તમારો પતિ વફાદાર છે કે નહિ આ 5 રીતથી તમે જાણી શકો છો…

પતિ અને પત્નીનો સંબંધ બીજા બધા સંબંધોથી અલગ માનવામાં આવે છે. આ સંબંધમાં ઘણો પ્રેમ છે, તેથી ક્યારેક ઝઘડા પણ થાય છે, આદર્શ પત્ની એ છે જે હંમેશા પોતાના ઘરને જોડી રાખે. બીજી તરફ આદર્શ પતિ હંમેશા તેની પત્નીને સાથે લે છે અને હંમેશા તેનું સન્માન કરે છે. છેતરપિંડી કરનાર પતિને કેવી રીતે ઓળખવું છેતરપિંડી કરનાર પતિને કેવી રીતે પાઠ ભણાવવો, પરંતુ આપણા સમાજમાં એવા પુરૂષો છે જેઓ પત્નીને ધિક્કારે છે એટલું જ નહીં પણ તેણીને ટોર્ચર પણ કરે છે અને આવા પુરુષ સાથે પત્ની ક્યારેય ખુશ રહી શકતી નથી.

Advertisement

આજની પોસ્ટમાં, હું તમને મહાજ્ઞાની વિદુર દ્વારા જણાવવામાં આવેલા પુરુષોના કેટલાક એવા લક્ષણો વિશે જણાવીશ, જેમની સાથે જીવન પસાર કરવું સ્ત્રીઓ માટે ખૂબ જ પીડાદાયક હોય છે. આથી આવા માણસોને તાત્કાલિક છોડી દેવા જોઈએ. પતિના જુલમ સહન કરતી સ્ત્રીનું જીવન જંગલની આગમાં ફસાયેલા હરણ જેવું બની જાય છે. તમારી બીજી બાજુ સિંહ અને સમાજ બેઠો છે, જેને ખાવાની ઈચ્છા થાય છે અને આ સમાજના સિંહથી બચવા માટે હરણ એટલે કે પત્ની હંમેશા આગની વચ્ચે ચાલે છે.

પતિ પત્નીએ કેવી રીતે જીવવું જોઈએ.આવી સ્થિતિમાં, મહિલાઓએ લગ્ન પહેલા મહાન ઋષિ વિદુર દ્વારા જણાવ્યા મુજબ આવા પુરુષોના લક્ષણોને જાણવું જરૂરી છે. જેની સાથે લગ્ન કરવાથી તેમને હંમેશા દુખ થતું હોય છે. એકસાથે બે જ લોકો ખુશ રહી શકે છે. જ્યારે તમે તમારા મનમાંથી તમારા મનને તમારા શબ્દો દ્વારા અને તમારી બુદ્ધિથી તમારી બુદ્ધિ પ્રાપ્ત કરો છો. જ્યારે પતિ-પત્ની એકબીજાની વિરુદ્ધ વિચારે છે તો તેઓ ક્યારેય સાથે ખુશ નથી રહી શકતા. આવી સ્થિતિમાં સ્ત્રીએ એવા પુરુષ સાથે લગ્ન કરવા જોઈએ જેનાથી તેના વિચારો મળે.

પત્નીમાં સારું અને ખરાબ જોનાર પતિ?.મહાન જ્ઞાની વિદુરના મતે, સારામાં અનિષ્ટ જોનાર પતિ, એવો પુરુષ જે હંમેશા સારામાં ખરાબ જ શોધે છે. સમાજમાં કોઈ પણ વ્યક્તિ તેની સાથે ખુશ રહી શકે નહીં. ભલે તે તેનો પતિ હોય, વિદુર કહે છે કે પત્ની તેના પતિને ખુશ રાખવા માટે ગમે તેટલી કોશિશ કરે.પરંતુ આવા પતિ પત્નીમાં 100 સારી બાબતો હોવા છતાં પણ માત્ર ખરાબ જ જુએ છે.

આવા પુરૂષો પોતાની પત્નીને ધિક્કારવાનો અને પત્નીને ખરાબ કહેવાનો કોઈ મોકો છોડતા નથી અને પત્ની આવા પુરુષથી ક્યારેય ખુશ રહી શકતી નથી. પત્ની ગમે તેટલું સ્વાદિષ્ટ ભોજન રાંધે છે. પછી ભલે તમે તમારા પતિની કેટલી કાળજી લીધી. પરંતુ આવા પતિ પોતાની પત્નીમાં ખરાબી શોધે છે અને તેને વારંવાર કડવા શબ્દો બોલીને દુઃખી કરે છે. જેના કારણે પત્ની ક્યારેય પણ પતિથી ખુશ નથી રહી શકતી.

પત્નીની મશ્કરી કરતો પતિ?.વિદુર અનુસાર, મૂર્ખ લોકોનો સૌથી મોટો ગેરલાભ એ છે કે તેઓ હંમેશા અન્ય લોકોની મજાક ઉડાવે છે જે રીતે તેઓનું સન્માન કરવામાં આવે છે. એ જ રીતે સ્ત્રીઓ પણ આદરના હકદાર છે અને જે પુરૂષ પોતાની પત્નીનું સન્માન નથી કરતો અને આ બાબતે તેની મજાક ઉડાવે છે. તેની પત્ની હંમેશા આવા પતિથી નાખુશ રહે છે. વિદુર નીતિમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે સ્ત્રીઓને પોતાની સુંદરતાની સારી વાત સાંભળવી સૌથી વધુ પ્રિય છે અને તેથી જ પોતાની પત્નીની સુંદરતાની મજાક ઉડાવતી સ્ત્રીઓને શણગારવી સૌથી વધુ પ્રિય છે. તેની પત્ની હંમેશા નાખુશ રહે છે. તેનો પતિ ગમે તેટલો સારો હોય.

પતિ પત્ની પર કડવાશ?.કડવું બોલનાર મિત્રો, દરેક સંબંધમાં ઝઘડા થવું સામાન્ય વાત છે અને પતિ-પત્નીના સંબંધોમાં નાના-મોટા ઝઘડા થતા જ રહે છે.પરંતુ મહાત્મા વિદુર અનુસાર ગુસ્સામાં આવનાર પતિ પોતાની પત્નીને કડવા શબ્દો બોલે છે. પુરુષ સ્ત્રીને ખુશ રાખી શકતો નથી.આપણા શાસ્ત્રોમાં પણ ક્રોધ પર કાબૂ રાખવાનું કહેવામાં આવ્યું છે. આનું કારણ એ છે કે ગુસ્સો કરનાર વ્યક્તિ પોતાની ઇન્દ્રિયોને કાબૂમાં રાખી શકતો નથી. અને ગુસ્સે થવાની ઈચ્છા ન હોવા છતાં તે સામેની વ્યક્તિ સાથે કડવા શબ્દો બોલે છે.

આવી સ્થિતિમાં, આપણે હંમેશા ગુસ્સાથી બચવું જોઈએ અને વિદુર નીતિ અનુસાર, જે પુરુષ ઝઘડાની વચ્ચે પતિના માતા-પિતા અથવા તેના પરિવાર વિશે ખોટું બોલે છે. આવા પુરુષો ક્યારેય સ્ત્રીને ખુશ રાખી શકતા નથી કારણ કે જેમ પુરુષ માટે તેનો પરિવાર પ્રથમ આવે છે. એ જ રીતે સ્ત્રીઓ માટે પણ તેમના પરિવારમાંથી જ હોય ​​છે અને જો કોઈ પુરુષ સ્ત્રીના પરિવાર વિશે કડવા શબ્દો બોલે તો ઈસ્ત્રી આવા પુરુષને ક્યારેય માફ કરતી નથી. આવી સ્થિતિમાં પુરૂષે ક્યારેય પણ સ્ત્રીના પરિવારને ઝઘડાની વચ્ચે ન લાવવું જોઈએ તે સારું છે.

અત્યાચારી પુરુષ.આજે પણ આપણા સમાજમાં એવા પુરૂષો છે જેઓ મહિલાઓ પર અત્યાચાર કરવો તેને સન્માનની વાત માને છે. પરંતુ આપણા હિન્દુ ધર્મમાં આવા પુરુષોને નપુંસકની શ્રેણીમાં રાખવામાં આવ્યા છે. દારૂ પીનારા પુરુષો જે સ્ત્રીઓને મારતા હોય છે. તેમને ભગવાનના ક્રોધનો સામનો કરવો પડે છે. એટલું જ નહીં આવા માણસને નરકમાં સ્થાન પણ નથી મળતું. તેથી જ વિદુર કહે છે કે અત્યાચારી પુરુષ સાથે રહેવા કરતાં આવા પુરુષને તરત જ છોડી દેવું સારું, કારણ કે આવા પુરુષની સાથે રહેવાથી સ્ત્રીને હંમેશા દુઃખ થાય છે.

Advertisement