સુતા પહેલા મહિલાઓએ રોજ નાભિ પર લગાવવું જોઈએ મધ થશે એવા ફાયદા કે વિચાર્યું પણ નઈ હોય…

ભારતમાં મધ પ્રેમીઓની કોઈ કમી નથી તે ખૂબ જ મીઠાશ સાથે ખાવામાં આવે છે આ મીઠી વસ્તુમાં એન્ટી બેક્ટેરિયલ અને એન્ટિસેપ્ટિક ગુણ હોય છે જે શરીર માટે ખૂબ જ ફાયદાકારક છે પરંતુ શું તમે જાણો છો કે તેનો ઉપયોગ અનેક રોગો સામે લડવા માટે પણ થઈ શકે છે નાભિ પર મધ લગાવવું એ ત્વચાની સમસ્યાઓથી લઈને પાચન સંબંધી સમસ્યાઓ માટે અસરકારક ઉપચાર છે તે કોઈપણ પ્રકારના ઈન્ફેક્શનને દૂર કરે છે નાભિ પર મધ લગાવવું એ ત્વચાની સમસ્યાઓથી લઈને પાચન સંબંધી સમસ્યાઓ માટે અસરકારક ઉપચાર છે તે કોઈપણ પ્રકારના ઈન્ફેક્શનને દૂર કરે છે નાભિ પર મધ લગાવવાથી ત્વચાની શુષ્કતા અને ખીલની સમસ્યા દૂર થશે ત્વચાની શુષ્કતા દૂર થશે ત્વચા સંબંધિત સમસ્યાઓ દૂર કરવા માટે નાભિ પર મધ લગાવો તેનાથી ત્વચા મુલાયમ અને ચમકદાર બનશે તે ત્વચાની શુષ્કતા દૂર કરે છે મધમાં ભેજયુક્ત ગુણ હોય છે તે ફાયદાકારક છે મધ ચેપ સામે પણ રક્ષણ આપે છે.

Advertisement

મધ પોષક તત્વો એન્ટી-બેક્ટેરિયલ એન્ટિ-વાયરલ અને ઔષધીય ગુણોથી ભરપૂર છે આયુર્વેદમાં પણ મધને સ્વાસ્થ્ય અને ત્વચા માટે ફાયદાકારક માનવામાં આવ્યું છે આયુર્વેદ અનુસાર તેનું સેવન કરવા સિવાય તેને રોજ નાભિ પર લગાવવાથી પણ ઘણા ફાયદા થાય છે વાસ્તવમાં નાભિ એ આપણા શરીરનું કેન્દ્રબિંદુ છે આવી સ્થિતિમાં તેની સ્વચ્છતાનું ધ્યાન રાખવું અને સ્વસ્થ રહેવું ખૂબ જ જરૂરી છે આ સ્વસ્થ રહેવાને કારણે શરીર યોગ્ય રીતે કામ કરે છે આવી સ્થિતિમાં આજે અમે તમને નાભિમાં મધ નાખવાની રીત અને તેના ફાયદા વિશે જણાવીએ છીએ.

ખીલની સમસ્યામાં શુદ્ધ મધના થોડા ટીપાં નાભિ પર લગાવો ખીલની સમસ્યા દૂર થશે ચેપ સામે રક્ષણ મધમાં એન્ટીબેક્ટેરિયલ અને એન્ટી ફંગલ ગુણ હોય છે તેનું સેવન શરદી અને ફ્લૂ મટાડવામાં મદદરૂપ છે એક ટીપું આદુનો રસ અને મધ મિક્સ કરીને નાભિ પર લગાવો. તેનાથી ફાયદો થશે જો નાભિને યોગ્ય રીતે સાફ કરવામાં ન આવે તો ઈન્ફેક્શન થઈ શકે છે મધમાં હાજર એન્ટી ફંગલ અને એન્ટી બેક્ટેરિયલ ગુણ નાભિના ચેપને મટાડે છે પેટમાં દુખાવો રાહત મધના સેવનથી પેટનો દુખાવો અને અપચોની સમસ્યા દૂર થાય છે.

ભાગદોડ ભરેલી લાઈફમાં આપણે ઘણીવાર આપણી ત્વચાની ખાસ કાળજી રાખી શકતા નથી જેના કારણે ત્વચા પર શુષ્કતા આવવા લાગે છે જો તમે દરરોજ નાભિમાંમધ લગાવો છો તો થોડા જ દિવસોમાં ત્વચા નરમ થઈ જશે આ સાથે જ ત્વચામાં ગ્લો પણ આવશે કારણ કે મધ મોઈશ્ચરાઈઝરનું કામ કરે છે પેટના દુઃખાવાથી રાહત મેળવવાના ઉપાયો વિશે તમે ઘણીવાર સાંભળ્યું હશે પરંતુ શું તમે જાણો છો કે આ સમસ્યાને દૂર કરવા માટે મધનો ઉપયોગ કરી શકાય છે આ માટે મધ અને આદુની પેસ્ટ મિક્સ કરો અને પછી નાભિ અને તેની આસપાસ લગાવો થોડીવારમાં તમને રાહત મળશે તેનાથી પાચન સંબંધી સમસ્યાઓ પણ દૂરથશે.

આદુના રસમાં મધ ભેળવીને લગાવવાથી પાચનતંત્ર સારું રહે છે પેટના દુખાવાથી છુટકારો મેળવવા માટે આ એક ઘરેલું ઉપાય છે કબજિયાત રાહત કબજિયાતની સમસ્યામાં મધનું સેવન ખૂબ જ ફાયદાકારક છે રાત્રે સૂતા પહેલા એક ગ્લાસ દૂધમાં મધ મિક્સ કરીને પીવાથી કબજિયાતમાં રાહત મળે છે નાભિ પર મધ લગાવવાથી પણ ફાયદો થશે. મધના સેવનથી પાચનક્રિયા સુધરે છે ક્યારે અને કેવી રીતે મૂકવું જ્યારે તમે ઓછામાં ઓછા 1-2 કલાક આરામ કરવા જઈ રહ્યા હોવ ત્યારે હંમેશા નાભિ પર મધ લગાવો આ નાભિને મધમાં રહેલા ગુણોને શોષવામાં મદદ કરશે જો તમે ઈચ્છો તો રાત્રે સૂતી વખતે પણ નાભિ પર મધ લગાવી શકો છો.

મધ એન્ટી વાઈરલ એન્ટી બેક્ટેરિયલ એન્ટી ફંગલ ગુણોથી ભરપૂર છે આવી સ્થિતિમાં તમે ચેપથી બચવા માટે તેનો ઉપયોગ કરી શકો છો આ માટે આદુના રસમાં મધ મિક્સ કરીને 1 ટીપું નાભિ પર લગાવો પાચનતંત્રની સમસ્યા દૂર થશે આદુના રસમાં મધ મિક્સ કરીને નાભિ પર લગાવવાથી પાચનતંત્ર મજબૂત બને છે આ રીતે પેટ સંબંધિત સમસ્યાઓ જેમ કે પેટમાં દુખાવો ખેંચાણ કબજિયાત વગેરેમાં રાહત મળે છે આ સિવાય સૂતા પહેલા એક ગ્લાસ નવશેકા દૂધમાં મધ ભેળવીને પીવાથી પણ રોગપ્રતિકારક શક્તિ અને પાચન શક્તિ વધારવામાં મદદ મળે છે નાભિના સંક્રમણથી બચાવ નિષ્ણાતોના મતે જો નાભિને યોગ્ય રીતે સાફ કરવામાં ન આવે તો તે વિસ્તારમાં ચેપ લાગવાનું જોખમ રહેલું છે આવી સ્થિતિમાં સૂતા પહેલા નાભિમાં આયુર્વેદિક ગુણોથી ભરપૂર મધના 1-2 ટીપાં નાખો આ નાભિમાં જમા થયેલી ગંદકીને સાફ કરવામાં મદદ કરશે. આ રીતે ચેપ સુરક્ષિત રહેશે.

Advertisement