આ 7 ભૂલોને કારણે સે@ક્સ દરમિયાન મહિલાઓને નથી મળતું ઓર્ગેઝમનું સુખ, જાણી લો તમે પણ….

મોટાભાગની મહિલાઓને ઓર્ગેઝમનો આનંદ મેળવવો મુશ્કેલ લાગે છે કારણ કે અજાણતા તેઓ એવી ભૂલો કરી બેસે છે જેના કારણે તેઓ આનંદ મેળવવામાં અવરોધ ઉભો કરે છે. જાણવા માટે આગળની સ્લાઈડ્સમાં જાઓ.

Advertisement

ભગ્નને ઉત્તેજિત કરતું નથી.કદાચ તમે નથી જાણતા કે પેનિટ્રેટિવ સે@ક્સ દરમિયાન ક્લિટોરિસને ઉત્તેજિત કરવાથી કેટલી ઉત્તેજના વધે છે. તેથી, જો તમે ઓર્ગેઝમનો આનંદ મેળવવા માંગતા હો, તો ક્લિટ્રિસ સાથે ફોરપ્લે અવશ્ય કરો.

પેશાબ દબાવવો.જો તમારે પેશાબ દબાવીને સે@ક્સનો આનંદ લેવો હોય તો સમજી લો કે એવું નહીં થાય.

લ્યુબ્રિકેશનનો ઉપયોગ ન કરવો.જો લુબ્રિકેશન ન હોય, પેનિટ્રેટિવ સે@ક્સનો આનંદ મળતો નથી, તો તેનો ઉપયોગ કરો અને ઓર્ગેઝમનો આનંદ લો.

ચૂપ રહેવું.જ્યાં સુધી તમે ખુલ્લેઆમ વાત કરીને તમારો અનુભવ શેર નહીં કરો તો તમને ઓર્ગેઝમનો આનંદ કેવી રીતે મળશે.

હસ્ત-મૈથુન ન કરવું.તમે નથી જાણતા કે હસ્ત-મૈથુન તમને કાલ્પનિક વિશે વધુ વિચારવા મજબૂર કરે છે જે સે@ક્સ દરમિયાન ઉત્તેજના વધારે છે જે ઓર્ગેઝમ સુધી પહોંચવામાં મદદ કરે છે.

તમારા શરીર પ્રત્યે વધુ જાગૃત રહેવું.ઘણી વાર સ્ત્રીઓ પરાકાષ્ઠા સુધી પહોંચી શકતી નથી કારણ કે તેઓ પોતાના વિશે વધુ સભાન બની જાય છે. સે@ક્સ દરમિયાન તેમના મગજમાં એક જ વાત ચાલે છે કે તેઓ સારા દેખાઈ રહ્યા છે કે નહીં, ગંધ નથી આવી રહી વગેરે.

સે@ક્સ પોઝિશનમાં વારંવાર ફેરફાર.વારંવાર સેક્સ પોઝિશન બદલવાના કારણે ક્લાઈમેક્સ સુધી પહોંચવું મુશ્કેલ છે, તેથી એક જ પોઝિશનમાં જ ફોરપ્લે દ્વારા સે@ક્સનો આનંદ લો.

જાતીય ઉત્તેજક પ્રવૃત્તિઓ અથવા સં@ભોગ દરમિયાન, યોનિ વિસ્તરે છે અને યોનિમાં લ્યુબ્રિકેશન શરૂ થાય છે. ઉગ્ર ઉત્તેજનાનો અતિરેક એ જાતીય ઉત્તેજનાની ટોચ છે અને ઘણીવાર યોનિમાર્ગમાંથી સ્રાવ થાય છે. કોસ્મોપોલિટનના સમાચાર મુજબ, એ વાત સાચી છે કે મહિલાઓને પુરૂષો કરતાં ઓર્ગેઝમમાં થોડો વધુ સમય લાગે છે, પરંતુ આ સંપૂર્ણપણે સામાન્ય છે.

આવી સ્થિતિમાં મહિલાઓએ પણ પોતાની સેક્સ લાઈફને ખુલ્લેઆમ એન્જોય કરવી જોઈએ. તમે તમારી સે@ક્સ લાઈફને જેટલી રોમાંચક બનાવશો, તમારા માટે ઓર્ગેઝમ મેળવવું તેટલું સરળ બનશે. આવો જાણીએ ફિમેલ ઓર્ગેઝમ સાથે જોડાયેલી કેટલીક એવી વાતો જે કદાચ તમે પણ નહીં જાણતા હોવ.

20 ટકાથી ઓછી સ્ત્રીઓ યોનિમાર્ગમાં પ્રવેશ દ્વારા જ ઓર્ગેઝમનો આનંદ મેળવી શકે છે. 2017માં જર્નલ ઓફ સે@ક્સ એન્ડ મેરીટલ થેરાપીમાં પ્રકાશિત થયેલા અત્યાર સુધીના સૌથી મોટા અભ્યાસ મુજબ, 18 ટકા અમેરિકન મહિલાઓએ કહ્યું કે તેઓ યોનિમાં પ્રવેશ કરીને જ ઓર્ગેઝમ પ્રાપ્ત કરે છે.

ત્રીજા કરતાં વધુ મહિલાઓ કહે છે કે તેમને ઉગ્ર ઉત્તેજનાનો અતિરેક માટે અમુક પ્રકારના ક્લિટોરલ સ્ટિમ્યુલેશનની જરૂર હોય છે. મહિલાઓના ઓર્ગેઝમ પર કરવામાં આવેલા અભ્યાસ મુજબ આ સંખ્યા ઓછી લાગે છે પરંતુ ભગ્નની રચના વિશે જાણવું પણ જરૂરી છે. અભ્યાસ અનુસાર, 36.6 ટકા મહિલાઓનું કહેવું છે કે સં@ભોગ માટે ક્લિટોરલ સ્ટિમ્યુલેશન પર્યાપ્ત છે.

ફોરપ્લે એ માત્ર સે@ક્સનો એક ભાગ નથી, પરંતુ મોટાભાગની મહિલાઓ માટે તે જરૂરી છે. અભ્યાસ અનુસાર, મોટાભાગની મહિલાઓએ ઉત્તેજના વધારવા માટે સમય પસાર કરવાનું કહ્યું છે જે ઓર્ગેઝમ વધારે છે. સે@ક્સ થેરાપિસ્ટ ટોરિસી કહે છે કે ઘણી સ્ત્રીઓ માટે સે@ક્સ આત્મીયતા કરતાં ઘણું વધારે છે, તેથી ફોરપ્લે એ ચરમસીમા સુધી પહોંચવાનો એક માર્ગ છે.

કેટલીક સ્ત્રીઓને પીરિયડ્સ દરમિયાન સૌથી વધુ જાતીય ઉત્તેજના આવે છે. જો તમે અંગત રીતે પીરિયડ સેક્સને નફરત કરો છો તો તે શરમજનક નથી, પરંતુ શું તમે ક્યારેય આવું કર્યું છે. જો ના હોય તો અમે તમને જણાવી દઈએ કે ઘણી સ્ત્રીઓને ફક્ત તેમના પીરિયડ્સ દરમિયાન જ સેક્સ કરવાનું મન થાય છે અને આ તેમનો પીક ટાઈમ છે.

કેટલીક સ્ત્રીઓ ઉગ્ર ઉત્તેજનાનો અતિરેક સાથે પીડા અનુભવે છે. આને ડિસોર્ગેમિયા કહેવામાં આવે છે. તે ઘણી બાબતોને કારણે થઈ શકે છે અને સામાન્ય રીતે તેને ઉકેલવા માટે પેલ્વિક પેઈન નિષ્ણાતની જરૂર પડે છે. પીડાદાયક ઉગ્ર ઉત્તેજનાનો અતિરેક વિશે જાણવાની બાબત એ છે કે તે હંમેશા થાય છે તે જરૂરી નથી. કદાચ સમય સાથે તે વધુ સારું થશે.

Advertisement