સૂવાની પોઝિશન ઉપરથી જાણો કપલ વચ્ચે કેવો છે પ્રેમ…

લગ્ન પછી થોડાં વર્ષો સુધી બંને વચ્ચે પ્રેમ અને રોમાંસ રહે છે પરંતુ થોડાં વર્ષો પછી પતિ-પત્ની વચ્ચેનો રોમાંસ ક્યાંક ગાયબ થઈ જાય છે એવું નથી કે દરેક કપલના સંબંધો આવા હોય છે પરંતુ શું તમે જાણો છો કે સૂવાની રીત પણ જાણી શકાય છે કે કપલ વચ્ચેનો રોમાંસ હજુ પણ બરકરાર છે કે નહીં હા તમે જે રીતે તમારા પાર્ટનર સાથે રાત્રે સૂઈ જાઓ છો તે તમારા વચ્ચેના પ્રેમની આખી સ્થિતિ જણાવે છે એક રિસર્ચ માને છે કે કપલ વચ્ચે પ્રેમ જાળવવામાં સ્લીપિંગ પોઝીશન ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ ભૂમિકા ભજવે છે ચાલો જાણીએ કે તમે તમારા પાર્ટનર સાથે જે રીતે સૂઈ રહ્યા છો તે પ્રમાણે તમારી લવ લાઈફ કેવી છે.

Advertisement

એવું કહેવાય છે કે વ્યક્તિ તેના જીવનનો લગભગ અડધો ભાગ ઊંઘમાં વિતાવે છે પરંતુ શું તમે જાણો છો કે તમે જે રીતે પલંગ પર સૂઈ જાઓ છો તે તમારા વ્યક્તિત્વ વિશે ઘણી માહિતી આપે છે એવું કહેવાય છે કે જે લોકો પીઠ પર સીધા સૂઈ જાય છે તે મજબૂત અને શાંત સ્વભાવના હોય છે જ્યારે પેટ પર સૂઈ રહેલા લોકો બોલવામાં માહિર હોય છે હવે સવાલ એ છે કે જ્યારે બે વ્યક્તિઓ પથારીમાં એકસાથે સૂઈ જાય છે ત્યારે શું તેમની ઊંઘની સ્થિતિ તેમની વચ્ચેની કેમિસ્ટ્રી છતી કરે છે હા તે થાય છે તમે તમારા પાર્ટનર સાથે બેડ પર કેવી રીતે સૂઈ જાઓ છો તે તમારા વચ્ચેના સંબંધો વિશે ઘણી હદ સુધી જાણી શકાય છે.

વાસ્તવમાં જ્યારે આપણે સૂઈએ છીએ ત્યારે આપણું શરીર અર્ધજાગ્રત મન દ્વારા કબજે કરે છે આ કારણે ઊંઘ દરમિયાન આપણું શરીર જે રીતે વર્તે છે તે ખૂબ વાસ્તવિક છે આ દરમિયાન આપણે આવા ઘણા સંકેતો અથવા સંદેશાઓ આપીએ છીએ જે આપણે જ્યારે જાગતા હોઈએ અથવા હોશમાં હોઈએ ત્યારે કરવાથી શરમાતા હોઈએ છીએ આ સ્લીપિંગ પોઝીશનથી જાણો તમે તમારા પાર્ટનરને કેટલો પ્રેમ કરો છો.

જો પાર્ટનર તમારા ખભા પર માથું રાખીને સૂઈ જાય છે તો તેનો અર્થ એ છે કે તે તમારું ઘણું ધ્યાન રાખે છે મોટાભાગના પાર્ટનર્સ આ રીતે સૂવું પસંદ કરે છે આ રીતે સૂતી વ્યક્તિ પોતાના પાર્ટનરને ખૂબ પ્રેમ અને વિશ્વાસ કરે છે જો તમારો પાર્ટનર તમારાથી દૂર સૂતો હોય તો તમારા સંબંધોમાં અંતર આવી શકે છે ખરેખર લગ્નના ઘણા વર્ષો પછી યુગલો ઘણીવાર આ સ્થિતિમાં આવે છે જો પાર્ટનર તમારી બાજુમાં સૂઈ ગયા પછી પણ તમારી વિરુદ્ધ દિશામાં મોઢું રાખીને સૂતો હોય તો સમજી લેવું કે પાર્ટનર તમને પર્સનલ સ્પેસ આપવામાં માને છે લગ્નના 10-15 વર્ષ પછી પણ પાર્ટનર એક સાથે સૂવે તે જરૂરી નથી.

જો સૂતી વખતે તમારો પાર્ટનર અને તમારો ચહેરો એકબીજાની સામે હોય તો સમજી લો કે તમારી વચ્ચે હજુ પણ પ્રેમ બાકી છે આ સિવાય આ રીતે સૂવાથી સંબંધ મજબૂત રહે છે જો તમે બંને બેડની અલગ-અલગ બાજુ પર સૂઈ જાઓ છો તો તેનો અર્થ એ છે કે બંનેને તેમના સંબંધોમાં જગ્યા જોઈએ છે જો તમારો પાર્ટનર પણ આવી રીતે સૂતો હોય તો બની શકે છે કે તમારી વચ્ચે અંતર વધી રહ્યું હોય.

એકબીજાને પીઠ પર રાખીને સૂવું એ પહેલી નજરે રોમેન્ટિક લાગતું નથી જો કે એક અભ્યાસમાં દાવો કરવામાં આવ્યો છે કે યુગલોમાં ઊંઘની આ સ્થિતિ સૌથી સામાન્ય છે એવું કહેવાય છે કે લગભગ 27 ટકા યુગલો આ સ્થિતિમાં સૂઈ જાય છે પરંતુ આનો અર્થ એ નથી કે આ પોઝિશનમાં સૂતા કપલ્સ વચ્ચે ઝઘડો ચાલી રહ્યો છે તેના બદલે તેનો અર્થ એ પણ છે કે યુગલો એકબીજા પર વિશ્વાસ કરે છે અને તેઓ એકબીજા સાથે સુરક્ષિત અનુભવે છે આ સ્થિતિમાં તેઓ નજીક અને સ્વતંત્ર પણ અનુભવે છે માર્ગ દ્વારા ભાગીદારો વચ્ચે નારાજગી હોય ત્યારે પણ તેઓ આ સ્થિતિમાં સૂઈ જાય છે.

જીવનસાથીના હાથમાં સૂવું આ સ્થિતિમાં સ્ત્રી બેડની એક જ બાજુએ પુરૂષ પાર્ટનરના હાથમાં સૂઈ જાય છે એવો દાવો કરવામાં આવ્યો છે કે લગભગ 18 ટકા યુગલો આ સ્થિતિમાં સૂઈ જાય છે બોડી લેંગ્વેજ એક્સપર્ટ્સનું કહેવું છે કે આ પોઝિશન પરથી જાણવા મળ્યું છે કે મેલ પાર્ટનર તેની ફીમેલ પાર્ટનરની સુરક્ષા કરે છે તેનાથી મહિલા પાર્ટનર વધુ સુરક્ષિત અનુભવે છે બાય ધ વે તેઓ એમ પણ કહે છે કે આ પોઝિશન ખૂબ જ કામુક છે.

અને સૂતી વખતે સેક્સ્યુઅલ રિલેશનશિપ થવાની સંભાવના વધારે છે તમારા પાર્ટનરને આઈ લવ યુ કહેવું હંમેશા યોગ્ય નથી કેટલીકવાર તમે તમારી બોડી લેંગ્વેજથી પણ એકબીજા પ્રત્યે પ્રેમ વ્યક્ત કરી શકો છો તમારી પીઠ પર પીઠ રાખીને સૂવું એ પણ આ બોડી લેંગ્વેજની એક રીત છે યુગલોમાં સૂવાની આ એક સામાન્ય સ્થિતિ છે આ સ્થિતિમાં તે જાણીતું છે કે ભાગીદારો એકબીજા પ્રત્યે સંબંધિત અને આરામદાયક અનુભવે છે.

સામાન્ય રીતે નવા યુગલો આ સ્થિતિમાં સૂવાનું શરૂ કરે છે આમાં ભાગીદારો એકબીજાના પગ અને હાથને ફસાવે છે તેમનો ચહેરો સામસામે છે તે ખૂબ જ રોમેન્ટિક સેટિંગ છે પરંતુ તેની સૌથી મોટી સમસ્યા એ છે કે પાર્ટનર આ સ્થિતિમાં લાંબા સમય સુધી સૂઈ શકતા નથી આ સ્થિતિને ભાગીદારો વચ્ચે જોડાણ અને સ્વતંત્રતાના સંકેત તરીકે જોવામાં આવે છે આ પોઝિશનમાં શારીરિક સંબંધની શક્યતા વધારે હોય છે પાર્ટનરની છાતી પર માથું રાખીને સૂવુ સોનાની આ પોઝિશન યુવા કપલ્સને ખૂબ જ પસંદ આવે છે આ સોનાની સૌથી મીઠી સ્થિતિ છે હનીમૂન દરમિયાન ભાગીદારો આ સ્થિતિમાં ખૂબ ઊંઘે છે આ સૂવાની સ્થિતિ ઊંડા પ્રેમની નિશાની છે ભાગીદારો આમાં ખૂબ સંતુષ્ટ જણાય છે.

Advertisement