આ વસ્તુ વાયગ્રાને પણ આપે છે ટક્કર, કોઈપણ આડઅસર વગર વધારો મર્દાની તાકાત…

આજની બદલાતી જીવનશૈલીમાં મોટાભાગના પુરૂષો અનિયમિત આહાર, આહારમાં પોષક તત્વોનો અભાવ, વધતો તણાવ વગેરેને કારણે શારીરિક નબળાઈની સમસ્યાથી પરેશાન છે. જે તેમની જાતીય ક્ષમતાને અસર કરે છે. તેને છુપાવવા માટે તેઓ વાયગ્રા જેવી દવાઓ લે છે. પરંતુ ડોકટરોના મતે વાયગ્રાનું વધુ સેવન સ્વાસ્થ્ય માટે હાનિકારક હોઈ શકે છે.

Advertisement

જાતીય ક્ષમતા ઘટે ત્યારે જીવનમાં આનંદનો અભાવ હોય છે. આવી સ્થિતિમાં, લોકો તે ઉત્પાદનો અથવા પદાર્થોની શોધ કરે છે, જે અત્યંત અસરકારક અને ઓછામાં ઓછા નુકસાનકારક હોય.

આવી સ્થિતિમાં, તમારી સે@ક્સ લાઇફમાં કોઈ રોમાંચ નથી અથવા જો તમારી જાતીય ક્ષમતામાં ઘટાડો થયો છે, તો તેની સારવાર તમારા રસોડામાં જ હાજર છે. તમને જાણીને નવાઈ લાગશે કે ભારતમાં કઢી અને શાકભાજીમાં વપરાતી મેથી પણ સે@ક્સ લાઈફને રોમાંચક બનાવે છે.

મેથીના દાણા જાતીય ક્ષમતામાં પણ વધારો કરે છે. જો તમે પણ તમારી સે@ક્સ લાઈફ કે કામેચ્છા વધારવા ઈચ્છતા હોવ તો તમારે મેથીનું નિયમિત સેવન કરવું જોઈએ. તેનાથી પુરુષોમાં કામેચ્છા વધે છે.

ખાસ વાત એ છે કે મેથીના દાણામાં ટેસ્ટોસ્ટેરોન હોર્મોન વધારવાના તત્વો મળી આવે છે. તે શરીર માટે પણ સારું છે. તેમજ મેથીના દાણા પુરૂષોને ઘણા ફાયદા આપે છે. તેથી તમારે મેથીના દાણાનું પણ સેવન કરવું જોઈએ.

પરંતુ આજે અમે તમને એક એવી વસ્તુ વિશે જણાવવા જઈ રહ્યા છીએ જે વાયગ્રાને પણ માત આપે છે અને તે વૈજ્ઞાનિકોએ સાબિત પણ કરી દીધું છે. હા, અમે જેની વાત કરી રહ્યા છીએ તે છે મેથીના દાણા અને પાંદડા. જ્યારે વૈજ્ઞાનિકોએ મેથી પર સંશોધન કર્યું ત્યારે જાણવા મળ્યું કે મેથીમાં શારીરિક ક્ષમતા 30% સુધી વધારવાની શક્તિ છે.

મેથીના દાણામાં સેપોનિયન તત્વ હોય છે જે શારીરિક શક્તિના હોર્મોનને વધારે છે.જ્યારે વૈજ્ઞાનિકોએ 25-25 પુરૂષો પર 1 અઠવાડિયા સુધી મેથી અને વાયગ્રાનો ઉપયોગ કર્યો ત્યારે તેમને જાણવા મળ્યું કે જેમને મેથીનો રસ આપવામાં આવ્યો હતો તેમની શારીરિક ક્ષમતા 30% વધી ગઈ હતી અને જેમને વાયગ્રા આપવામાં આવી રહી હતી તેમની શારીરિક ક્ષમતા ઘટી ગઈ હતી.

મેથીનો ઉપયોગ કેવી રીતે કરવો.તમે 25 ગ્રામ મેથીના દાણા લો. હવે તેને સાંજે પાણીમાં પલાળી દો અને સવારે ઉઠીને તે પાણીને ગાળી લો. આ પછી અઠવાડિયામાં ત્રણ વખત 200 ગ્રામ પાણીનું સેવન કરો.

આ સિવાય જ્યારે મેથીના પાન ઉપલબ્ધ હોય ત્યારે અઠવાડિયામાં ત્રણથી ચાર વખત 150 ગ્રામ મેથીના પાનનો ઉપયોગ કરો. આનાથી તમારી શારીરિક ક્ષમતામાં થોડી જ વારમાં વધારો થશે અને તમે ફરીથી સ્વસ્થ થશો.નિષ્ણાતોનો દાવો છે કે ઓર્ગેનિક મેથીમાંથી બનેલું આ લિક્વિડ હોર્મોન્સને સંતુલિત કરવામાં મદદરૂપ છે.

તે શરીરમાં ટેસ્ટોસ્ટેરોન અને એસ્ટ્રાડીઓલ નામના હોર્મોન્સને વધારવામાં પણ મદદ કરે છે.મેડીકલ સેન્ટર ઓફ બ્રિસ્બેનના સંશોધકોના જણાવ્યા અનુસાર, ભારતમાં મળતી મેથી પુરુષોની કામવાસનાને ખૂબ જ સારા સ્તરે વધારવામાં સક્ષમ છે.

રસોડામાં હાજર મેથી દાણાના ફાયદાઓ સે@ક્સ લાઈફને સુધારે છે. ડોક્ટરોના જણાવ્યા અનુસાર મેથીના દાણામાં જોવા મળતું સેપોનિન પુરુષોમાં જોવા મળતા ટેસ્ટોસ્ટેરોન હોર્મોન્સને ઉત્તેજિત કરે છે. તેના નિયમિત સેવનથી લોકોને ફાયદો થાય છે.

Advertisement