યુવકે નદીમાં નાખ્યું ચુંબક, ચોંટી ગઈ તિજોરી, યુવકે જ્યારે તેને ખોલીને જોયું તો ઉડી ગયા હોશ..

આપણે બધાએ અમુક સમયે સપનું જોયું જ હશે કે આપણને કોઈ તિજોરી મળી ગઇ છે અને તેની અંદર ખજાનો કે પૈસા હતા જેના પછી અમે અમીર બની ગયા જો કે તે એક સપનું છે પરંતુ ક્યારેક તે વાસ્તવિકતામાં ફેરવાઈ જાય છે આવું જ કંઇક ઇંગ્લેન્ડના પિતા-પુત્ર સાથે થયું તિજોરી તેના ચુંબકમાં ફસાઈ ગઈ હતી બંને પિતા-પુત્રોએ તિજોરી ખોલવાનું નક્કી કર્યું ઘણી મહેનત પછી જ્યારે તેણે તેને ખોલ્યું તો અંદર રાખેલી વસ્તુ જોઈને બંને આશ્ચર્યચકિત થઈ ગયા જે બાદ બંનેએ એક મોટો નિર્ણય લીધો હતો આ સેફ તેના મૂળ માલિકને મોકલવામાં આવી હતી હવે બંનેના ખૂબ વખાણ થઈ રહ્યા છે.

વિથમ નદીમાં તિજોરી મળી ઈંગ્લેન્ડના રહેવાસી જ્યોર્જ ટિન્ડેલીની ઉંમર 15 વર્ષ છે તે ગ્રાન્થમ લિંકનશાયરમાં તેના પિતા કેવિન સાથે રહે છે જેઓ 52 વર્ષના છે બંનેને માછીમારીનો ખૂબ જ શોખ છે આ સિવાય બંનેને એક વિચિત્ર શોખ પણ છે આ લોકો નદીમાં ચુંબક નાખે છે અને રહસ્યમય વસ્તુઓ શોધે છે તાજેતરમાં પિતા-પુત્ર બંને વિથમ નદીમાં માછીમારી કરવા ગયા હતા આ લોકો તેમની સાથે ચુંબક પણ લઈ ગયા જેથી તેઓ નદીમાંથી કેટલીક અનોખી વસ્તુઓ ચોંટી શકે જ્યારે બંનેએ નદીમાં ચુંબક નાખ્યું ત્યારે અચાનક તેમના ચુંબક સાથે કોઈ ભારે વસ્તુ અટવાઈ ગઈ જ્યારે તે બહાર આવ્યું ત્યારે તે તિજોરી હતી તિજોરી ખોલી તો હોશ ઉડી ગયા.

જ્યોર્જે ચુંબકને નદીમાં ફેંકી દીધો અને સેફ તેના ચુંબક સાથે અટવાઈ ગઈ જ્યોર્જનું આશ્ચર્ય ત્યારે વધી ગયું જ્યારે તેને તિજોરી રોકડ ભરેલી મળી આ રોકડ ગણ્યા બાદ તિજોરીમાં એક લાખ ત્રીસ હજારથી વધુ રૂપિયા હોવાનું જણાયું હતું તિજોરીમાંથી પૈસા ઉપરાંત બંદૂકનું પ્રમાણપત્ર અને બેંક કાર્ડ પણ મળી આવ્યા હતા જે 2004માં સમાપ્ત થઈ ગયા હતા બંનેને સમજાયું નહીં કે તિજોરી કેવી રીતે તેમના ચુંબક સાથે અટવાઇ ગયું આ પછી બંનેને ઉત્સુકતા થવા લાગી કે આ સેફની અંદર શું છે.

આ પછી બંનેએ તે તિજોરી ખોલવાનું નક્કી કર્યું જોકે તિજોરી ખોલવી એટલી સરળ ન હતી તેમ છતાં બંનેએ પ્રયાસ કરીને તિજોરી ખોલી તિજોરી ખોલતાની સાથે જ અંદર રાખેલી ચીજવસ્તુઓ જોઈને બંનેના હોશ ઉડી ગયા હતા તે તિજોરી પૈસાથી ભરેલી હતી તેની અંદર લગભગ 1.5 લાખ ઓસ્ટ્રેલિયન કરન્સી પડી હતી આટલા પૈસા જોઈને તેને આશ્ચર્ય થયું જ્યોર્જે જોયું તો સર્ટિફિકેટ અને કાર્ડ પર રોબ એવરેટ નામના બિઝનેસમેનનું નામ લખેલું હતું.

આ પછી જ્યોર્જ અને તેના પિતા કેવિને પૈસા પોતાની પાસે રાખવાને બદલે તેના વાસ્તવિક માલિક પાસે લઈ જવાનું મન બનાવ્યું જ્યારે જ્યોર્જ અને તેના પિતાએ રોબ એવરેટનો સંપર્ક કર્યો ત્યારે તેણે વૉલ્ટ વિશે સત્ય જણાવ્યું જયારે તેણે તિજોરીની વધુ તપાસ કરી ત્યારે તેણે બેંક કાર્ડ અને એક પ્રમાણપત્ર પણ જોયું જે તેણે જોયું બંનેએ પ્રમાણિકતા બતાવી તિજોરી પરત કરી જ્યારે પિતા અને પુત્ર બંને કાગળો વાંચતા હતા.

ત્યારે રોબ એવરેટે વેપારીનું નામ લખ્યું હતું આ પછી બંનેએ નક્કી કર્યું કે તેઓ આ તિજોરીને તેના વાસ્તવિક માલિક પાસે લઈ જશે આ સાથે બંને સીતા રોબ પાસે ગયા જ્યારે રોબે તેની સેફ અને તેમાં રાખેલા પૈસા જોયા તો તે પણ આશ્ચર્યચકિત થઈ ગયો રોબે જણાવ્યું કે તેની સેફ ઓફિસમાં રાખવામાં આવી હતી વર્ષ 2000માં તેની ઓફિસમાંથી ચોરી થઈ હતી ત્યારથી તિજોરી ક્યાં હતી કોઈને ખબર નહોતી આખરે 22 વર્ષ પછી તેઓને તિજોરી મળી રોબે બંનેની પ્રમાણિકતાના વખાણ કર્યા તેણે એમ પણ કહ્યું કે તેની પાસે વેલ્થ મેનેજમેન્ટ કંપની છે જેમાં તે જ્યારે ઈચ્છે ત્યારે કામ કરી શકે છે.

રોબે જ્યોર્જની ખૂબ પ્રશંસા કરી અને કહ્યું કે તે વિશ્વાસ નથી કરી શકતા કે આજના સમયમાં પણ દુનિયામાં આવા પ્રમાણિક લોકો છે રોબ હવે વેલ્થ મેનેજમેન્ટ કંપની ચલાવે છે અને જ્યારે તેને ખબર પડે છે કે જ્યોર્જ ગણિતમાં નિષ્ણાત છે ત્યારે તે જ્યોર્જને ખાતરી આપે છે કે જ્યારે પણ તેને ઈન્ટર્નશીપ અથવા નોકરીની જરૂર પડશે ત્યારે તે તેને તેની કંપનીમાં રાખશે તમને જણાવી દઈએ કે જ્યોર્જ હંમેશા તેના પિતા સાથે મેગ્નેટિક ફિશિંગ કરે છે અને તેને જે પણ મળે છે તે યુટ્યુબ પર શેર કરે છે.