સુહાગરાત પરનો સે*ક્સ યાદગાર બનાવવા માટે અપનાવો આ 5 ટિપ્સ…

લગ્ન પછીના સુહાગરાત વિશે તમામ નવા પરિણીત યુગલો હંમેશા ઉત્સાહિત તેમજ રોમાંચિત અને નર્વસ હોય છે. ખાસ કરીને પહેલી રાતની રાત એવી ક્ષણ હોય છે, જેઓ પહેલીવાર સેક્સનો અનુભવ કરવા જઈ રહ્યા હોય તેમના માટે એ વધુ પડકારજનક હોય છે. આવી સ્થિતિમાં, અહીં આપેલી 5 ટિપ્સ સુહાગરાત પર સેક્સને યાદગાર અને અદભૂત બનાવવામાં ઉપયોગી થઈ શકે છે. તમારા સુહાગરાતને યાદગાર બનાવવા માટે સુંદર સેક્સી લૅંઝરી પહેરો અને તમારા પતિને તમારી સ્ટાઇલથી મૂંઝવી દો.

Advertisement

તમારો સેક્સી ડ્રેસ અને તમારી સુંદરતા તમારા પાર્ટનરને લલચાવવાની સાથે સેક્સને મસાલેદાર બનાવવામાં મદદ કરશે. સેક્સી લૅંઝરી પહેરીને મહિલાઓ પોતાની સેક્સ અપીલ વિશે આત્મવિશ્વાસ અનુભવે છે. પુરુષ જીવનસાથીએ પણ પત્નીના વખાણ કરવાનું ભૂલવું ન જોઈએ. આનાથી તેણીને ખુશી અને રોમાંચનો અનુભવ થશે, જે તમારા જાતીય જીવનની શરૂઆત માટે એક સરસ શરૂઆત હશે.

સ્વચ્છતાનું ખાસ ધ્યાન રાખો.આફ્ટર સેક્સ દરમિયાન તમારા પ્રાઈવેટ પાર્ટને હાઈજેનિક રાખવું ખૂબ જ જરૂરી છે. સેક્સમાં સ્વચ્છતા મહત્વનો ભાગ ભજવે છે. આ બાબતે કોઈ એક પાર્ટનરની બેદરકારી પણ પ્રાઈવેટ પાર્ટમાં ઈન્ફેક્શનનું કારણ બની શકે છે, જે ભવિષ્યમાં તમારા સ્વાસ્થ્ય માટે ખતરનાક સાબિત થઈ શકે છે. તેથી, ટેન્શન મુક્ત અને સંપૂર્ણ સેક્સ માણવા માટે સ્વચ્છતા જાળવવી તમારા સ્વાસ્થ્ય અને જાતીય જીવન માટે પણ સારું છે. સે*ક્સ પહેલા અને પછી તમારા જનનાંગોને ધોવા અને સાફ કરવા પણ સ્વાસ્થ્ય માટે મહત્વપૂર્ણ છે.

સેક્સ અંગે ઉતાવળ કરવી સારી નથી.સુહાગરાત ના દિવસે સેક્સને લઈને ઉતાવળ કરવી યોગ્ય નથી. તમારી પહેલી રાત માટે તમે ગમે તેટલા ઉત્સાહિત હોવ, તમારા પાર્ટનરની લાગણીઓ અને આરામનું ધ્યાન રાખો. ધ્યાન રાખો કે સેક્સ હંમેશા પરસ્પર સંમતિથી કરવું જોઈએ. જો બંને પાર્ટનરની લાગણી સામેલ હશે તો આ અનુભવ સુંદર બની જશે. સેક્સનો અર્થ માત્ર એકબીજાની શારીરિક જરૂરિયાતો પૂરી કરવાનો નથી, પણ એકબીજા સાથે ભાવનાત્મક રીતે જોડાયેલા રહેવાનો પણ છે. જો તમે એકબીજાની લાગણીઓને માન આપીને સંબંધમાં આગળ વધો છો, તો તમારો સંબંધ વધુ મજબૂત બને છે.

લુબ્રિકન્ટ્સ અને કો-ન્ડોમનો ઉપયોગ કરો.સુહાગરાત નામથી ઘણી છોકરીઓ ડરી જાય છે. આવી સ્થિતિમાં સેક્સ દરમિયાન તેમની યોનિમાર્ગમાં શુષ્કતા આવી શકે છે. જ્યારે સેક્સ માટે યોનિમાં લુબ્રિકેશન હોવું ખૂબ જ જરૂરી છે. જો તમારી પત્ની સાથે પણ આવી સમસ્યા ઉભી થાય તો સેક્સ કરવા માટે લુબ્રિકન્ટનો ઉપયોગ કરો. ઉપરાંત, અનિચ્છનીય ગર્ભાવસ્થા ટાળવા માટે, સુરક્ષિત સેક્સ કરો અને આ માટે કો-ન્ડોમનો ઉપયોગ કરો. આ સાથે, તમારો પ્રથમ જાતીય અનુભવ તમારા અને તમારા જીવનસાથી બંને માટે સારો રહેશે.

વર્જિનિટી વિશે વાત ન કરો.લગ્ન પહેલા સેક્સ કરવું કે નહીં તે વ્યક્તિગત નિર્ણય છે. આવી સ્થિતિમાં, આ આધારે તમારા જીવનસાથીના પાત્રને જજ ન કરો. તમારા જીવનની આ યાદગાર ક્ષણનો આનંદ માણો અને તમારી પ્રથમ સેક્સ ક્ષણને ખાસ બનાવવા પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરો. તમારા નવા જીવનની શરૂઆત વ્યાપક મન અને ખુલ્લા મનથી કરો.

Advertisement