સે*ક્સ દરમિયાન આ કારણે રડે છે છોકરીઓ, જાણો કારણ…

આખરે, સેક્સ દરમિયાન મહિલાઓ શા માટે રડે છે અને તેનાથી છુટકારો મેળવીને કેવી રીતે સેક્સનો આનંદ માણી શકાય છે. તબીબી પરિભાષામાં સંભોગ દરમિયાન થતા દુખાવાને ડિસપેરેયુનિયા કહેવામાં આવે છે. આ એક એવું દર્દ છે કે જો એક વાર થાય તો વારંવાર થાય છે અને આ દર્દની અસર સ્ત્રી-પુરુષના સંબંધો પર ખૂબ જ ખરાબ થાય છે.

Advertisement

જ્યારે મહિલાઓ પહેલીવાર સેક્સ કરે છે ત્યારે મહિલાઓના દુખાવાનું મુખ્ય કારણ યોનિમાર્ગ ખૂબ જ ચુસ્ત હોય છે. ખાસ કરીને આ ત્યારે થાય છે જ્યારે સ્નાયુઓ ખેંચાય છે અને તેઓ સોજો આવે છે. આ સ્થિતિમાં મહિલાઓને વધુ તકલીફ થાય છે.પરંતુ એવું તે મહિલાઓ સાથે થાય છે જેમના મનમાં સેક્સને લઈને વિચિત્ર ભ્રમણા હોય છે.

આવી મહિલાઓ સં@ભોગ દરમિયાન પુરૂષોને સહકાર પણ નથી આપતી. આ કારણે યોનિમાર્ગના સ્નાયુઓ સંકોચાય છે અને ત્યાં ભારે દુખાવો થાય છે. પરંતુ આ દુખાવામાં રાહત મળી શકે છે. અમુક પોઝિશનનો ઉપયોગ કરવાથી પ્રથમ વખત સેક્સ દરમિયાન દુખાવો ઓછો થઈ શકે છે. તે જ સમયે, જો તમે મનમાં ડર અને મૂંઝવણ લાવ્યા વિના સેક્સ માણવાની ઇચ્છા સાથે સે*ક્સ કરો છો, તો તે તમારા માટે ખરેખર સારી લાગણી બની શકે છે.

એક રિસર્ચ અનુસાર મહિલાઓમાં આ બહુ સામાન્ય છે. ઘણીવાર મહિલાઓને સેક્સ કર્યા પછી ખરાબ લાગે છે અને પછી ક્યારેક તેઓ રડવા લાગે છે. આને વિજ્ઞાનમાં પોસ્ટકોઈટલ ડિસફોરિયા (PCD) કહે છે. સેક્સ દરમિયાન મહિલાઓમાં ઘણી બધી લાગણીઓ ઉત્પન્ન થાય છે.

જો કે, આનો અર્થ એ નથી કે સેક્સ સારું નથી, પરંતુ તે ખૂબ જ સારું સેક્સ કર્યા પછી પણ થઈ શકે છે. વિજ્ઞાનમાં કહેવાયું છે કે રડવાથી પણ મન શાંત થાય છે. જ્યારે મહિલાઓ સે*ક્સ દરમિયાન ખૂબ જ ઉત્સાહિત હોય છે, ત્યારે તેમન મગજના મોટાભાગના કોષો તે સમયે કામ કરવાનું શરૂ કરે છે. જે પછી મહિલાઓ ઘણી બધી વાતો વિચારવા લાગે છે. આવી સ્થિતિમાં તેમના મનમાં વિવિધ પ્રકારની લાગણીઓ આવે છે.

સેક્સ કર્યા પછી મહિલાઓનું મન શાંત થવા માંગે છે, જેના કારણે તેઓ રડવા લાગે છે.ઘણી વખત એવું જોવામાં આવ્યું છે કે મહિલાઓ સેક્સ કર્યા પછી રડે છે કારણ કે તેઓ ઈચ્છે છે કે સેક્સ પછી પણ તેમનો પાર્ટનર તેમની સાથે વાત કરે. જો સેક્સ કર્યા પછી પુરુષ પાર્ટનર ઊંઘી જાય તો મહિલાઓને આ વાત ખરાબ લાગે છે. તે નથી ઈચ્છતી કે તેનો પાર્ટનર સે*ક્સ કર્યા પછી તરત જ સૂઈ જાય. આવી સ્થિતિમાં મહિલાઓ પોતાને ભાંગી પડે છે.

સેક્સ કર્યા પછી મહિલાઓને પ્રેમની ઉણપનો અનુભવ થવા લાગે છે. આ કારણે પણ મહિલાઓ સેક્સ કર્યા પછી ખૂબ જ ભાવુક થઈ જાય છે. ઘણી વખત શારી-રિક સંબંધ બાંધ્યા પછી મહિલાઓ ખૂબ જ ખુશ અનુભવે છે. જો કે આ ખુશીમાં પણ તે લાગણીથી રડવા લાગે છે.

આ એવી વાત છે જ્યારે મહિલાઓ પોતાના પાર્ટનરને ખૂબ પ્રેમ કરે છે અને તેની સાથે સે*ક્સ કર્યા પછી તે ખૂબ જ ખુશ થઈ જાય છે, પછી રડવા લાગે છે. ઘણી વખત સ્ત્રીઓ શારી-રિક સંબંધ બાંધ્યા પછી અથવા શારી-રિક સંબંધ બાંધ્યા પછી શરમ અનુભવવા લાગે છે. તેમને પોતાનામાં વિશ્વાસ નથી. તેણીને તેના શરીર વિશે સારું નથી લાગતું અને આ વિશે તે ઘણી વાર રડવા પણ લાગે છે.

કેટલીકવાર એવું બને છે કે તે ખૂબ સારી રીતે સેક્સ કરી શકતી નથી, તો પણ તે શરમ અનુભવે છે. આનું કારણ એ છે કે તે પોતાની જાતને ઓછો આંકવા લાગે છે. ક્યારેક પોસ્ટમોર્ટમ ડિપ્રેશનને કારણે સ્ત્રીઓ પણ રડે છે. આ એક પ્રકારનું હોર્મોનલ અસંતુલન છે. પોસ્ટમોર્ટમ સમયે મહિલાઓ સેક્સ કરે છે તો તેમને રડવું આવે છે. એક રિસર્ચમાં જણાવવામાં આવ્યું છે કે પોસ્ટ કોઈટલ ડિસફોરિયા મોટે ભાગે એ જ મહિલાઓમાં જોવા મળે છે જે પોસ્ટ કોઈટલ ડિપ્રેશનમાં હોય છે. આને ઠીક કરવા માટે તમારે ડૉક્ટરની સલાહ લેવી જોઈએ.

Advertisement