અંબાલાલ પટેલની આગાહી, આવનાર 5 દિવસ ગુજરાતના આ વિસ્તારોમાં પડી શકે છે ભારેથી અતિભારે વરસાદ…

ગુજરાતમાં હાલ સૌરાષ્ટ્ર અને દક્ષિણ ગુજરાતના કેટલાક ભાગોમાં વરસાદ પડી રહ્યો છે. બીજી તરફ હવામાન વિભાગે આજે સૌરાષ્ટ્ર અને દક્ષિણ ગુજરાતમાં વરસાદની આગાહી કરી છે. હવામાનશાસ્ત્રી અંબાલાલ પટેલે ખેડૂતો માટે સારા સમાચાર આપ્યા છે. અંબાલાલ પટેલના મતે આ વર્ષે ચોમાસું સારું રહેશે.આ ઉપરાંત 22મીથી ગુજરાતના ઘણા ભાગોમાં ભારે વરસાદ પડશે.

Advertisement

અંબાલાલ પટેલના જણાવ્યા અનુસાર 22 જૂનથી જુલાઈ અને ઓગસ્ટના પ્રથમ સપ્તાહ સુધી સારો વરસાદ પડશે. સપ્ટેમ્બરના અંતિમ દિવસોમાં ઓછો વરસાદ પડશે. સાથે જ અંબાલાલ પટેલે ખેડૂતોને આદ્રા નક્ષત્રમાં વાવણી કરવાની સલાહ આપી છે.ગુજરાતમાં ચોમાસાની શરૂઆત થતાની સાથે જ હવામાન વિભાગે રાજ્યમાં વરસાદને લઈને મોટી આગાહી કરી છે.

આગાહીમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે રાજ્યમાં આગામી પાંચ દિવસ સુધી વરસાદ થવાની સંભાવના છે. બીજી તરફ અંબાલાલ પટેલે 26 અને 27 જૂન બાદ વડોદરા આણંદ-ખેડામાં ભારે વરસાદની શક્યતા વ્યક્ત કરી છે. વલસાડ જિલ્લાની વાત કરીએ તો, ઉમરગામ વાપી પારડી સહિત વલસાડના મોટાભાગના વિસ્તારોમાં વરસાદ નોંધાયો છે, જેમાં ઉમરગામમાં સૌથી વધુ 5.8 ઈંચ વરસાદ નોંધાયો છે.

હવામાનશાસ્ત્રી અંબાલાલ પટેલે ગુજરાતમાં 3 અને 4 જૂન પછી વડોદરા, આણંદ અને ખેડામાં ભારે વરસાદની શક્યતા છે. જુલાઈથી ઓગસ્ટના પ્રથમ સપ્તાહમાં સારા વરસાદની અપેક્ષા છે. સપ્ટેમ્બરના અંતિમ દિવસોમાં ઓછો વરસાદ પડશે. નદીઓના જળસ્તરમાં વધારો થયો છે. અને અંબાલાલ પટેલે ખેડૂતોને આંધળા નક્ષત્રમાં વાવણી કરવાની સલાહ આપી છે.હવામાન વિભાગ દ્વારા દક્ષિણ ગુજરાત અને દરિયાકાંઠાના વિસ્તારોમાં વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે. ગુજરાતના કેટલાક ભાગોમાં ભારે વરસાદ પડશે. નવસારી, સુરત, દમણ, દાદરા, નગર હવેલી અને વલસાડમાં ભારે વરસાદની શક્યતા છે.

હવામાન વિભાગે વલસાડમાં ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે. અમદાવાદ અને ગાંધીનગરમાં છૂટાછવાયા વરસાદની શક્યતા છે.રાજ્યમાં 24 જૂનથી 30 જૂન દરમિયાન ભારે વરસાદ પડશે. કેટલાક ભાગોમાં ભારે વરસાદ પડશે. દક્ષિણ ગુજરાત અને સૌરાષ્ટ્રના ભાગોમાં હળવોથી ભારે વરસાદ પડશે. મધ્ય ગુજરાતમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે.

પંચમહાલમાં પણ ભારે વરસાદની સંભાવના છે. રાજસ્થાનના કેટલાક વિસ્તારોમાં પણ ભારે વરસાદની સંભાવના છે.ઓગસ્ટના પ્રથમ મહિનામાં સારો વરસાદ થશે. દક્ષિણ ગુજરાતમાં તાપી સહિતની નદીઓના જળસ્તરમાં વધારો થશે. નર્મદા નદીના જળસ્તરમાં વધારો થશે. ઓગસ્ટના અંતમાં અને સપ્ટેમ્બરમાં ઉત્તર ગુજરાત અને સૌરાષ્ટ્રના ભાગોમાં છૂટાછવાયા વરસાદની સંભાવના છે.

Advertisement