તમને રસ્તામાં રડતી ગાય દેખાવી શુભ છે અશુભ જાણો અહી…

ગાયને હિન્દુ ધર્મમાં પવિત્ર પ્રાણી માનવામાં આવે છે એવું માનવામાં આવે છે કે ગાયની અંદર 33 કરોડ દેવી-દેવતાઓનો વાસ છે તેથી જ ગાયની પૂજા કરવામાં આવે છે જે ઘરમાં ગાય હોય ત્યાં મુશ્કેલી ક્યારેય દસ્તક દેતી નથી એવું માનવામાં આવે છે.

Advertisement

કે જો ઘરની પહેલી રોટલી ગાયને ખવડાવવામાં આવે તો ઘરની બધી નકારાત્મક ઉર્જા નાશ પામે છે પરંતુ શું તમે જાણો છો કે જો ગાય રડે છે તો તે દરેક માટે અશુભ માનવામાં આવે છે હા ગાયનું રડવું અશુભ માનવામાં આવે છે વાસ્તવમાં ગાયનું રડવું એ અકસ્માતની નિશાની છે.

શાસ્ત્રો અનુસાર યાત્રા પર જતી વખતે ગાય પોતાની ચાલથી ભવિષ્યમાં થનારી ઘટનાઓના સંકેત આપે છે જોકે હવે શહેરોમાં ગાયના ઉછેર જેવું કામ થતું નથી અથવા તો ગાય જોવામાં તકલીફ પડે છે આવી સ્થિતિમાં આ સંકેતો અસરકારક દેખાતા નથી આ ચિહ્નો ઋષિમુનિઓ દ્વારા જણાવવામાં આવ્યા હતા.

જ્યારે પરિસ્થિતિઓ ખૂબ જ અલગ હતી શકુન શાસ્ત્રમાં ગાય સાથે જોડાયેલા શુકન અને અશુભ પણ જણાવવામાં આવ્યા છે ગાયને લગતા શુ શુકન અને અશુભ શુકન છે ચાલો જાણીએ.

જેનો તેને પહેલેથી જ ખ્યાલ છે જો તમે ક્યાંક યાત્રા પર જઈ રહ્યા હોવ અને રસ્તામાં ગાય રડતી જોવા મળે તો તેને ખૂબ જ ખરાબ શુકન માનવામાં આવે છે તો ચાલો આજે તમારાથી સંબંધિત કેટલાક શુકન અને અશુભ શુકન વિશે ચર્ચા કરીએ યાત્રા પર જતી વખતે જો તમે ગાયને તેના ખુરથી જમીન ખંજવાળતી જુઓ છો તો આવનારા સમયમાં તે વ્યક્તિને રોગનો સામનો કરવો પડી શકે છે.

જો મધ્યરાત્રિમાં ગાય રડતી કે રડતી જોવા મળે તો તમારે મુસાફરીમાં ભયજનક પરિસ્થિતિઓનો સામનો કરવો પડી શકે છે જો રાત્રિનાં સમયે ગાય હુંકાર કરતી હોય અથવ તો બોલાવતી નજર આવે તો તે એક શુભ સંકેત માનવામાં આવે છે.

મુસાફરી કરતા સમયે જો ડાબી તરફથી ગાયનો અવાજ સંભળાય તો તે શુભ હોય છે જો કોઈ ગાય અડધી રાત્રે ભાંભરતી અથવા તો રડતી જોવા મળે તો તે મુસાફરીમાં વ્યક્તિ એ ડરામણી પરિસ્થિતિનો સામનો કરવો પડે છે મુસાફરી પર જતા સમયે જો તમને ગાય પોતાનાં પગથી જમીન ખોદતી દેખાય તો આવનારા સમયમાં તે વ્યક્તિએ બિમારીનો સામનો કરવો પડે છે જો મુસાફરી પર જતા સમયે ગાય રડતી દેખાય છે તો તે વ્યક્તિને મૃ-ત્યુ સમાન કષ્ટ થવાની સંભાવના રહે છે.

વ્યક્તિને ગાય પોતાનાં વાછરડાને મળવા માટે ભાંભરતી દેખાય તો તેની બધી જ ઇચ્છાઓ પુરી થવાનાં યોગ બને છે જ્યારે ગાયની ઉપર ઘણી બધી માખી બેસેલી દેખાય તો સારો વરસાદ થવાની સંભાવના માનવામાં આવે છે મુસાફરી સમયે જો વ્યક્તિને બંને તરફ ભેંસ દેખાય છે.

તો તે વ્યક્તિનું મૃ-ત્યુ થવાનું જોખમ રહે છે જો કોઈ વ્યક્તિને બળદ પોતાની ડાબી તરફથી જમણી તરફ જતો દેખાય તો તેને શુભ સંકેત માનવામાં આવે છે જો યાત્રા પર જતા સમયે ગાય રડતી જોવા મળે તો વ્યક્તિને મૃત્યુ જેવી તકલીફ થવાની સંભાવના રહે છે.

જો પ્રવાસી ગાયને તેના બાળકને મળવા માટે ઉત્સાહિત જુએ તો તેની બધી મનોકામનાઓ પૂર્ણ થાય છે જ્યારે ગાય પર ઘણી બધી માખીઓ બેઠેલી જોવા મળે છે ત્યારે તેને સારો વરસાદ માનવામાં આવે છે.

મુસાફરી કરતી વખતે જો કોઈ વ્યક્તિ બંને બાજુ ભેંસ જુએ તો પ્રવાસીના મૃત્યુનો ભય રહે છે રાત્રી દરમિયાન જો ગાય બૂમ પાડે અથવા બોલાવે તો તે શુભ સંકેત માનવામાં આવે છે મુસાફરી કરતી વખતે જો ડાબી બાજુથી ગાયનો અવાજ સંભળાય તો તે શુભ ગણાય છે.

પિતૃદોષથી મુક્તિ જો સૂર્ય ચંદ્ર મંગળ કે શુક્ર રાહુ સાથે સંયોગમાં હોય તો પિતૃદોષ થાય છે એવું પણ માનવામાં આવે છે કે સૂર્યનો સંબંધ પિતા સાથે છે અને મંગળનો સંબંધ રક્ત સાથે છે જો સૂર્ય શનિ રાહુ અથવા કેતુ સાથે સ્થિત હોય અથવા દ્રષ્ટિ સંબંધ હોય અને મંગળ રાહુ અથવા કેતુ સાથે હોય તો પિતૃદોષ થાય છે આ ખામી જીવનને સંઘર્ષ બનાવે છે પિતૃદોષ હોય તો ગાયને રોજ અથવા અમાવસ્યાના દિવસે રોટલી ગોળ ચારો વગેરે ખવડાવવાથી પિતૃદોષ સમાપ્ત થાય છે.

જો યાત્રા પર જતા સમયે ગાય રડતી જોવા મળે તો વ્યક્તિને મૃત્યુ જેવી તકલીફ થવાની સંભાવના રહે છે જો પ્રવાસી પોતાના બાળકને મળવા માટે ગાયને ડોલતી જુએ તો તેની બધી ઈચ્છાઓ પૂર્ણ થવાની સંભાવના છે જ્યારે ગાય પર ઘણી બધી માખીઓ બેઠેલી જોવા મળે છે.

ત્યારે સારો વરસાદ થવાની સંભાવના છે મુસાફરી કરતી વખતે જો કોઈ વ્યક્તિ બંને બાજુ ભેંસ જુએ તો પ્રવાસીના મૃત્યુનો ભય રહે છે જો કોઈ વ્યક્તિ પોતાની ડાબી બાજુથી જમણી તરફ બળદને જતો જુએ તો તેને શુભ સંકેત માનવામાં આવે છે.

Advertisement