અનિલ કપૂરના હીરો બનતા પહેલા જ કરી દેવામાં આવી હતી આ ભવિષ્યવાણી, તેના પિતાની એક વાતે તેમને બનાવી દીધા સ્ટાર…

ઝકાસ અનિલ કપૂર એવા મહાન અભિનેતા છે, જેમની સાથે આજે પણ દરેક અભિનેત્રી કામ કરવાની ઈચ્છા રાખે છે. અનિલ કપૂર, જે તેની ઉંમરથી અડધી દેખાય છે, તે ખરેખર એક મેગાસ્ટાર છે જેની સાથે આજના યુવા કલાકારો પણ સ્પર્ધા કરતા ડરે છે. અનિલ કપૂર ખૂબ જ સારા પિતા, પતિ, પુત્ર અને દરેકનો પ્રિય અભિનેતા છે.

Advertisement

આવો આજે અમે તમને અનિલના જીવન સાથે જોડાયેલ એક રહસ્ય જણાવીએ. આ એ સમયની વાત છે જ્યારે અનિલનો દૂર દૂર સુધી ફિલ્મો સાથે કોઈ સંબંધ નહોતો. બોની કપૂર દ્વારા નિર્મિત ફિલ્મ હમ પાંચની આ વાર્તા છે. બોનીની ડેબ્યૂ ફિલ્મ હમ પાંચના સેટ પર નક્કી કરવામાં આવ્યું હતું કે અનિલ વધુ સારો એક્ટર પણ બની શકે છે. આ તે સમયની વાત છે જ્યારે ફિલ્મ હમ પાંચનું શૂટિંગ બેંગ્લોરથી દૂર મેલકોટ નામના ગામમાં કરવાનું નક્કી કરવામાં આવ્યું હતું.

સંજીવ કુમાર, નસીરુદ્દીન શાહ, દીપ્તિ નવલ, અમરીશ પુરી, શબાના આઝમી, રાજ બબ્બર, મિથુન ચક્રવર્તી જેવા ઘણા સારા કલાકારો ફિલ્મના શૂટિંગ માટે ગામમાં પહોંચ્યા હતા. બોનીને આ ફિલ્મ બનાવવાની જવાબદારી સોંપવામાં આવી હતી. બોની પર તેના પિતાના બેનરને બચાવવાની સંપૂર્ણ જવાબદારી હતી અને તેની સાથે ફિલ્મને સુપરહિટ બનાવવાનું દબાણ હતું. તે સમયે બોનીના પિતા ફિલ્મોમાં ઊંડી ખોટમાંથી પસાર થઈ રહ્યા હતા.

વિશ્વાસપાત્ર અને નમ્ર વ્યક્તિની શોધમાં.બોનીને આ પ્રથમ નિર્મિત ફિલ્મ માટે વિશ્વાસપાત્ર અને નમ્ર વ્યક્તિની જરૂર હતી. મેલકોટ ગામમાં કોઈ સુવિધાઓ ન હોવા છતાં, બોની એક એવા નિર્માતા બનવા ઈચ્છતા હતા જે દરેક વસ્તુનું ધ્યાન રાખે, જેથી તમામ સ્ટાર્સ આરામદાયક અનુભવે.

તેથી જ ગામમાં કોઈ સુવિધા ન હોવા છતાં બોનીએ આખી ટીમ માટે શ્રેષ્ઠ સુવિધાઓ પૂરી પાડી. જેમાં 24 કલાક વીજળી, ગરમ અને ઠંડુ પાણી. વાત કરવા માટે STD સુવિધાઓ પણ સામેલ કરવામાં આવી હતી. પરંતુ તે એવા વ્યક્તિની શોધમાં હતો જે તેના દરેક કાર્યને સારી રીતે સંભાળી શકે. તમામ કલાકારોની સગવડતાની સાથે સાથે તે અન્યો પ્રત્યે પણ સારો વ્યવહાર રાખે છે.

તેણે આ બધા ગુણો માત્ર એક જ વ્યક્તિમાં જોયા અને તે હતા અનિલ કપૂર.બોનીએ તે જવાબદાર વ્યક્તિને તેના નાના ભાઈમાં જોયો. તે સમયે અનિલ બોલિવૂડ ફિલ્મોમાં સારા બ્રેકની રાહ જોઈ રહ્યો હતો. અનિલને ફિલ્મની આખી ટીમ સાથે મળવામાં ઘણો ઓછો સમય લાગ્યો હતો. ત્યાં હાજર દરેક જણ એક એક અભિનેતા અનિલથી ખૂબ જ ખુશ હતો.

તેમાંથી કેટલાકે બોની સામે અનિલના વખાણ પણ બાંધ્યા તો કેટલાકે તો એવું પણ કહ્યું કે અનિલ આવનારા સમયમાં વધુ સારા અભિનેતા તરીકે ઉભરી આવશે. પરંતુ બોની લોકોની આ બાબતોને બિલકુલ ગંભીરતાથી લેવા માંગતા નહોતા, કારણ કે તે સમયે તેમને ફિલ્મની જવાબદારીઓથી વધુ કંઈ જ મહત્વનું નહોતું.

અનિલની પ્રથમ કન્નડ ફિલ્મ.તે એક દિવસ હતો જ્યારે બોની કપૂર અને અનિલ કપૂરના પિતાએ બોનીને કહ્યું હતું કે તે અનિલને વધુ સારો અભિનેતા બનાવી શકે છે, પરંતુ તેના માટે તેણે અનિલને સંપૂર્ણ રીતે સમર્પણ કરવું પડશે. તે સમયે અનિલ કપૂર બોનીને તેની ફિલ્મોમાં મદદ કરતા હતા. ત્યાર બાદ બાપુએ અનિલને તેમની એક કન્નડ ફિલ્મમાં હીરો તરીકે લોન્ચ કર્યો, જે સુપરહિટ બની.

આ પછી અનિલે શક્તિ, હરે તુમ્હારે અને એક બાર કહો જેવી ફિલ્મોમાં મહત્વની ભૂમિકા ભજવી હતી. આ પછી અનિલે બોનીની ફિલ્મ વો 7 દિનમાં પહેલીવાર હીરો તરીકે કામ કર્યું. જે તે સમયની સુપરડુપર હિટ ફિલ્મ સાબિત થઈ હતી. આ પછી અનિલે ક્યારેય પાછું વળીને જોયું નથી. અનિલે તેની કારકિર્દીમાં ઘણી શાનદાર ફિલ્મો કરી અને આજે પણ તે સક્રિય કલાકારોમાંથી એક છે. 100 થી વધુ ફિલ્મો કરી ચુકેલા અનિલ આજના યુવા હીરોને બરાબરની સ્પર્ધા આપી રહ્યા છે.

Advertisement