ગુજરાતમાં વરસાદને લઈને હવામાન વિભાગની નવી આગાહી આવી સામે, જાણો કયા વિસ્તારોમાં પડશે વરસાદ…

રાજ્યના અનેક જિલ્લામાં હવામાન વિભાગે વરસાદની આગાહી કરી છે, જેને પગલે અમરેલી જિલ્લામાં છેલ્લા 4 દિવસથી મેઘરાજા મન મૂકીને વરસી રહ્યા છે. ત્યારે આજે સાવરકુંડલા તાલુકાનાં અનેક ગામોમાં વરસાદ વરસ્યો હતો. સાવરકુંડલાના વીજપડી ગામમાં ધોધમાર વરસાદ વરસતાં રોડ- રસ્તા તેમજ શેરીઓમાં પાણી ફરી વળ્યાં હતાં.

Advertisement

ગુજરાત અને દેશના અન્ય ભાગોમાં છેલ્લા કેટલાક દિવસોથી લોકો આકરી ગરમી અને વાવાઝોડાનો સામનો કરી રહ્યા છે અને હવે લોકોને વહેલી તકે આ ગરમી અને આકરા તાપમાંથી રાહત મળવાની છે. હવામાન વિભાગે આગાહી કરી છે કે આગામી 48 કલાકમાં ચોમાસું સત્તાવાર રીતે ગમે ત્યારે ગુજરાતમાં પહોંચી શકે છે.

હાલમાં ચોમાસું મહારાષ્ટ્રના મુંબઈમાં પહોંચી ગયું છે અને તેના આગળ વધવા માટે અનુકૂળ વાતાવરણ સર્જાયું છે. જેથી આગામી 48 કલાકમાં દક્ષિણ ગુજરાત કે સૌરાષ્ટ્ર થઈને ચોમાસું ગમે ત્યારે ગુજરાતમાં પ્રવેશી શકે છે. ચોમાસાના આગમન સાથે ગુજરાતના દરિયાકાંઠાના વિસ્તારોમાં 40 થી 60 કિમી પ્રતિ કલાકની ઝડપે પવન ફૂંકાઈ શકે છે. તેથી માછીમારોને દરિયો ન ખેડવાની સૂચના આપવામાં આવી છે.

અમરેલીના ધારીના ગીર કાંઠા વિસ્તારોમાં વરસાદનું આગમન થયું છે. ધારી દલખાણીયા અને ડભાલી સહિતના ગામોમાં વરસાદ પડ્યો છે. બીજી તરફ જૂનાગઢના માળીયા હાટીના પંથકમાં વરસાદી માહોલ જારી રહ્યો છે. ભારે વરસાદ બાદ માળીયા હાટીના અને આસપાસના વિસ્તારોમાં વરસાદ પડી રહ્યો છે. વરસાદથી લોકોને ગરમીમાંથી થોડી રાહત મળી છે. બીજી તરફ ખેડૂતો પણ ખુશ છે.

સાવરકુંડલાના ગ્રામ્ય વિસ્તારોમાં સતત ચોથા દિવસે વરસાદ પડ્યો છે. સાવરકુંડલા તાલુકાના વિજપડી ગામે ગાજવીજ સાથે વરસાદ પડ્યો છે. વીજકાપ ઉપરાંત ગોરડકા, ખડસલી, ભામરા, છાપરી સહિતના આસપાસના ગ્રામ્ય વિસ્તારના ખેડૂતોમાં ખુશીનો માહોલ જોવા મળ્યો છે. ભારે વરસાદ વચ્ચે જૂનાગઢના વિસાવદર પંથકમાં ઝરમર ઝરમર વરસાદ શરૂ થયો છે. જેના કારણે રસ્તા પર પાણી ફરી વળ્યા છે.

હવામાન વિભાગની આગાહી મુજબ હવામાને પલટો લીધો છે. હળવા ઝાપટાથી થોડી રાહત મળી છે. સુરત શહેરમાં છુટાછવાયા વરસાદે તારાજી સર્જી છે. વાદળછાયા આકાશ વચ્ચે છૂટાછવાયા વરસાદ. ભારે વરસાદ વચ્ચે પડેલા વરસાદથી થોડી રાહત મળી છે.

નવસારીમાં ભારે વરસાદ શરૂ થયો છે. વરસાદ શરૂ થતા જ ખેડૂતો કેરીને લઈને ચિંતિત બન્યા છે. વરસાદના કારણે કેરીનો પાક નષ્ટ થતા ખેડૂતો પરેશાન છે.મેઘરાજની સવારી મુંબઈ પહોંચી ગઈ છે. દક્ષિણ પશ્ચિમ ચોમાસું મુંબઈ પહોંચતાની સાથે જ મુંબઈના વડાલા વિસ્તારમાં ભારે વરસાદ થયો હતો. વરસાદના કારણે ફરી એકવાર રોડ પર પાણી ભરાયા હતા. વડાલામાં કાળઝાળ ગરમીથી લોકોને રાહત મળી હતી.

હવામાન વિભાગ દ્વારા જે રીતે આગાહી આપવામાં આવી હતી, એ પ્રમાણે અમરેલી જિલ્લાના અનેક વિસ્તારોમાં વરસાદ વરસી રહ્યો છે. જોકે હજુ પણ દરિયાઈ કોસ્ટલ બેલ્ટ સહિત અનેક તાલુકામાં વરસાદ પડ્યો નથી. ત્યારે અન્ય તાલુકામાં પણ વરસાદ આવે એવી ખેડૂતો સહિતના લોકો આશા રાખી રહ્યા છે.

અમરેલી જિલ્લાની સાથે સાથે દક્ષિણ ગુજરાતમાં વલસાડ અને નવસારીમાં પણ વરસાદ વરસ્યો હતો. વલસાડ જિલ્લાના અનેક પથંકમાં શુક્રવારે મધ્યરાત્રિએ ગાજવીજ સાથે વરસાદ વરસ્યો હતો. વલસાડ તાલુકામાં 14 MM અને કપરાડા તાલુકામાં 2 MM વરસાદ વરસ્યો હતો.

Advertisement