શું તમારા પાર્ટનરને નથી થતી સે*ક્સ કરવાની ઈચ્છા તો હોય શકે છે તેના પાછળ આ કારણ…..

ઘણીવાર કેટલીક સ્ત્રીઓ સેક્સમાં રસ ગુમાવે છે. તેની પાછળ ઘણા કારણો હોઈ શકે છે જેમ કે તણાવ, શરીરમાં લોહીની ઉણપ, પૂરતી ઊંઘ ન આવવી વગેરે. મોટાભાગની સ્ત્રીઓ જાતીય ઇચ્છા અથવા કામવાસનાના અભાવની ફરિયાદ કરે છે. આ ઘણીવાર તેમની સેક્સ લાઈફને બરબાદ કરી દે છે. પુરૂષ પાર્ટનરની ઈચ્છા હોવા છતાં મહિલાઓ સેક્સથી બચવા માટે બહાના શોધવા લાગે છે. તેની અસર સંબંધો પર પણ પડે છે. શું તમે પણ આ સમસ્યામાંથી પસાર થઈ રહ્યા છો, તો તમારે જલ્દીથી જલ્દી કારણો શોધવા પડશે. જેટલી જલ્દી તમે આ કરશો એટલી જલ્દી તમારી સેક્સ લાઈફ સુધરવા લાગશે.

Advertisement

જો તમારા અને તમારા જીવનસાથી વચ્ચે અંતર છે, તો તમારે હવેથી આ વિષય વિશે વિચારવું પડશે અને તમારે સમજવું પડશે કે આવું કેમ થઈ રહ્યું છે. બની શકે કે તમારા પાર્ટનર સાથે શારી-રિક સંબંધ ન બનાવવો પણ આનું કારણ બની ગયું હોય, આવી સ્થિતિમાં પુરૂષો ઘણીવાર વિચારે છે કે તેમની પત્નીને શારી-રિક સંબંધ બનાવવામાં કેમ રસ નથી. જો એમ હોય તો, તે સમજવાની જરૂર છે કે કયા કારણો છે જે તેને આવું કરવા માટે કારણભૂત છે. શારી-રિક સંબંધોમાં રસ ન હોવાને કારણ.

ઘણી વખત મહિલાઓ તેમના ભૂતકાળમાં થયેલી છેડતીને ભૂલી શકતી નથી, જેના કારણે તેઓ તેમના પાર્ટનરથી દૂર રહે છે.કેટલીકવાર પતિ-પત્ની વચ્ચે ભાવનાત્મક અંતર હોય છે, જેના કારણે મહિલાઓ શારી-રિક સંબંધ બાંધતી નથી.જ્યારે મહિલાઓને કોઈ શારીરિક નુકસાન થયું હોય ત્યારે પણ તેઓ આ બાબતમાં કોઈ રસ લેતા નથી.જો તમે બંને જૂની દલીલમાં સામેલ છો, તો તમારી પત્ની તમારા પ્રેમમાં પડવામાં ઓછો રસ લે છે.

ઘણીવાર એવું બને છે કે સ્ત્રી અમુક પ્રકારના તણાવમાં હોય છે, જે અરુચિનું કારણ બને છે.પતિનું પત્ની સાથે ખરાબ વર્તન કરવાનું આ પણ એક કારણ હોઈ શકે છે.જો તમે આ સમયે આવી મુદ્રાનો ઉપયોગ કરો છો, જેનાથી તેણીને દુઃખ થાય છે, તો પણ તે તેનાથી બચવાનો પ્રયત્ન કરશે અને તેમાં રસ લેશે નહીં.

ઊંઘનો અભાવ.શું તમે દિવસભર થાક અનુભવો છો, તો તેનું કારણ ઊંઘની અછત હોઈ શકે છે. કામવાસના ઓછી થવાનું મુખ્ય કારણ પૂરતી ઊંઘ ન લેવી એ છે. જ્યારે તમે સૂઈ જાઓ છો, ત્યારે તમારું શરીર ઊર્જાનો સંગ્રહ કરે છે અને ઝેરને બહાર કાઢે છે. વેચાણને પુનર્જીવિત કરે છે.

એનિમિયા.સ્ત્રીઓમાં આયર્નની ઉણપ એક સામાન્ય સમસ્યા છે. પીરિયડ્સ દરમિયાન આપણું શરીર ઘણું આયર્ન ગુમાવે છે. આવી સ્થિતિમાં, તમારા ગુપ્તાંગમાં લોહીનું પરિભ્રમણ યોગ્ય રીતે અને પર્યાપ્ત માત્રામાં થતું નથી, જે તમારી જાતીય ઇચ્છાને અસર કરે છે. એનિમિયાને દૂર કરવા માટે, પલગ, દાડમ, બીટ વગેરે જેવા સુપરફૂડનું સેવન કરો.

તણાવ સમસ્યા.ઊંઘ ન આવવાને કારણે તમે તણાવમાં રહી શકો છો. આ આખા શરીરની સાથે તમારી સેક્સ ઈચ્છા પર પણ અસર કરે છે. જો તમે લાંબા સમય સુધી સતત તણાવમાં હોવ તો શરીર કોર્ટિસોલ નામનું હોર્મોન છોડે છે, જેના કારણે ટેસ્ટોસ્ટેરોન હોર્મોન ઓછું થવા લાગે છે. તમને સેક્સ કરવાની ઈચ્છા પણ ઓછી હોય છે.

હોર્મોનલ ફેરફારો.હોર્મોન્સ સેક્સ લાઈફને પણ ઘણી રીતે અસર કરે છે. અમુક હોર્મોન્સના સ્ત્રાવને કારણે તમને સેક્સ કરવાની ઈચ્છા થાય છે. જો તમે તણાવ અથવા હતાશામાં છો અથવા જન્મ નિયંત્રણની ગોળીઓ લઈ રહ્યા છો, તો તે તમારા હોર્મોન્સને અસર કરે છે, જે તમારી કામવાસનાને અસર કરે છે.

જીવનસાથી સાથે ખરાબ સંબંધ.જ્યારે બે વ્યક્તિ ખૂબ જ નજીક હોય ત્યારે કેટલીક સમસ્યાઓ હોય તે સ્વાભાવિક છે, પરંતુ સમસ્યાઓ ઓછી થતી નથી અથવા તેને વણઉકેલાયેલી રહેવા દે છે તે સમસ્યા છે. તમારા પાર્ટનર સાથેના તમારા ખરાબ સંબંધો તમારી સે*ક્સ લાઈફને પણ અસર કરે છે. તેથી જ તમે તેમને વધુ સારી રીતે હલ કરો.

Advertisement