સે@ક્સ વર્કરના રૂમમાં ઓશિકા નીચે મળી એવી વસ્તુ કે ગ્રાહકે સે@ક્સ વર્કરને મારીને સળગાવી દીધી…

સે@ક્સ વર્કરના રૂમમાં ઓશીકા નીચેથી ધાર્મિક પુસ્તક મળ્યા બાદ ગ્રાહકે તેના પર હુમલો કર્યો. ગ્રાહકે તેના સહયોગીઓ સાથે મળીને સે@ક્સ વર્કરને માર માર્યો અને પછી તેને આગ ચાંપી દીધી. મામલો નાઈજીરિયાના લાગોસ શહેરનો છે. સ્થાનિક પોલીસે ઘટનાની પુષ્ટિ કરી છે.Pulse.ng અનુસાર, મૃતક મહિલાની ઓળખ હેન્ના સલીયુ તરીકે થઈ છે. તે લાગોસ શહેરમાં સે@ક્સ વર્કર તરીકે કામ કરતી હતી. તાજેતરમાં, જ્યારે એક ગ્રાહક હેન્નાને પૈસા ચૂકવવા જઈ રહ્યો હતો, ત્યારે હેન્ના તેની પાછળ ગઈ અને આરોપ લગાવ્યો કે તે તેના પૈસા ચોરવા જઈ રહ્યો છે.

Advertisement

ગ્રાહક પર ચોરીનો આરોપ હતો.વાસ્તવમાં, ગ્રાહકે 1000 નાયરા (નાઈજીરિયન ચલણ) ચૂકવ્યા હતા, પરંતુ હેન્નાએ આરોપ લગાવ્યો હતો કે તેણે 5000 નાયરા ચોરી લીધા છે. આ કારણે તેની ગ્રાહક સાથે ઝઘડો થયો હતો. આના પર ગ્રાહકે કહ્યું કે, આરોપો લગાવવાને બદલે હેન્નાએ તેના રૂમની બરાબર તપાસ કરવી જોઈએ. જે બાદ ગ્રાહકે તેના કેટલાક સાથીઓ સાથે હેન્નાનો રૂમ તપાસવાનું શરૂ કર્યું.

રિપોર્ટ અનુસાર, રૂમની તલાશી દરમિયાન લોકોને હેન્નાના પલંગ પર તકિયાની નીચેથી એક ધાર્મિક પુસ્તક મળ્યું. આ જોઈને ગ્રાહક અને તેના સાથીઓ ગુસ્સે થઈ ગયા અને તેમણે હેન્નાને માર મારવાનું શરૂ કરી દીધું. તેઓએ હેન્નાને એટલી ખરાબ રીતે માર્યો કે તે મરી ગઈ. હત્યા બાદ તેમના શરીરને આગ ચાંપી દીધી હતી.

લાગોસ પોલીસના એક અધિકારી બેન્જામિનએ આ ઘટનાની પુષ્ટિ કરી છે. તેઓએ ઘટનાના શકમંદોની ઓળખ અબુબકર મુસા, સરૌતા મોન્સુર અને સુરજો યુસુફ તરીકે કરી છે. એવું કહેવામાં આવ્યું હતું કે શંકાસ્પદ લોકોએ પહેલા સે@ક્સ વર્કર હેન્નાને માર માર્યો હતો અને પછી તેને ચાકુ માર્યું હતું. બાદમાં તેને રૂમમાંથી બહાર કાઢીને આગ ચાંપી દીધી હતી.

આવાજ એક કિસ્સા વિશે વાત કરીએ તો ત્રણ બાળકોના પિતાને પ્રેમનો એવો તાવ ચડી ગયો કે તેણે પહેલા સે@ક્સ વર્કરના પ્રેમમાં પડીને તેને મેળવવાની લાલસામાં તેની હત્યા કરી નાખી અને હત્યા પણ ડરામણી હતી. પ્રાપ્ત માહિતી અનુસાર, 32 વર્ષીય પરિણીત યુવક જીબી રોડની એક સે@ક્સ વર્કર સાથે પ્રેમમાં પડ્યો હતો અને પછી તેને લગ્ન માટે દબાણ કરવા લાગ્યો હતો, પરંતુ સે@ક્સ વર્કર ત્રણ બાળકોના પિતા સાથે લગ્ન કરવા રાજી ન હતી.

જેના કારણે ગુસ્સે ભરાયેલા યુવકે કર્યું સે@ક્સ વર્કરનું ગળું દબાવીને હત્યા અને તેની લાશના 5 ટુકડા કરી કેનાલમાં ફેંકી દીધા. તે જ સમયે, દિલ્હી પોલીસના સ્પેશિયલ સેલે તુર્કમાન ગેટના રહેવાસી મો. અયુબ ઉર્ફે વિકીની એક સે@ક્સ વર્કરની હત્યા અને તેની લાશ બવાના નહેરમાં ફેંકવાના આરોપમાં ધરપકડ કરી છે. અયુબ અભણ છે અને શેરીમાં કાપડ વેચવાનું કામ કરે છે. 2008માં તેના લગ્ન રેશ્મા નામની યુવતી સાથે થયા હતા, જેનાથી તેને ત્રણ બાળકો પણ છે.

લગભગ ચાર વર્ષ પહેલા તે જીબી રોડ પર સે@ક્સ વર્કરના સંપર્કમાં આવ્યો હતો. આ દરમિયાન તેને એક સે@ક્સ વર્કર સાથે પ્રેમ થઈ ગયો. ચાર વર્ષના સંબંધ પછી અયુબે લતાને પોતાનો વ્યવસાય છોડવા કહ્યું પરંતુ સે@ક્સ વર્કરે 10 વર્ષ પહેલાથી જ પરિણીત અયુબ સાથે લગ્ન કરવાની ના પાડી દીધી. આનાથી નારાજ થઈને અયુબે ગાંડપણના કારણે ભયાનક કૃત્ય કર્યું.

પ્રાપ્ત માહિતી અનુસાર, 20 ઓગસ્ટ 2019ના રોજ અયુબે સે@ક્સ વર્કરને સાંજે ફરવા માટે સમજાવી અને સ્કૂટીમાં છુપાયેલ છરી લઈ ગયો. અયુબે તેને બવાના કેનાલ પાસે નિર્જન સ્થળે લઈ જઈને છરી વડે તેનું ગળું કાપી નાખ્યું હતું. તેની ક્રૂરતા ત્યાં અટકી ન હતી. અયુબે તેની લાશના પાંચ ટુકડા કરી નાખ્યા, જેથી લાશની ઓળખ ન થઈ શકે.

બીજા દિવસે, બવાના કેનાલ પાસે મૃતદેહના ટુકડા મળ્યા બાદ કેએન કાત્જુ પોલીસ સ્ટેશનમાં હત્યાનો કેસ નોંધવામાં આવ્યો હતો, પરંતુ આ કેસ આજ સુધી વણઉકલ્યો હતો. 30 ઓગસ્ટના રોજ, સ્પેશિયલ સેલની એક ટીમે બાતમીદારની સૂચના પર અયુબની ધરપકડ કરી હતી અને તેના કબજામાંથી ક્રૂર હત્યા દરમિયાન વપરાયેલી સ્કૂટી કબજે કરી હતી.

Advertisement