ભારતમાં એક એવી જગ્યા જ્યાં છોકરીઓને એક કપ ચા કરતાં પણ સસ્તી મળે છે, જાણો કેમ…

દુનિયામાં વેશ્યાલયોની કમી નથી. દરેક દેશમાં એક વેશ્યાલય છે જ્યાં છોકરીઓના દેહનો વેપાર થાય છે. છોકરીઓને સારી કિંમતે વેચવામાં આવે છે. સ્વતંત્ર ભારતમાં એવી ઘણી જગ્યાઓ છે જ્યાં સ્ત્રીઓને પશુઓની ચીજ તરીકે ગણવામાં આવે છે, જે રીતે પશુઓનું ખરીદ-વેચાણ કરવામાં આવે છે, તેવી જ રીતે આ સ્થળોએ પણ નિર્દોષ છોકરીઓનું ખરીદ-વેચાણ કરવામાં આવે છે.

Advertisement

ભારતના મધ્ય પ્રદેશ રાજ્યના શિવપુરીમાં મહિલાઓ અને છોકરીઓના વેચાણ માટેનું બજાર છે.મહિલા ઉત્પીડન એ આપણા દેશની ખૂબ મોટી સમસ્યા બની ગઈ છે જ્યાં ભારત વિશ્વના ટોચના દેશોમાં ટોચ પર ઉભું છે, તે જ ભારતમાં મહિલાઓને સમાન અધિકારો માટે હજુ પણ કાયદાકીય લડાઈ લડવી પડે છે. જે દેશમાં મહિલાઓને તેમના અધિકારોની સ્વતંત્રતા નથી મળતી, તે દેશનો વિકાસ હંમેશા અધૂરો રહે છે.

આજે પણ મહિલાઓની સ્થિતિમાં બહુ સુધારો થયો નથી, આજે પણ આપણા દેશમાં મહિલાઓને અનેક રીત-રિવાજો અને સંસ્કારોના આધારે હેરાન કરવામાં આવે છે. કહેવા માટે તો આપણા દેશમાં મહિલાઓના અધિકારો અને સંરક્ષણ માટે ઘણા કાયદાઓ બન્યા છે, પરંતુ આજે પણ સ્વતંત્ર ભારતમાં એવી ઘણી જગ્યાઓ છે જ્યાં મહિલાઓને પશુઓની ચીજ તરીકે ગણવામાં આવે છે.

જે રીતે પ્રાણીઓની ખરીદી અને વેચાણ કરવામાં આવે છે. સ્થળોએ મહિલાઓ, નિર્દોષ છોકરીઓને ખરીદી અને વેચવામાં આવે છે.ભારતના મધ્ય પ્રદેશ રાજ્યના શિવપુરીમાં મહિલાઓ અને છોકરીઓના સમર્થન માટેનું બજાર છે, જ્યાં તેઓ રૂ. 10 થી રૂ. 100 સુધીના સ્ટેમ્પ પર વેચાય છે. તમને આ સાંભળીને નવાઈ લાગશે પરંતુ આ વાત એકદમ સાચી છે. અહીંના લોકો આને દુષ્કર્મ કહે છે.

આ સ્ટેમ્પ પેપર પર મહિલાઓના જીવનના નિર્ણયો લેવામાં આવે છે, ખરીદનાર દ્વારા ચૂકવવામાં આવેલી રકમના આધારે, આ સ્ટેમ્પ પેપર પર કરાર કરાયેલા પુરુષ સાથે મહિલાના રહેવાના દિવસો નક્કી કરવામાં આવે છે. કોન્ટ્રાક્ટમાં નિર્ધારિત સમય પછી, મહિલા પાછી આવે છે અને ફરીથી તે જ પ્રક્રિયા પ્રવાસ પર જાય છે. સૌથી મોટી વાત એ છે કે આ અનૈતિક કૃત્ય અંગે ઘણા લોકોએ પોતાનો અવાજ ઉઠાવ્યો છે પરંતુ એવી સરકારો છે જે પોતાની વોટબેંકના કારણે આંધળી છે.

વાસ્તવમાં, એક અહેવાલ અનુસાર, આ મધ્યપ્રદેશના શિવપુરીની પ્રથા છે જેને ધડીચા પ્રથા તરીકે ઓળખવામાં આવે છે. અહીં આ રિવાજના નામે ગરીબ છોકરીઓનો વેપાર થાય છે જેમાં પુરૂષો પોતાની પસંદની મહિલા માટે બોલી લગાવે છે, ત્યારબાદ તેમની વચ્ચે 10 રૂપિયાથી લઈને 100 રૂપિયા સુધીના સ્ટેમ્પ પર ડીલ થાય છે. તમને જણાવી દઈએ કે અહીં દર વર્ષે આ સ્ટેમ્પ પર 300 થી વધુ મહિલાઓની ખરીદી અને વેચાણ થાય છે. અને તે પુરુષે સ્ત્રીને ચોક્કસ રકમ ચૂકવવી પડે છે.

Advertisement