શું તમે પણ તમારી નાની હાઈટથી પરેશાન છો? તો આ ઉપાયથી તમે 18-20 વર્ષની ઉંમર સુધી તમારી હાઇટ વધારી શકો છો…

દરેક વ્યક્તિ ઉંચી ઉંચાઈ ઈચ્છે છે. પરંતુ ખરાબ જીવનશૈલી, જીન્સ અને હોર્મોન્સને કારણે ઘણા લોકોની ઊંચાઈ ઓછી રહે છે. આવી સ્થિતિમાં, લોકોને ખબર નથી હોતી કે તેને વધારવા માટે શું કરવું જોઈએ, કારણ કે તમારી ઊંચાઈ વધવાથી તમારામાં આત્મવિશ્વાસ આવે છે. આવી સ્થિતિમાં જો તમે પણ તમારી ઉંચાઈ વધારવા ઈચ્છો છો તો આ નુસખા અવશ્ય અજમાવો કારણ કે આ ઘરેલું ઉપચાર 18 થી 20 વર્ષ સુધી હાઈટ વધારવામાં કારગર સાબિત થઈ શકે છે.

Advertisement

દૂધ અને અશ્વગંધાનું સેવન.જો તમે તમારી હાઈટ વધારવા ઈચ્છો છો તો એક ગ્લાસ ગરમ ગાયના દૂધમાં બે ચમચી અશ્વગંધા પાવડર મિક્સ કરો. દરરોજ રાત્રે સૂતા પહેલા આ દૂધમાં સાકર કે ગોળ નાખીને સેવન કરો. 45 દિવસ સુધી તેનું સતત સેવન કરવાથી તમને ફરક દેખાવા લાગશે.

દોરડા કુદ.તમારી ઊંચાઈ વધારવા માટે, રમતગમતમાં ચોક્કસ ભાગ લો. જમ્પિંગ, ટેનિસ, દોરડા કૂદવા, બેડમિન્ટન, બાસ્કેટબોલ અને વોલીબોલ જેવી કેટલીક રમતો ઊંચાઈ વધારવામાં અસરકારક છે. દોરડા કૂદવાથી ઊંચાઈ વધારવા ઉપરાંત શરીર પણ મજબૂત બને છે.

સ્ટ્રેચિંગ મદદ કરશે.સવારે સૌથી પહેલા સ્ટ્રેચિંગ કરો. તે લંબાઈ વધારવામાં ઘણી હદ સુધી મદદ કરે છે. આ સિવાય તમે કોઈપણ ઉંચી જગ્યા પર લટકાવી શકો છો. લટકવાથી ઊંચાઈ પણ વધે છે અને તમારું શરીર પણ લચીલું રહે છે.

આ વસ્તુઓ ખાઓ.સારી વૃદ્ધિ માટે સારો આહાર જરૂરી છે. જો તમે તમારી ઊંચાઈ વધારવા ઈચ્છો છો તો તમારા આહારમાં તાજા ફળો, તાજા શાકભાજી, આખા અનાજ, પ્રોટીન, ડેરી વગેરે જેવી વસ્તુઓનો સમાવેશ કરો. આ સિવાય સુગર, ટ્રાન્સ ફેટ અને સેચ્યુરેટેડ ફેટ વગેરે વસ્તુઓથી બચો. તેઓ માત્ર તમારી ઊંચાઈને મર્યાદિત નથી કરતા પણ સ્વાસ્થ્ય માટે પણ હાનિકારક છે.

સારી ઊંઘ લો.તમને તે સાંભળીને આશ્ચર્ય થશે, પરંતુ સંશોધકોએ શોધી કાઢ્યું છે કે ઊંઘ દરમિયાન વૃદ્ધિની પેટર્નને અસર કરતા ઘણા કાર્યો છે. સ્લીપ એપનિયા ધરાવતા લોકોની ઉંચાઈ ઓછી હોય છે અથવા યોગ્ય શારીરિક વિકાસ માટે તેમનું હોર્મોન્સનું સ્તર નબળું હોય છે. આવી સ્થિતિમાં યોગ્ય ઊંઘ લેવી ખૂબ જ જરૂરી છે. તે ઊંચાઈ વધારવામાં અસરકારક છે.

Advertisement