આ 4 વસ્તુઓ ખાવાથી વધી જશે તમારું સ્પર્મ કાઉન્ટ, પુરુષોએ જરૂર કરવું જોઈએ સેવન…

લગ્ન પછી પુરુષોનું જીવન ઘણું બદલાઈ જાય છે. જેના કારણે તેઓ પોતાના સ્વાસ્થ્યનું પણ ખાસ ધ્યાન રાખી શકતા નથી અને પરિણામે તેમનું શરીર ધીમે-ધીમે નબળા પડવા લાગે છે. આ નબળાઈ તેમની પ્રજનન ક્ષમતાને પણ અસર કરે છે.

Advertisement

આ કારણે તેમની પ્રજનન ક્ષમતા અને શુક્રાણુઓની સંખ્યા ઘટવા લાગે છે. પરંતુ જો તમે કેટલાક હેલ્ધી ફૂડનું સેવન કરો છો તો તમારી પ્રાકૃતિકતા વધુ સારી બની શકે છે અને તમને પિતા બનવામાં કોઈ તકલીફ નહીં પડે.

જો તમે આ શારીરિક સમસ્યાઓથી પરેશાન છો તો આજની પોસ્ટ તમારા કામની છે. કારણ કે આજની પોસ્ટમાં અમે તમને એવી ચાર વસ્તુઓ વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ, જેનું સેવન કરવાથી પુરુષોની જાતીય સમસ્યાઓ દૂર થાય છે. શારીરિક નબળાઈ દૂર થાય છે અને શુક્રાણુઓની સંખ્યા વધે છે. જેથી તેને પિતા બનવામાં કોઈ તકલીફ ન પડે.તો ચાલો જાણીએ એવા ખોરાક વિશે જે સ્પર્મ કાઉન્ટ વધારે છે.

ડાર્ક ચોકલેટ.આપણી વચ્ચે ભાગ્યે જ કોઈ એવો વ્યક્તિ હશે જેણે પોતાના જીવનમાં ચોકલેટ ન ખાધી હોય. પરંતુ તેમાં ખાંડનું પ્રમાણ ખૂબ જ વધારે છે. જેના કારણે લોકો તેનું સેવન ન કરવાની સલાહ આપે છે. પરંતુ અમે તમને જણાવી દઈએ કે જો તમે તેનું નિયમિતપણે મર્યાદિત માત્રામાં સેવન કરો છો, તો તે સ્વાસ્થ્ય માટે ખૂબ જ ફાયદાકારક છે. ખરેખર, ડાર્ક ચોકલેટ ખાવાથી તમને કોકો અને એમિનો એસિડની મોટી માત્રા મળે છે. તે પુરુષોમાં સ્પર્મ કાઉન્ટ વધારવાનું કામ કરે છે, આવા પુરુષોએ ડાર્ક ચોકલેટનું સેવન કરવું જ જોઈએ.

દાડમ.તેમાં કોઈ શંકા નથી કે દાડમ એક ખૂબ જ ફાયદાકારક ફળ છે, જે પુરૂષના શરીરમાં સ્પર્મ કાઉન્ટને ઝડપથી વધારવાનું કામ કરે છે. દાડમનું સેવન કરવાથી શરીરમાં લોહીની ઉણપ દૂર થાય છે. સાથે જ તમને જણાવી દઈએ કે આ તમારા લોહીના પ્રવાહને સારી રીતે કરવામાં મદદ કરે છે.

જનનાંગોમાં સારા રક્ત પ્રવાહને કારણે શુક્રાણુઓની ગુણવત્તા અને શુક્રાણુઓની સંખ્યા વધે છે. જેના કારણે નપુંસકતાની સમસ્યા પણ દૂર થઈ જાય છે. દાડમનું સેવન કરવાની શ્રેષ્ઠ રીત એ છે કે તેનો રસ પીવો અથવા તમે તેને સલાડના રૂપમાં પણ પી શકો છો.

ઇંડા.ઈંડા એ એક એવો ખોરાક છે જેમાં પ્રોટીન ભરપૂર માત્રામાં જોવા મળે છે. જો આપણે પ્રોટીનથી ભરપૂર ખોરાકની વાત કરીએ તો આપણા મગજમાં ઈંડાનું નામ સૌથી પહેલા આવે છે. આ સાથે તેને ખાવાથી વિટામિન E પણ મળે છે.

ઇંડાનું સેવન હંમેશા સ્વાસ્થ્ય માટે ખૂબ જ ફાયદાકારક માનવામાં આવે છે. તેમાં રહેલા ઝિંકની મદદથી તે શુક્રાણુઓની સંખ્યા વધારવામાં મદદ કરે છે. જો તમે ઉકાળીને ઈંડાનું સેવન કરો છો તો તમને વધુ ફાયદો થાય છે. કારણ કે આમલેટમાં તેલનું પ્રમાણ હોય છે. એટલા માટે તમે ઈંડાને ઉકાળીને ખાવાનો પ્રયત્ન કરો છો.

ગાજર.ગાજર એક એવું શાક છે, જેનો ઉપયોગ મોટાભાગના લોકો સલાડ તરીકે કરે છે. આ સિવાય ગાજરની ખીર પણ બનાવીને ખાવામાં આવે છે, જે ખાવામાં ખૂબ જ સ્વાદિષ્ટ હોય છે. તમને જણાવી દઈએ કે તે સ્વાસ્થ્ય માટે ઘણી રીતે ફાયદાકારક છે. તેમાં એવા ગુણ છે જે પુરુષોના શુક્રાણુઓની સંખ્યા વધારવામાં મદદ કરે છે. કારણ કે તે આ ક્ષણને મુક્ત રેડિકલથી બચાવે છે, તે વધુ સારું છે કે તમે ગાજરના રસનું સેવન કરો.

દાડમનો રસ પીવો.દાડમના જ્યુસમાં જોવા મળતા એન્ટીઓક્સીડેન્ટ ટેસ્ટોસ્ટેરોનના સ્તરને સુધારે છે. આના કારણે પુરુષોની જાતીય ઈચ્છા વધે છે અને શુક્રાણુઓનો વિકાસ સારી રીતે થાય છે.

કોળાના બીજનું સેવન કરવું.કોળાના બીજમાં પુષ્કળ પ્રમાણમાં ઝીંક હોય છે. ઝિંક એ આવશ્યક ખનિજોમાંનું એક છે જે પુરુષોમાં પ્રજનનક્ષમતા વધારે છે. તે ટેસ્ટોસ્ટેરોન, શુક્રાણુઓની ગતિશીલતા અને શુક્રાણુઓની સંખ્યાને પણ વધારે છે.

સૅલ્મોન અને સારડીન માછલી.કેટલીક માછલીઓમાં ઓમેગા-3 ફેટી એસિડ જોવા મળે છે. ઓમેગા-3 ફેટી એસિડ્સ, ખાસ કરીને સૅલ્મોન, મેકરેલ, ટુના, હેરિંગ અને સાર્ડીન માછલીમાં જોવા મળે છે, શુક્રાણુઓની ગુણવત્તા અને ગણતરીમાં સુધારો કરવામાં મદદ કરે છે. આ જ કારણ છે કે જે પુરુષોને જાતીય સમસ્યા હોય છે તેમને આ માછલી ખાવાની સલાહ આપવામાં આવે છે.

નારંગીનું સેવન કરવું.નારંગી વિટામિન સીથી સમૃદ્ધ છે અને અભ્યાસોએ સાબિત કર્યું છે કે વિટામિન સી શુક્રાણુઓની ગતિશીલતા, સંખ્યા અને તેની રચનાને સુધારે છે. તમારા આહારમાં વિટામિન સી ધરાવતા અન્ય ખોરાક જેમ કે ટામેટાં, બ્રોકોલી અને કોબીનો સમાવેશ કરો.

Advertisement