આવનાર 2 દિવસ ગુજરાતના આ વિસ્તારોમાં ભારે પવન સાથે પડશે ભારેથી અતિભારે વરસાદ…

ગુજરાતના દરિયાકાંઠે ભારે પવન ફૂંકાશે. જેના કારણે મોટાભાગના બંદરો પર સિગ્નલ નંબર ત્રણ લગાવવામાં આવ્યા છે. થોડા દિવસો સુધી પવનની ગતિ વધી શકે છે, તેથી માછીમારોને દરિયો ન ખેડવાની સૂચના આપવામાં આવી છે. આ સાથે લોકોને બીચ પર ન જવા માટે પણ અપીલ કરવામાં આવી છે.

Advertisement

આગાહીના પગલે તંત્રએ એલર્ટ જાહેર કર્યું છે. ગુજરાત માટે હવામાનની આગાહી મુજબ, અમદાવાદ સહિત રાજ્યમાં 5 જુલાઈ સુધી ભારે વરસાદ અને ગાજવીજ સાથે વરસાદની સંભાવના છે. આ સાથે પવન 30 થી 40 કિમી પ્રતિ કલાકની ઝડપે ચાલી શકે છે.

આગામી બે દિવસ એટલે કે 29મી અને 30મીએ સૌરાષ્ટ્ર અને દક્ષિણ ગુજરાતમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે. 29 જૂને ભરૂચ, સુરત, નવસારી, અમરેલી અને ભાવનગરમાં ભારે વરસાદની આગાહી છે. 30મી જૂને ભરૂચ, સુરત, નવસારી, વલસાડ, પોરબંદર, જૂનાગઢ અને દેવભૂમિવર્કમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે.

આ સાથે 5 જુલાઈ સુધીમાં મેઘરાજાની સવારી રાજ્યના મોટાભાગના વિસ્તારોમાં પહોંચી જશે.રાજ્યના હવામાન વિભાગે રાજ્ય અને સૌરાષ્ટ્રમાં ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે.

રાજ્યમાં 1 જુલાઈ સુધી પવન સાથે ભારે વરસાદની સંભાવના છે. જે દરિયામાં ડિપ્રેશનને કારણે પવનની ઝડપ વધારી શકે છે. ત્યારે અમરેલી જિલ્લાના દરિયાકાંઠે તંત્ર એલર્ટ પર મુકાયું છે. જાફરાબાદ લાઇટ હાઉસ વિસ્તારમાં 3 નંબરનું સિગ્નલ લગાવી દેવામાં આવ્યું છે અને માછીમારોને દરિયાઈ પટ્ટામાં માછલી ન પકડવા સૂચના આપવામાં આવી છે.

હાલમાં દરિયામાં સામાન્ય પ્રવાહ જોવા મળી રહ્યો છે. 3 નંબરનું સિગ્નલ જારી કરવામાં આવ્યું છે અને સમગ્ર કિનારા માટે ચેતવણી જારી કરવામાં આવી છે. અમદાવાદમાં વાદળછાયું આકાશ સાથે હળવાથી મધ્યમ વરસાદની સંભાવના છે. અમદાવાદમાં સોમવારે વાદળછાયું વાતાવરણ રહ્યું હતું જેમાં સવારે ભેજનું પ્રમાણ 75 ટકા અને સાંજે 61 ટકા રહ્યું હતું.

હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર, અમદાવાદમાં આજે મહત્તમ તાપમાન 39 ડિગ્રીને આંબી શકે છે. બીજી તરફ હવામાનની આગાહી કરતી ખાનગી એજન્સીના જણાવ્યા મુજબ અમદાવાદ આગામી બે દિવસ ગરમ રહેશે અને વરસાદની શક્યતા ઓછી છે.

જ્યારે ગુરુવારથી શનિવાર દરમિયાન હળવાથી મધ્યમ વરસાદની શક્યતા છે. તમને જણાવી દઈએ કે, હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર, ગુજરાતના દરિયામાં ચોમાસાને કારણે લો પ્રેશર સર્જાયું છે અને દરિયાકાંઠે પવનની ગતિ વધી શકે છે ત્યારે ગુજરાતના દરિયાકાંઠે મીની વાવાઝોડાનું જોખમ છે.

આથી ગુજરાતના તમામ બંદરો પર સિગ્નલ નંબર 3 લગાવવામાં આવ્યા છે. અહીં 30 થી 40 કિમી પ્રતિ કલાકની ઝડપે પવન ફૂંકાઈ શકે છે, તેથી માછીમારોને દરિયો ન ખેડવાની ચેતવણી આપવામાં આવી છે. માછીમારોને 5 દિવસ સુધી દરિયો ન ખેડવાની સૂચના આપવામાં આવી છે.આજથી 1 જુલાઈ સુધી માછીમારોને દરિયો ન ખેડવાની ચેતવણી આપવામાં આવી છે.

આજે 3 જિલ્લામાં ભારે વરસાદ પડી શકે છે. તે જ સમયે, 11 જિલ્લામાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે. હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર સુરત, વલસાડ અને નવસારીમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે. બનાસકાંઠા, સાબરકાંઠામાં ભારે વરસાદની આગાહી છે. દાહોદ, છોટાઉદપુરમાં ભારે વરસાદની આગાહી છે. હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર ભરૂચ, ડાંગ અને તાપીમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે.

Advertisement