સંતૂર વાદક પંડિત શિવકુમાર શર્માનું નિધન, છેલ્લા છ મહિનાથી કિડનીની સમસ્યાથી પીડાતા હતા….

ભારતીય સંગીતકાર અને સંતૂર વાદક પંડિત શિવકુમાર શર્માનું મુંબઈમાં કાર્ડિયાક અરેસ્ટને કારણે નિધન થયું છે. તેઓ 84 ​​વર્ષના હતા. તેઓ છેલ્લા છ મહિનાથી કિડની સંબંધિત સમસ્યાઓથી પીડાતા હતા અને ડાયાલિસિસ પર હતા. પં.શિવ કુમાર શર્માના સેક્રેટરી દિનેશ દ્વારા આપવામાં આવેલી માહિતી અનુસાર, પં. શિવ કુમાર શર્માનું આજે સવારે 8.30 કલાકે નિધન થયું હતું.

Advertisement

તે જ સમયે, તેમના અંતિમ સંસ્કાર તેમના નિવાસસ્થાન રાજીવ આપ્સ, ઝિગ ઝેગ રોડ, પાલી હિલ, બાંદ્રા ખાતે કરવામાં આવશે. જો કે હજુ અંતિમ સંસ્કારનો સમય જાહેર કરવામાં આવ્યો નથી. તમને જણાવી દઈએ કે પંડિત શિવ કુમાર શર્માનું સિનેમાની દુનિયામાં મહત્વનું યોગદાન હતું. બોલિવૂડમાં ‘શિવ-હરિ’ તરીકે પ્રખ્યાત શિવ કુમાર શર્મા અને હરિ પ્રસાદ ચૌરસિયાની જોડીએ ઘણા સુપરહિટ ગીતોને સંગીત આપ્યું.

તેમાંથી સૌથી પ્રખ્યાત ફિલ્મ ‘ચાંદની’ની ‘મેરે હાથોં મેં નૌ નૌ ચૂડિયાં’ હતી જે દિવંગત અભિનેત્રી શ્રીદેવી પર બનાવવામાં આવી હતી. પ્રાપ્ત માહિતી અનુસાર, 15 મેના રોજ પંડિત શિવ કુમાર શર્માનો કોન્સર્ટ યોજાવા જઈ રહ્યો હતો. નોટોનો અવાજ સાંભળવા માટે ઘણા લોકો હેબતાઈ ગયા હતા. લાખો લોકો શિવ-હરિ (શિવ કુમાર શર્મા અને હરિ પ્રસાદ ચૌરસિયા) ની જુગલબંધી સાથે તેમની સાંજને ઉજ્જવળ કરવા રાહ જોઈ રહ્યા હતા.

પરંતુ અફસોસ, આ કાર્યક્રમના થોડા દિવસો પહેલા જ શિવકુમાર શર્માએ આ દુનિયાને કાયમ માટે અલવિદા કહી દીધું.વિશાલ દદલાનીએ સંગીત જગતને વધુ એક મોટી ખોટ વ્યકત કરતા લખ્યું. પંડિત શિવકુમાર શર્મા બદલી ન શકાય તેવા છે. તેમના વગાડવાથી ભારતીય સંગીત તેમજ સંતૂરને ફરીથી વ્યાખ્યાયિત કરવામાં આવ્યું. પં. હરિપ્રસાદ ચૌરસિયા જી સાથે તેમના ફિલ્મી ગીતો. ભગવાન તેમના પરિવાર, ચાહકો અને વિદ્યાર્થીઓને શક્તિ આપે.

વડાપ્રધાને શ્રદ્ધાંજલિ આપી.પંડિત શિવકુમાર શર્માને શ્રદ્ધાંજલિ આપતાં વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ લખ્યું, પંડિત શિવકુમાર શર્માજીના નિધનથી આપણા સાંસ્કૃતિક જગત પર ઊંડી અસર પડશે. તેણે સંતૂરને વૈશ્વિક સ્તરે લોકપ્રિય બનાવ્યું. તેમનું સંગીત આવનારી પેઢીઓને મંત્રમુગ્ધ કરતું રહેશે. મને તેની સાથેની મારી વાતચીત સારી રીતે યાદ છે. તેમના પરિવાર અને ચાહકો પ્રત્યે સંવેદના. શાંતિ.

Advertisement