સુરક્ષિત સે*ક્સ જરૂરી છે, તેથી કો-ન્ડોમનો ઉપયોગ કરતી વખતે આ 7 બાબતોનું રાખો ધ્યાન…

હા આપણે જાણીએ છીએ કે જ્યારે કામેચ્છા વધી રહી હોય અને સેક્સ કરવાની ઈચ્છા ચરમસીમા પર હોય, ત્યારે છેલ્લી સેકન્ડે કો-ન્ડોમ ચેક કરવાથી તમે તે ખાસ ક્ષણ ચૂકી શકો છો. પરંતુ એ યાદ રાખવું જરૂરી છે કે તમારે અને તમારા પાર્ટનરને એ ક્ષણ માટે મોંઘી કિંમત ચૂકવવી પડી શકે છે. આજે રાત્રે, તમારી જાતને અને તમારા જીવનસાથીને કેટલીક સામાન્ય કોન્ડોમની ભૂલો ટાળવામાં મદદ કરીને આનંદ અને સલામત સેક્સના તમારા અધિકારનો ઉપયોગ કરો.

Advertisement

નિષ્ણાતો ભારપૂર્વક જણાવે છે કે સલામત સેક્સનો અભાવ અનિચ્છનીય ગર્ભાવસ્થા અને સે*ક્સ્યુઅલી ટ્રાન્સમિટેડ ચેપ (STDs) તરફ દોરી શકે છે. તેમને રોકવા માટે કો-ન્ડોમ એ સૌથી અસરકારક પદ્ધતિ છે. જો તમે કો-ન્ડોમનો ખોટી રીતે ઉપયોગ કરો છો, તો તેનાથી કેટલીક સમસ્યાઓ થઈ શકે છે. અમે કો-ન્ડોમ સંબંધિત કેટલીક આવી જ ભૂલો વિશે વાત કરીશું, જે મોટાભાગના લોકો કરે છે. કો-ન્ડોમનો ઉપયોગ કરતી વખતે આ 7 બાબતોનું ધ્યાન રાખો

1.પેકેજીંગ યોગ્ય છે કે કેમ તે તપાસો.કો-ન્ડોમ સાથે લોકો જે પહેલી ભૂલ કરી શકે છે તે તેમના પેકેજિંગની તપાસ ન કરવી. કો-ન્ડોમ ખરીદતા પહેલા, વ્યક્તિએ ખાતરી કરવી જરૂરી છે કે તે યોગ્ય રીતે પેક કરેલ છે અને તેને કોઈ નુકસાન નથી. જો કો-ન્ડોમ સીલ વગરનું હોય અથવા તેમાં કાણું હોય, તો તેને ખરીદશો નહીં, એક્સપર્ટ કહે છે. વાસ્તવમાં, જો કોન્ડોમ સૂકો, ખરબચડો અને ચીકણો લાગે, તો તેને કચરાપેટીમાં ફેંકી દો અને તેના બદલે નવો કો-ન્ડોમ વાપરો. તે ઉપરાંત, તમારા પાર્ટનરને કો-ન્ડોમના પેકેટ ફાડવા માટે તેમના દાંત અથવા નખનો ઉપયોગ કરવા ન દો.

2. સમાપ્તિ તારીખ તપાસો.કો-ન્ડોમના પેકેટને થયેલ નુકસાનની તપાસ કરવાની ખાતરી કરો અને તેની સમાપ્તિ તારીખ તપાસો. એક્સપર્ટ કહે છે, દવા અને અન્ય ઉત્પાદનોની જેમ, તમારે પહેલા એક્સપાયરી ડેટ ચેક કરવી જોઈએ અને કો-ન્ડોમ ખરીદવો જોઈએ. તેથી, જો તે જૂનું થઈ ગયું હોય તો તેને ખરીદવાનું ટાળો અને એક્સપાયરી ડેટ વાંચ્યા વિના ક્યારેય કો-ન્ડોમ ખરીદશો નહીં. તમે કો-ન્ડોમના પેકેટની પાછળ છપાયેલી એક્સપાયરી ડેટ વાંચી શકો છો. સં@ભોગ પહેલાં અને દરમિયાન એક્સપાયરી ડેટ અને પેકેજિંગ ચેક કરવાથી તમારો મૂડ બગડી શકે છે. તેથી, આ બંને વસ્તુઓની તપાસ કર્યા પછી, ખાતરી કરો કે તમે તમારા પલંગની નજીકના ડ્રોઅરમાં કો-ન્ડોમ રાખ્યા છે.જો તમે એક્સપાયર થયેલ કો-ન્ડોમનો ઉપયોગ કરો તો શું થશે? અલબત્ત, સમાપ્ત થયેલ કો-ન્ડોમ ગર્ભવતી અને સેક્સ્યુઅલી ટ્રાન્સમિટેડ ડિસીઝ (STD) થવાનું જોખમ વધારી શકે છે, કારણ કે જૂના કો-ન્ડોમ ઓછા અસરકારક હોય છે.

3.લેટેક્સ કો-ન્ડોમ તપાસો.શું તમે જાણો છો? કુદરતી રબરમાંથી બનેલા લેટેક્સ કો-ન્ડોમ જાતીય ચેપ અને અનિચ્છનીય ગર્ભાવસ્થાને અટકાવી શકે છે. આમ, તમે તેમને પસંદ કરી શકો છો. જો કે, જો તમને અથવા તમારા જીવનસાથીને લેટેક્સથી એલર્જી છે, તો બજારમાં અન્ય ઘણા વિકલ્પો ઉપલબ્ધ છે. તમે વૈકલ્પિક સામગ્રી જેમ કે ઘેટાંના આંતરડાના અસ્તર, પોલીયુરેથીન અથવા લેમ્બસ્કીન કો-ન્ડોમમાંથી બનાવેલ કો-ન્ડોમ પસંદ કરી શકો છો. બીજી એક વાત ધ્યાનમાં રાખો. જ્યારે તમે લેટેક્સ કો-ન્ડોમનો ઉપયોગ કરો છો, ત્યારે તેલ આધારિત લુબ્રિકન્ટનો ઉપયોગ કરશો નહીં. કારણ કે તેઓ લેટેક્ષને બગાડી શકે છે. તેથી, પાણી આધારિત લુબ્રિકન્ટ પસંદ કરો.

4. કો-ન્ડોમનો યોગ્ય રીતે સંગ્રહ કેવી રીતે કરવો તે તપાસો.શું તમે જાણો છો કે કો-ન્ડોમને સીધા સૂર્યપ્રકાશ, ગરમી અને ભેજથી દૂર ઠંડી, સૂકી જગ્યાએ સંગ્રહિત કરવા જોઈએ? તેમને પર્સ, બેકપેક અથવા ડ્રોઅરમાં રાખવાનો પ્રયાસ કરો. તેમને પર્સમાં કે તમારા કપડાના ખિસ્સામાં ન છોડો. આમ કરવાથી લેટેક્ષને નુકસાન થઈ શકે છે.

5. ક્યારેય ફરીથી ઉપયોગ કરશો નહીં.શું તમને ખરેખર લાગે છે કે તમારો પાર્ટનર એક જ કો-ન્ડોમનો બે વાર ઉપયોગ કરી શકે છે? તેથી પ્રિય મહિલાઓ, ના, આ ભૂલ ન કરો. એક્સપર્ટ કહે છે, કોન્ડોમનો ફરીથી ઉપયોગ કરવાનું ટાળો કારણ કે તે બગડી શકે છે. તે કો-ન્ડોમનો ઉપયોગ કરવા માટે સખત પ્રતિબંધિત છે જે પહેલાથી જ ખોલવામાં આવ્યા છે. જ્યારે પણ તમે સે*ક્સ કરો ત્યારે નવા કો-ન્ડોમનો ઉપયોગ કરો અને તમારા પાર્ટનરને પણ એવું જ કરવાનું સૂચન કરો.

6.કો-ન્ડોમને યોગ્ય રીતે ખોલો.આ સલાહ ફક્ત તમારા જીવનસાથી માટે છે. તમારા પાર્ટનરને સૂચન કરો કે જો તે કો-ન્ડોમ ખોટી રીતે ખોલે તો તેને ફેંકી દો અને બીજો ઉપયોગ કરો. જ્યારે કો-ન્ડોમ ખોલો છો, ત્યારે તેને ખોલતા પહેલા પેકેજિંગને બાજુ પર રાખો. આ તમને કો-ન્ડોમનો ઉપયોગ કરતા પહેલા તેને નુકસાન કરતા અટકાવશે, એક્સપર્ટ કહે છે. ઉપરાંત, લાંબા નખ કો-ન્ડોમને નુકસાન પહોંચાડી શકે છે, તેથી તેને ખોલતી વખતે વધુ સાવચેત રહો.જો તમે છેડામાંથી હવા બહાર કાઢવામાં નિષ્ફળ જાવ તો સં@ભોગ દરમિયાન આ કો-ન્ડોમને નુકસાન પહોંચાડી શકે છે.

7. તેનો ઉપયોગ કરવાની સાચી રીત તપાસો.જો તમારો પાર્ટનર ખોટી રીતે કોન્ડોમનો ઉપયોગ કરે છે, તો કો-ન્ડોમ કાઢીને ફેંકી દો. નવા કો-ન્ડોમનો ઉપયોગ કરો. જોખમ ટાળવા માટે તમે તમારા પાર્ટનરને કો-ન્ડોમ પહેરવાની યોગ્ય રીત સૂચવવામાં મદદ કરી શકો છો.

તેને કેવી રીતે પહેરવું.કો-ન્ડોમ ખોલો અને રેપરને કાળજીપૂર્વક દૂર કરો. સં@ભોગ પહેલા તેને સીધો લિં@ગ પર લગાવો. કો-ન્ડોમની ટોચ પરથી હવાની એક ચપટી દૂર કરો. તેને લિં@ગના તળિયે સુધી સંપૂર્ણપણે લગાવો.

તેને દૂર કરવા માટે.કો-ન્ડોમના તળિયાને પકડો અને પછી તેને બહાર કાઢો. તેને કાળજીપૂર્વક દૂર કરો અને તેને ડસ્ટબીનમાં ફેંકી દો.

Advertisement