અંબાલાલ પટેલે વરસાદને લઈને કરી નવી આગાહી, આ તારીખ સુધીમાં ગુજરાતમાં પડશે ભારેથી અતિભારે વરસાદ, જાણો આ નવી આગાહી વિશે..

ગુજરાતમાં કાળઝાળ ગરમીથી રાહત મેળવવા લોકો વરસાદની રાહ જોઈ રહ્યા છે. રાજ્યના અનેક ભાગોમાં છૂટોછવાયો વરસાદ પડી રહ્યો છે. પરંતુ હજુ સુધી સામાન્ય વરસાદ થયો નથી. તેવામાં હવામાન વિભાગે આગાહી કરી છે.

Advertisement

ગુજરાતમાં આગામી 5 દિવસ સુધી વરસાદી માહોલ જામવાની સંભાવના છે જેના કારણે ધરતીપુત્રોમાં ખુશીની લહેર ફરી વળી છે.હવામાનશાસ્ત્રી અંબાલાલ પટેલે ગુજરાતમાં ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે. ગુજરાતમાં ચોમાસું સારું રહેશે અંબાલાલ પટેલે રાજ્યના ખેડૂતો માટે આગાહી કરી છે. ગુજરાતે મોટી આગાહી કરી છે કે રાજ્યના કયા વિસ્તારોમાં અને ક્યારે ભારે વરસાદ પડશે.

આખા ગુજરાતમાં વાવણી લાયક વરસાદ ક્યારે થશે? આ તમામ પ્રશ્નો અંગે અંબાલાલ પટેલ દ્વારા આગાહી કરવામાં આવી છે. અંબાલાલ પટેલે ખેડૂતોને સંકેત આપ્યો છે કે વાવણીના વરસાદથી વંચિત વિસ્તારો માટે સારો સમય આવશે. ઉત્તર ગુજરાત મધ્ય ગુજરાતમાં હાલ વાવણી લાયક વરસાદ નહીં પડે. પંચના અનેક વિસ્તારોમાં વાવણી ન થવાની સંભાવના છે.

અંબાલાલ પટેલની આગાહી મુજબ હવે ઉત્તર ગુજરાત અને મધ્ય ગુજરાતમાં ભારે વરસાદ પડશે. અને 20મી સુધી ગુજરાતમાં વાવણી લાયક વરસાદ પડશે તેવી આશા વ્યક્ત કરી. ઉત્તર ગુજરાત અને મધ્ય ગુજરાત માટે 30 જૂન સુધી સારા સમાચાર છે.

ઉત્તર ગુજરાત અને મધ્ય ગુજરાતમાં 20મી સુધી વાવણીલાયક વરસાદ પડી શકે છે.બીજી તરફ સૌરાષ્ટ્ર અને દક્ષિણ ગુજરાતમાં 30 જૂન સુધી સારા વરસાદની સંભાવના છે. દરમિયાન અંબાલાલ પટેલે પાટણ અને મહેસાણામાં 20મી સુધી વરસાદની આગાહી કરી છે.

અંબાલાલ પટેલની આગાહી મુજબ ગુજરાતમાં સારો વરસાદ પડશે અને સૌરાષ્ટ્ર દક્ષિણ ગુજરાતમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે. અંબાલાલ પટેલે કેટલાક વિસ્તારોમાં ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે. મધ્યપ્રદેશના પાનખર વિસ્તારોમાં પણ ભારે વરસાદની સંભાવના છે.

જુલાઈની શરૂઆતમાં કેટલાક વિસ્તારોમાં ભારે વરસાદ થઈ શકે છે. 15 જુલાઈ સુધી ભારે વરસાદની શક્યતા છે. અને અંબાલાલ પટેલ દ્વારા 20 જુલાઈ સુધી ઉત્તર ભારતમાં ભારે વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે.

અંબાલાલ પટેલે જણાવ્યું હતું કે સપ્ટેમ્બરના અંતિમ દિવસોમાં ઓછા વરસાદની સંભાવના છે.તેમણે ખેડૂતોને અડવા નક્ષત્રમાં વાવણી કરવાની સલાહ પણ આપી હતી. આગામી 5 દિવસ ગુજરાતમાં ભારે વરસાદ જોવા મળી શકે છે. કેટલાક વિસ્તારોમાં ભારે વરસાદની પણ શક્યતા છે.

સૌરાષ્ટ્રના ભાગો અને દક્ષિણ ગુજરાતમાં સુરત, નવસારી અને વલસાડ જેવા વિસ્તારોમાં હળવાથી ભારે વરસાદની અપેક્ષા છે, જ્યારે મધ્ય ગુજરાતમાં મધ્યમ વરસાદની અપેક્ષા છે. ઉલ્લેખનીય છે કે, ગાંધીનગરમાં રાહત કમિશનર અને સચિવની અધ્યક્ષતામાં વેધર વોચ ગ્રુપની સમીક્ષા બેઠક યોજાઈ હતી.

આજે ગાંધીનગરમાં રાહત કમિશનરની અધ્યક્ષતામાં વેધર વોચ ગ્રુપની બેઠકમાં IMD અધિકારી એમ.મોહંતીએ જણાવ્યું હતું કે આગામી પાંચ દિવસમાં સમગ્ર ગુજરાતમાં હળવાથી મધ્યમ વરસાદની શક્યતા છે.

Advertisement