આજથી શરૂ થશે ભારે વરસાદનો રાઉન્ડ, આ વિસ્તારોમાં મન મૂકીને વરસશે મેઘરાજા….

હાલમાં રાજ્યના તમામ ભાગોમાં ચોમાસાની સત્તાવાર શરૂઆત થઈ ગઈ છે. મધ્યમની વાત કરીએ તો રાજ્યના વિવિધ ભાગોમાં કેટલાક વિસ્તારોમાં ભારે વરસાદ પડી રહ્યો છે અને ગુજરાતમાં ચોમાસું ધીમી ગતિએ આગળ વધી રહ્યું છે. ક્યારેક દક્ષિણ ગુજરાતના સૌરાષ્ટ્રના ભાગોમાં તો ક્યારેક સૌરાષ્ટ્રના તાલુકાઓમાં મેઘરાજા ધમાકેદાર બેટિંગ કરી રહ્યા છે.

Advertisement

મધ્ય ગુજરાત અને ઉત્તર ગુજરાતના કેટલાક ભાગોમાં સામાન્ય રીતે વરસાદ પડી રહ્યો છે. આજે પવનની દિશા ઉત્તર-પશ્ચિમ હશે, જેને આપણે વરસાદી પવન કહીએ છીએ. જો આજે વરસાદની શક્યતાની વાત કરીએ તો ખાસ કરીને સૌરાષ્ટ્રમાં વરસાદનું જોર વધુ રહેશે.

આથી દક્ષિણ ગુજરાતમાં વરસાદી ગતિવિધિઓ પણ મહત્વની રહેશે. જ્યારે કચ્છ ઉપરાંત ઉત્તર ગુજરાતમાં પણ આવી જ લોટરી આવી શકે છે. આજે જૂનાગઢ, ગીર સોમનાથ, પોરબંદર, રાજકોટ જિલ્લામાં ભારે વરસાદની આગાહી છે.દક્ષિણ ગુજરાત અને મધ્ય પૂર્વ ગુજરાતમાં પણ તેનો વિસ્તાર વધશે. હવામાન વિભાગે સુરત, વલસાડ, નવસારી, તાપી અને ડાંગમાં ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે.

સૌરાષ્ટ્રમાં પણ ભારે વરસાદની આગાહી છે. જૂનાગઢ, રાજકોટ, પોરબંદર, અમરેલી, ભાવનગર, ગીર સોમનાથ, મોરબી સહિતના જિલ્લાઓમાં વરસાદ પડશે.ગુજરાતના મોટાભાગના દરિયાકાંઠાના વિસ્તારોની સાથે મહેસાણા સાબરકાંઠામાં સૌથી સારો વરસાદ થવાનો છે.

રાજ્યના 11 જિલ્લા તાલુકાઓમાં રવિવારે સૌથી વધુ વરસાદ નોંધાયો હતો અને શનિવારે સૌથી વધુ 1.41 વરસાદ નવસારીમાં નોંધાયો હતો અને આગામી પાંચ દિવસમાં વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે. જે અંગે બોલતા માછીમારોને નજીકના ભવિષ્યમાં દરિયો ન ખેડવાની પણ સૂચના આપવામાં આવી છે અને અમદાવાદમાં આગામી પાંચ દિવસ વાદળછાયું વાતાવરણ રહેવાની શક્યતા છે.

સૌરાષ્ટ્રના દરિયાકાંઠાના વિસ્તારોમાં દક્ષિણ ગુજરાત, ઉત્તર ગુજરાત અને મધ્ય ગુજરાતમાં સારો વરસાદ થવાની સંભાવના છે. સૌરાષ્ટ્રમાં ખાસ કરીને ભાવનગર, અમરેલી, ગીર સોમનાથ અને જૂનાગઢમાં આ તમામ જિલ્લાઓમાં છૂટાછવાયા વિસ્તારોમાં સારો વરસાદ થવાની સંભાવના છે.

જોકે આજે ભારે વરસાદની કોઈ શક્યતા નથી. ત્યારે મધ્ય ગુજરાત, અમદાવાદ, આણંદ, ખેડા, વડોદરા અને મહિસાગરમાં પણ આ જિલ્લાના કેટલાક વિસ્તારોમાં સારો વરસાદ પડી શકે છે. ત્યારે ઉત્તર ગુજરાતના સાબરકાંઠા વિસ્તારોમાં સારો વરસાદ પડી શકે છે. મહેસાણાના વિસ્તારોમાં પણ વરસાદની સંભાવના છે.

Advertisement