ભુલથી પણ મહિલાની આ એક વસ્તુને ન જોવી જોઈએ, નહીતો રાજા પણ બની જશે ગરીબ…

ભારતીય સંસ્કૃતિમાં મહિલાઓને પૂજનીય માનવામાં આવે છે. આપણા દેશમાં સ્ત્રીનું સ્થાન દેવી જેવું છે અને તેને ઘરની લક્ષ્મી પણ કહેવામાં આવે છે.વૈદિક વ્યવસ્થામાં લક્ષ્મીજીને સંપત્તિનું ખાતું, માતા સરસ્વતીને શિક્ષણ ખાતું અને શક્તિ ખાતું આપવામાં આવ્યું છે. માતા મહાકાલી ને. જો ગરુડ પુરાણ, પુરાણ અને સામુદ્રિક શાસ્ત્રની વાત કરીએ તો આ બધામાં સ્ત્રીઓના અંગો વિશે વિગતવાર પ્રકાશ પાડવામાં આવ્યો છે. આચાર્ય ચાણક્ય તેમની નીતિઓ માટે આખી દુનિયામાં જાણીતા છે.

Advertisement

પોતાના સમયમાં જ્ઞાન અને બુદ્ધિના બળ પર તેમણે સામાન્ય માણસને રાજા બનાવ્યો. તેમણે તેમના જીવનકાળ દરમિયાન ઘણી વસ્તુઓનો પણ અનુભવ કર્યો, જેનો ઉલ્લેખ તેમણે તેમના પુસ્તક ચાણક્ય નીતિમાં કર્યો છે.જો કોઈ વ્યક્તિ ચાણક્ય નીતિમાં દર્શાવેલ આ બધી વાતોનું પાલન કરે છે તો તેને જીવનભર પરેશાનીઓનો સામનો કરવો પડતો નથી. હા, ચાણક્ય નીતિમાં દર્શાવેલ તમામ બાબતો અસરકારક માનવામાં આવે છે.

આ ક્રમમાં તેણે પોતાના પુસ્તકમાં જણાવ્યું છે કે મહિલાઓના શરીરમાં કેટલાક એવા અંગો છે જે ખૂબ જ શુભ માનવામાં આવે છે. જો તમે આ અંગને સ્પર્શ કરશો તો તમને ચોક્કસ લાભ મળી શકે છે. તો ચાલો જાણીએ સ્ત્રી અંગો વિશે વિગતવાર માહિતી.તેના ફળ ઉપલબ્ધ નથી. તે જ ક્રમમાં, જે સ્ત્રી તેના પતિને હેરાન કરે છે અને તેને હંમેશા મુશ્કેલીમાં જુએ છે, તે સફળ થઈ શકતી નથી.

1.જે વ્યક્તિ માતાને પોતાના બાળકને સ્તનપાન કરાવતી જુએ છે અને ખોટા વિચારો ધરાવે છે તે મહાન પાપી માનવામાં આવે છે. મહિલાઓ પ્રત્યે ખરાબ લાગણી ધરાવનાર વ્યક્તિ ક્યારેક તેના મૃત્યુનું કારણ બની જાય છે.

2.કોઈ પુરુષે સ્ત્રીને વેશમાં સ્નાન કરતી ન જોવી જોઈએ. આમ કરવું ઘાતક પાપ ગણાય છે. ચાણક્ય નીતિ અનુસાર સ્ત્રીને ગુપ્ત રીતે સ્નાન કરતી જોવી એ મહાપાપ માનવામાં આવે છે. એટલા માટે તમારે આવી ભૂલ ક્યારેય ન કરવી જોઈએ, નહીં તો તમારું મૃત્યુ પણ થઈ શકે છે.

3.સ્ત્રી સિવાય કોઈ પુરુષે ક્યારેય સ્તનો તરફ જોવું જોઈએ નહીં. કારણ કે માનવ ઉત્પત્તિ અને ઉછેરનો પ્રારંભિક તબક્કો પણ અહીંથી શરૂ થાય છે. આમ કરવાથી તમે ગંભીર પાપનો ભાગ બનો છો. શાસ્ત્રો અનુસાર આવી વ્યક્તિ ક્યારેય ફરી જન્મ લેતી નથી.

હવે તમારા મનમાં આ સવાલ આવતો જ હશે કે એવો કયો ભાગ છે જેને સ્પર્શ કરવાથી જ ઘરની પ્રગતિ થાય અને અધૂરા સપના સાકાર થવા લાગે. તો ચાલો તમને જણાવી દઈએ કે અમે જે ભાગની વાત કરી રહ્યા છીએ તે મહિલાઓના કાનની પાછળ છે.

તમને જણાવી દઈએ કે મહિલાઓના શરીરના આ ભાગને ખૂબ જ શુભ માનવામાં આવે છે અને જો કોઈ વ્યક્તિ આ ભાગને સ્પર્શ કરે છે તો તેના જીવનમાં ખુશીઓ આવે છે અને પૈસાની કોઈ કમી નથી હોતી.જો કે તમને જણાવી દઈએ કે તમારે તેને વહેલા સવારમાં જ મેળવી લેવું જોઈએ. સ્ત્રીઓના આ ભાગને સ્પર્શ કરવો જોઈએ. સવારે વહેલા ઉઠીને સ્ત્રીની આ વસ્તુને સ્પર્શ કરવાથી કોઈ નુકસાન થતું નથી અને ઘરમાં પુષ્કળ અનાજ પણ રહે છે.

Advertisement