આવતીકાલથી શરૂ થશે વરસાદનું ધમાકેદાર બેટિંગ, હવામાન વિભાગે કરી આગાહી…

રાજ્યમાં કાળઝાળ ગરમીમાંથી લોકોને રાહત આપનાર મેઘરાજાએ હવે અનેક વિસ્તારોમાં હળવો વરસાદ વરસી રહ્યો છે. વલસાડમાં મોડી રાત્રે ધોધમાર વરસાદ પડ્યો છે. ભારે વરસાદને કારણે અનેક વિસ્તારોમાં પાણી ભરાઈ ગયા છે.

Advertisement

ભારે વરસાદના કારણે વલસાડ શહેરમાં માત્ર 4 કલાકમાં જ પાણી ભરાયા હતા. વલસાડમાં 4 કલાકમાં 6 ઈંચ વરસાદ નોંધાયો છે. પારડીમાં પણ સાડા ત્રણ ઈંચથી વધુ વરસાદ નોંધાયો હતો. રાજ્યના કેટલાક વિસ્તારોમાં મેઘરાજાની બેટિંગ ચાલી રહી છે. જો કે હજુ કેટલાક વિસ્તારોમાં વરસાદ થયો નથી.

જો કે, 1 જુલાઈથી રાજ્યમાં વરસાદ વધુ તીવ્ર બને તેવી શક્યતા છે. 1 જુલાઈ પછી સૌરાષ્ટ્ર અને દક્ષિણ ગુજરાતમાં ભારે વરસાદની શક્યતા છે. હવામાન વિભાગે આગામી પાંચ દિવસ સુધી સૌરાષ્ટ્ર-કચ્છ સહિત રાજ્યમાં સામાન્ય વરસાદની આગાહી કરી છે અને 1 જુલાઈથી વરસાદનું જોર વધવાની શક્યતા છે. હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર હાલમાં ગુજરાતમાં કોઈ સિસ્ટમ સક્રિય નથી. 1 જુલાઈ પછી વલસાડ, નવસારી, સુરત, દમણ અને દાદરા નગર હવેલીમાં ભારે વરસાદની શક્યતા છે.

અરવલ્લી, દાહોદ, બનાસકાંઠા અને સાબરકાંઠામાં પણ ભારે વરસાદની આગાહી છે.ગુજરાતમાં ચોમાસાનું આગમન થયું છે, જેના કારણે અનેક વિસ્તારોમાં મેઘરાજાએ જોરદાર સ્વરૂપ બતાવ્યું છે, તો કેટલાક વિસ્તારોમાં કોરાધાકોર છે, તો ભાવનગર જિલ્લામાં મેઘરાજાએ તોફાની બેટિંગ કરી છે. પ્રખ્યાત મંદિર બગદાણામાં ગાજવીજ સાથે માત્ર ત્રણ કલાકમાં 6 ઈંચ વરસાદ પડ્યો હતો.

જેના કારણે ચારે બાજુ જળબંબાકારની સ્થિતિ સર્જાઈ હતી.ભાવનગર જિલ્લાના મોટાભાગના વિસ્તારોમાં મેઘરાજા વરસી રહ્યા છે. ખાસ કરીને બગદાણાના પ્રસિદ્ધ યાત્રાધામ પર વીજળી પડી હતી અને માત્ર ત્રણ કલાકમાં 6 ઈંચ વરસાદ રસ્તાઓ પર પડી જતાં બગદાણા નદીમાં વરસાદી પાણી ફરી ઘોડાપુરમાં ફેરવાઈ ગયા હતા. મોસમ પહેલા પડેલા ભારે વરસાદને કારણે બગડ ડેમ ઓવરફ્લો થઈ ગયો છે.

જેના કારણે બગડના નીચાણવાળા વિસ્તારોમાં આવેલા અનેક ગામોમાં પાણી ભરાઈ ગયા છે.પ્રદુષિત પાણી ફરી વળતાં મહુવા-બગદાણા અને તળાજા-મહુવા માર્ગો બંધ થઈ ગયા છે. બગદાણામાં 6 ઈંચ મુશળધાર વરસાદથી વિસ્તારમાં પાણી ભરાયા હતા.

રસ્તાઓ અને શેરીઓમાં બે થી ત્રણ ફૂટ પાણી ભરાઈ ગયા હતા. બગદાણા ઉપરાંત કરમડિયા, માતલપર, બેડા, મોણપર, નવગામ (રતનપર), ટીટોડિયા, ધરાઈ, રાલગાંવ, બોરલા સહિતના આસપાસના ગ્રામ્ય વિસ્તારોમાં પણ સારો વરસાદ થયો હતો.

મહત્વપૂર્ણ છે કે હવામાન વિભાગે જિલ્લામાં ધોધમાર વરસાદની આગાહી કરી હતી. જેને પગલે મોડી રાતથી જ જિલ્લાના તમામ તાલુકાઓમાં ધોધમાર વરસાદ વરસ્યો હતો. ગત મોડી રાત્રે વલસાડ જિલ્લામાં વરસેલા વરસાદ પર એક નજર કરીએ તો ઉમરગામ 14 મી.મી., કપરાડા 1 ઇંચ, ધરમપુર 1 ઇંચ, વાપી 1.44 ઇંચ, પારડી 3.6 ઇંચ, વલસાડ શહેર 6.4 ઇંચ પડ્યો હતો.

Advertisement