહ્યા છે ઘણા લોકોને પ્રોટેક્શન કો-ન્ડોમ સાથે સેક્સ કરવું ગમતું નથી તે જ સમયે ક્યારેક તે નજીકમાં નથી અને વાતાવરણ બનાવવામાં આવે છે આવી સ્થિતિમાં યુગલો વિચારે છે કે જો તેઓ પીરિયડ્સ દરમિયાન સે*ક્સ કરે તો પણ ગર્ભાવસ્થા થઈ શકે છે ચાલો આ પ્રશ્નનો જવાબ જાણીએ.

મિત્રો જયારે કોઈ છોકરી રક્તસ્ત્રાવ કરે છે ત્યારે તેને લાગે છે કે તેનો પીરિયડ આવી ગયો છે જો કે આવું થતું નથી આ ઓવ્યુલેશન થી રક્તસ્ત્રાવ છે જ્યારે છોકરીઓના અંડાશયમાંથી માસિક ઇંડા બહાર આવે છે ત્યારે તે પ્રક્રિયાને ઓવ્યુલેશન કહેવામાં આવે છે આ તે સમય છે જ્યારે જો સે*ક્સ કરવામાં આવે છે તો છોકરીઓને ગર્ભવતી થવાની સૌથી વધુ તક હોય છે છોકરીનું પીરિયડ રક્તસ્રાવ બંધ થાય તે પહેલાં આ ઓવ્યુલેશન થાય છે.

વધુ સરળ રીતે કહીએ તો સ્ત્રીના અંડાશયમાંથી ઇંડાનું પ્રકાશન ઓવ્યુલેશન કહેવાય છે આ પ્રક્રિયા સ્ત્રીના શરીરમાં દર મહિને થાય છે જ્યારે આ સમય ચાલી રહ્યો છે ત્યારે મહિલાઓ ખૂબ જ સરળતાથી ગર્ભવતી થઈ શકે છે મહિલાઓના સમયગાળાનું ચક્ર 28 થી 35 દિવસનું હોય છે જેમાંથી કેટલાક દિવસો ઓવ્યુલેશનના આગમનને કારણે હોય છે.

મિત્રો આ સિવાય શુક્રાણુ એટલે કે શુક્રાણુ પણ તમને પીરિયડ્સમાં ગર્ભવતી કરવામાં મહત્વની ભૂમિકા ભજવી શકે છે હકીકતમાં ઓવ્યુલેશન સમયગાળાના અંતના થોડા દિવસોમાં શરૂ થાય છે તે જ સમયે એક શુક્રાણુમાં 3 દિવસ માટે ઇંડાને ફળદ્રુપ કરવાની ક્ષમતા હોય છે આવી સ્થિતિમાં જો કોઈ છોકરી તેના પીરિયડના છેલ્લા દિવસે પણ સે*ક્સ કરે તો તે ગર્ભવતી બની શકે છે.

તે જ સમયે રક્ષણનો શારી-રિક સંબંધ બનાવવાથી રોગોને પણ તહેવાર મળે છે તે માત્ર ચેપનું જોખમ વધારે છે પણ એચઆઇવી જેવા સેક્સ્યુઅલી ટ્રાન્સમિટેડ રોગો તરફ દોરી શકે છે તેથી એકંદરે કોઈપણ રક્ષણ વિના પીરિયડ્સમાં સેક્સ કરવું સલામત નથી જો તમે આ સમય દરમિયાન શારી-રિક સંબંધ રાખો છો તો તે જોખમી બની શકે છે તમે ગર્ભવતી થઈ શકો છો.

Advertisement