આ તારીખથી ગુજરાતમાં નવા નક્ષત્રની શરૂઆત થતાની સાથે પડી શકે છે ભારે પવન સાથે ધોધમાર વરસાદ….

રાજ્યમાં સત્તાવાર ચોમાસાનું આગમન થઈ ચુક્યું છે. રાજ્યમાં કેટલાક વિસ્તારોમાં વરસાદ વરસી રહ્યો છો, તો કેટલાક વિસ્તારોના લોકો હજુ પણ મેઘરાજાની રાહ જોઈ રહ્યા છે. રાજ્યના મોટાભાગના વિસ્તારોમાં વાદળછાયુ વાતાવરણ છે. તમને જણાવી દઈએ કે મોટા ભાગનું ચોમાસું નક્ષત્ર પર આધાર રાખે છે.

Advertisement

અલગ અલગ નક્ષત્ર અનુસાર વરસાદની ગતિ બદલાય છે. હાલ મૃગશીર્ષ નક્ષત્ર ચાલી રહ્યું છે. આ નક્ષત્રમાં મેઘરાજાએ ધમાકેદાર એન્ટ્રી કરી છે. તેમજ આ નક્ષત્ર પૂર્ણ થતાં જ આદ્રા નક્ષત્ર શરૂ થાય છે. આ વર્ષે 21મીથી આદ્રા નક્ષત્ર શરૂ થવા જઈ રહ્યું છે. મૃગશીર્ષ નક્ષત્રમાં વરસાદ ખૂબ સારો હતો. તેમની આગાહી મુજબ આદ્રા નક્ષત્રમાં પણ સારો વરસાદ પડશે.

આ નક્ષત્ર દરમિયાન એટલે કે 21મીથી 27મી દરમિયાન વિવિધ વરસાદી સિસ્ટમ સક્રિય થવાની છે. જે બાદ સાર્વત્રિક વરસાદનો સમયગાળો શરૂ થશે. મૃગશીર્ષ નક્ષત્રમાં સારો વરસાદ પડ્યો હતો, જ્યારે કોલા વેધર વેબસાઈટ આગાહી કરે છે કે આદ્રા નક્ષત્રમાં સાર્વત્રિક અને પુષ્કળ વરસાદ પડશે.

જો આદ્રા નક્ષત્રમાં વારંવાર મોડી અથવા બીજી વાવણી કરવામાં આવે છે. 22/06/2022 થી આદ્રા નક્ષત્ર શરૂ થશે. ઘેટાં આદ્રા નક્ષત્રનું વાહન છે. આદ્રા નક્ષત્ર બુધવારે 11:44 વાગ્યે શરૂ થશે.આદ્રા નક્ષત્રમાં વરસાદની શક્યતા.તેઓ સામાન્ય રીતે આદ્રા નક્ષત્રની અંદર પાછળની તરફ વાવવામાં આવે છે. અષાઢીના બીજ પણ આદ્રા નક્ષત્રમાં વાવવામાં આવે છે.

જો મૃગશીર્ષ નક્ષત્રમાં ભારે વરસાદ હોય તો આદ્રા નક્ષત્રમાં ઘણો વરસાદ પડે છે. આ વર્ષે આદ્રા નક્ષત્રમાં સાર્વત્રિક અને ભારે વરસાદ જોવા મળી રહ્યો છે.હવામાનની આગાહી મુજબ ગુજરાતમાં 22મી સુધી વાવાઝોડું ચાલુ રહેશે. 22મી પછી ગુજરાતમાં ભારે વરસાદ આવી શકે છે. 22 થી 30 જૂન વચ્ચે ઘણા વિસ્તારોમાં વાવણીના સમાચાર છે. જો કે, પ્રાકૃતિક પરિબળોના આધારે આગાહી થોડી બદલાઈ શકે છે.

તમને જણાવી દઈએ કે હવામાન વિભાગના અનુસાર આગામી 5 દિવસ ગુજરાતમાં વરસાદી માહોલ રહેશે. નૈઋત્યના ચોમાસાએ ઉત્તર અરેબિયન સમુદ્ર તેમજ ગુજરાતના અન્ય કેટલાક હિસ્સામાં આગેકૂચ કરી છે. જેને પગલે આજે સુરત, વલસાડ, દમણ, દાદરાનગર હવેલી, અમરેલી અને ભાવનગરમાં વરસાદ વરસી શકે છે.

રાજયમાં વરસાદને લઈને હવામાન વિભાગે આગાહી કરી છે. આગામી પાંચ દિવસ વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે. સૌરાષ્ટ્ર સહિતના કેટલાક વિસ્તારમાં ભારે વરસાદી આગાહી કરાઇ છે. સૌરાષ્ટ્રમાં અમરેલી તેમજ ભાવનગરમાં ભારે વરસાદની આગાહી છે.

તો દક્ષિણ ગુજરાતમાં વલસાડ, નવસારી અને સુરતમાં ભારે વરસાદની આગાહી કરાઇ છે. જો કે હાલમાં કોઈ સિસ્ટમ સક્રિય દેખાતી નથી.હવામાન વિભાગના ડારેક્ટરે જણાવ્યું હતું કે અમુક જગ્યાએ આજે અને કાલે ભારે વરસાદ પડી શકે છે. રાજ્યમાં પાંચ દિવસ વરસાદ રહેશે. અમદાવાદમાં વાદળછાયું વાતાવરણ બનેલું રહેશે.

Advertisement