સુખ સમૃદ્ધિ અને ધંધામાં સફળતા લાવે છે સ્નેક પ્લાન્ટ, ઘરમાં આ રીતે લગાવો, મળશે લાભ…

વાસ્તુશાસ્ત્રમાં આવા ઘણા છોડ વિશે જણાવવામાં આવ્યું છે, જે તમારા ઘરના વાતાવરણને શુદ્ધ કરે છે, પરંતુ તમારા પરિવારમાં સુખ, સમૃદ્ધિ અને તમારી કારકિર્દીને આગળ વધારવામાં પણ ઘણી મદદ કરે છે. આવો જ એક છોડ છે સ્નેક પ્લાન્ટ, જે તમને ઘરની ઘણી સમસ્યાઓથી બચાવે છે અને તમને આર્થિક લાભ મેળવવામાં મદદ કરે છે. તો ચાલો જાણીએ કે વાસ્તુ અનુસાર નાસ્તાનો છોડ કઈ દિશામાં લગાવવો જોઈએ.

Advertisement

સ્નેક પ્લાન્ટ લગાવતી વખતે આ બાબતોનું ખાસ ધ્યાન રાખો.વાસ્તુ અનુસાર, જો તમે સ્નેક પ્લાન્ટ લગાવી રહ્યા છો, તો ધ્યાન રાખો કે તેને કોઈપણ ટેબર અથવા અન્ય સપાટી પર ન લગાવવું જોઈએ. તમારે આ છોડને ઘરની અંદર રોપવો જોઈએ અને એ પણ ધ્યાનમાં રાખો કે તે અન્ય ઇન્ડોર છોડથી ઘેરાયેલો ન હોવો જોઈએ. જો આ છોડ અન્ય છોડથી ઘેરાયેલો હોય તો તે નકારાત્મક ઉર્જાનો સંચાર કરે છે.

કારકિર્દીમાં સફળતા મળે.તમારા ઘરમાં તમારા અભ્યાસ ખંડમાં સ્નેક પ્લાન્ટ રાખવાથી તમારું ધ્યાન અને વધુ કાર્યક્ષમ રીતે કાર્ય કરવાની ક્ષમતામાં સુધારો કરવામાં મદદ મળી શકે છે. તમે તમારી ઓફિસમાં, તમારા ડેસ્ક પર, બારી પાસે અથવા બુક શેલ્ફ પર ગમે ત્યાં સ્નેક પ્લાન્ટ મૂકી શકો છો.

સનેક પ્લાન્ટ રાખવા માટે વાસ્તુની સાચી દિશા.વાસ્તુશાસ્ત્ર અનુસાર, સુખ અને સમૃદ્ધિ માટે સાપનો છોડ હંમેશા ઘરની અંદર અને બહાર બંને જગ્યાએ લગાવી શકાય છે. તમે આ છોડને બાથરૂમ અને બેડરૂમમાં પણ રાખી શકો છો. તમે તેને લિવિંગ રૂમના તીક્ષ્ણ ખૂણામાં રાખી શકો છો. તમારા લિવિંગ રૂમમાં, તમારે તેને એવી જગ્યાએ રાખવું જોઈએ જ્યાંથી તેમાંથી બહાર આવતા લોકોની સીધી આંખો જોઈ શકાય.

સ્નેક પ્લાન્ટ હવામાં રહેલા ઝેરી વાયુ પ્રદૂષકોને દૂર કરવામાં મદદરૂપ છે. આ છોડ CO2, બેન્ઝીન, ફોર્માલ્ડીહાઈડ, ઝાયલીન સહિતના કેન્સર પેદા કરતા પ્રદૂષકોને શોષી શકે છે. સ્નેક પ્લાન્ટ એ ઉષ્ણકટિબંધીય વિસ્તારનો છોડ છે. તેને વધુ પાણી આપવાની જરૂર નથી. સાપના છોડને ત્યારે જ પાણી આપો જ્યારે જમીનનો ઉપરનો પડ સુકાઈ જાય. વધુ પડતું પાણી આ છોડને નુકસાન પહોંચાડી શકે છે. તેને સારી રીતે સૂકા વાસણમાં વાવો. વધુ પાણી આપવાથી આ છોડના મૂળ સડી શકે છે.

સ્નેક પ્લાન્ટને ત્યારે જ પાણી આપો જ્યારે તેની જમીન સંપૂર્ણપણે સુકાઈ જાય. સ્નેક પ્લાન્ટને ક્યારેય સીધા સૂર્યપ્રકાશમાં ન મૂકો. આ છોડ ઓછી સન્ની જગ્યાએ ઉગી શકે છે. સ્નેક પ્લાન્ટને એવા ખૂણામાં મૂકો જ્યાં વધુ સૂર્યપ્રકાશ ન હોય. સારી વૃદ્ધિ માટે, મહિનામાં એકવાર છોડને પ્રવાહી ખાતર આપો. આ છોડના પાંદડા પણ થોડા ઝેરી હોય છે, તેથી તેને બાળકોની પહોંચથી દૂર રાખવું જોઈએ. સ્નેક પ્લાન્ટ લિવિંગ રૂમ કે બેડ રૂમમાં પણ લગાવી શકાય છે.

Advertisement