બોટાદના ગોતેશ્વર મહાદેવના મંદિરમાં આવેલ કળશીમાં જોવા મળ્યા નાગદેવતા, દર્શન માટે ઉમટી ભીડ….

હિંદુ કેલેન્ડર મુજબ, શ્રાવણ વદ પાંચમનો મહિનો નાગ પંચમી તરીકે ઉજવવામાં આવે છે, જે દિવસે નાગદેવતાની પૂજા કરવામાં આવે છે. વ્રતનું પાલન કરીને, કુલેર અને તલવતનો પ્રસાદ સાપ દેવતાને આપવામાં આવે છે.

Advertisement

પરંતુ આખું વર્ષ પણ નાગદેવતાઓ પોતાના ભક્તોને નમન કરતા રહે છે અને શિવ મંદિરમાં દર્શન કરીને જ ભક્તો આનંદ અનુભવે છે.ત્યારે આજે બોટાદમાં હરણકુઈ નવહથ્થા હનુમાન મંદિર નો એક વીડિયો વાઈરલ થયો છે જેમા નાગદેવતા કળશીમાં જોવા મળ્યા હતા.

માનવ જીવન ભક્તિમય છે. જ્યાં ભક્તિ હોય છે, ત્યાં ઘણીવાર શ્રદ્ધા અને ચમત્કારો જોવા મળે છે. આવો જ એક ચમત્કારિક કિસ્સો બોટાદમાં બન્યો હતો. બોટાદ શહેરમાં આવેલ ગોટેશ્વર મહાદેવ મંદિર જ્યાં હનુમાનજી મહારાજ સાથે ગોટેશ્વર મહાદેવ પણ બિરાજમાન છે અને આ મંદિર હરણકુઇ વિસ્તારમાં આવેલું છે. બપોરે એક કોબ્રા સાપ અચાનક જે મહાદેવ મંદિરમાં આવ્યો અને શિવલિંગ પર બેસી ગયો.

આ સમગ્ર દ્રશ્ય પૂજારીના ધ્યાને આવ્યા બાદ આસપાસના ભક્તો આ નજારો જોવા માટે ઉમટી પડ્યા હતા અને મંદિરમાં ભક્તોની ભીડ જોવા મળી હતી. તેમના દર્શન માટે મોટી સંખ્યામાં ભક્તો ઉમટી પડ્યા હતા. લોકોએ દર્શનનો લાભ લીધો અને ધન્યતા અનુભવી.

તેમજ મંદિરના પૂજારીએ નાગ દેવતાની આરતીનું પઠન કર્યું હતું અને ધૂપ અને દૂધ અર્પણ કર્યું હતું. આ ચમત્કાર જેવી ઘટનાનો વીડિયો હાલ સોશિયલ મીડિયા પર વાયરલ થઈ રહ્યો છે.

મળતી માહિતી અનુસાર, બોટાદના હરણકુઇ નવહટ્ટ હનુમાન મંદિરમાં આવેલા ગોટેશ્વર મહાદેવના મંદિરના કલરમાં નાગ દેવતાઓ જોવા મળ્યા હતા. દરમિયાન આ સમાચાર જંગલની આગની જેમ ફેલાતા મંદિરમાં લોકોની ભીડ ઉમટી પડી હતી. અને ભક્તોએ નાગદેવતાના દર્શન કર્યા હતા.

ત્યાં મંદિરના પૂજારીએ નાગદેવતાની આરતી કરી અને તેમને કંકુ દિવા કર્યા. જે બાદ નાગને નીચે લાવવામાં આવ્યો હતો. આ ઘટનાનો વીડિયો હાલ સોશિયલ મીડિયા પર વાયરલ થઈ રહ્યો છે. જો કે આ વીડિયો હાલ સોશિયલ મીડિયા પર વાયરલ થઈ રહ્યો છે.

આવીજ એક બીજી ઘટના જેમાં એક મંદિરમાં એક અદ્ભુત નજારો જોવા મળ્યો જ્યારે એક કોબ્રા સાપ મંદિરની મૂર્તિઓને લપેટીને પોતાનો આદર બતાવતો જોવા મળ્યો. આ સાપ શિવલિંગ પર એવી રીતે બેઠો હતો જાણે ભગવાન શિવના ગળામાં વીંટળાયેલો હોય.

રાજસ્થાનના ઝાલાવાડ જિલ્લાના ગંગધર શહેરમાં છોટી કાલી સિંધ નદીના કિનારે બનેલા મંદિરમાં આ ચોંકાવનારો નજારો જોવા મળ્યો હતો.કોબ્રા સાપ સૌપ્રથમ હનુમાન મંદિરમાં દેખાયો હતો, જ્યાં તે સાપના પગની આસપાસ લપેટાયેલો હતો. દેવતા હનુમાન પ્રતિમા.

જેના થોડા સમય બાદ કોબ્રા સાપ નજીકના શ્રી રત્નેશ્વર મહાદેવ મંદિર અને શ્રી ગૌરી શંકર મહાદેવ મંદિરના પેગોડામાં પહોંચી ગયો હતો અને શિવલિંગની પ્રદક્ષિણા કર્યા બાદ કુંડળીને અથડાયા બાદ બેસી ગયો હતો.નજારો એટલો અદ્ભુત બની ગયો હતો કે જાણે ભગવાન શંકર પોતે ગળામાં સાપની માળા પહેરીને બેઠા હોય. આ ઘટનાથી ઉત્સાહિત ભક્તોએ પણ આને ચમત્કારિક ઘટના ગણાવી ભગવાનની જયજયકાર શરૂ કરી.

Advertisement