આવનાર 24 કલાકમાં સમગ્ર ગુજરાતમાં થઈ શકે છે મેઘ મહેર, જાણો કયા વિસ્તારોમાં પડશે વધારે વરસાદ…

ગુજરાતમાં ચોમાસાનું વિધિવત રીતે આગમન થઈ ગયું છે. રાજ્યમાં ચોમાસાનું આગમન થતાં સૌરાષ્ટ્ર અને દક્ષિણ ગુજરાતના કેટલાક વિસ્તારમાં વરસાદ વરસી રહ્યો છે. રાજ્યમાં છેલ્લા 24 કલાકમાં 71 તાલુકામાં વરસાદ પડ્યો છે. રાજ્યમાં ચોમાસાનું આગમન થતાં સૌરાષ્ટ્ર અને દક્ષિણ ગુજરાતના કેટલાક વિસ્તારમાં વરસાદ વરસી રહ્યો છે. રાજ્યમાં છેલ્લા રાજ્યમાં 24 કલાકમાં 71 તાલુકામાં વરસાદ પડ્યો છે.

રાજ્યના મોટાભાગના જિલ્લાઓમાં હાલ વાદળછાયું વાતાવરણ છે. કેટલાક વિસ્તારોમાં વરસાદ પણ પડી રહ્યો છે. જેના કારણે લોકોને ગરમીમાંથી રાહત મળી છે. રાજ્યના હવામાન વિભાગે વરસાદની આગાહી કરી છે. હવામાન વિભાગે સૌરાષ્ટ્ર, અમદાવાદ અને ગાંધીનગરના કેટલાક વિસ્તારોમાં વરસાદની આગાહી કરી છે.

હવામાન વિભાગે રાજ્યમાં વરસાદની આગાહી કરી છે. અરબી સમુદ્રમાં વરસાદી સિસ્ટમ સક્રિય હોવાથી સમગ્ર ગુજરાતમાં વરસાદની આગાહી છે. સૌરાષ્ટ્રના કેટલાક વિસ્તારોમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે. જૂનાગઢ, રાજકોટ, અમરેલી, ગીર સોમનાથ અને જામનગરમાં પણ વરસાદની સંભાવના છે.

તેથી પાટણ, બનાસકાંઠા અને ડીસામાં વરસાદની સંભાવના છે. અમદાવાદ અને ગાંધીનગરમાં પણ વરસાદની આગાહી છે. અમદાવાદ-ગાંધીનગરમાં આજે વરસાદની આગાહી છે. હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર આગામી સપ્તાહે રાજ્યભરમાં સારો વરસાદ થવાની સંભાવના છે. દક્ષિણ ગુજરાત અને સૌરાષ્ટ્રના દરિયામાં પણ કરંટ જોવા મળ્યો છે.

વલસાડના તિથલ ખાતે બપોર બાદ દરિયો તોફાની બન્યો હતો અને ઊંચા મોજા ઉછળવા લાગ્યા હતા. જેના કારણે પ્રવાસીઓને દરિયાની નજીક ન જવા સૂચના આપવામાં આવી છે. બીજી તરફ દ્વારકાના દરિયામાં પણ ઉંચા મોજા જોવા મળ્યા હતા. ગોમતી ઘાટ પર 5 થી 6 ફૂટ ઉંચા મોજા ઉછળ્યા છે. તેમજ મુસાફરોને સાવચેત રહેવા અપીલ કરવામાં આવી હતી.

અરબી સમુદ્રમાં વરસાદી સિસ્ટમ સક્રિય થવાના કારણે સમગ્ર રાજ્યમાં વરસાદનું હવામાન વિભાગનું અનુમાન છે. અમદાવાદ અને ગાંધીનગરમાં સામાન્ય વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે. હવામાન વિભાગની આગાહી મુજબ આજે સૌરાષ્ટ્રમાં મધ્યમથી ભારે વરસાદનું અનુમાન છે. જૂનાગઢ, રાજકોટ, અમરેલી, ગીર સોમનાથ અને જામનગર જિલ્લામાં વરસાદ વરસશે. સાથે જ પાટણ અને બનાસકાંઠા જિલ્લામાં પણ વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે.

નોંધનીય છે કે ગુજરાતમાં ચોમાસાની સત્તાવાર શરૂઆત થઈ ગઈ છે. હવામાન વિભાગે આ વખતે ચોમાસા દરમિયાન રાજ્યમાં 96 થી 104 ટકા વરસાદની આગાહી કરી છે. ગુજરાતમાં ગયા વર્ષે 32 ઈંચ સાથે સરેરાશ 96.70 ટકા વરસાદ નોંધાયો હતો. હવામાન વિભાગે આગામી પાંચ દિવસ સુધી સમગ્ર રાજ્યમાં હળવાથી મધ્યમ વરસાદની આગાહી કરી છે.