ચોમાસાનું વધ્યું જોર, આજે આ વિસ્તારોમાં થશે ભારેથી અતિભારે વરસાદ, જાણો અત્યાર સુધી કેટલો પડ્યો વરસાદ….

અરબી સમુદ્રમાં ભારે વરસાદની સિસ્ટમ સક્રિય થતાં. અને દક્ષિણ ગુજરાતથી લઈને કર્ણાટકના દરિયાકાંઠે ટ્રોફી સર્જાતા. સૌરાષ્ટ્રના પખવાડિયાથી ખેતી માટે કાચા સોના જેવો વરસાદ વરસી રહ્યો છે. વરસાદ જોરદાર હતો અને આજે ભારે વરસાદની સંભાવના છે.

Advertisement

આજે મેંદરડા, ધારી, ભીમદેવળ, ગીર પંથક અને બગસરામાં 1.5 ઈંચ વરસાદ નોંધાયો હતો. સત્તાવાર રીતે આજે રાજ્યના 4 તાલુકામાં નોંધાયેલા વરસાદમાં સૌરાષ્ટ્રના 7 તાલુકાનો સમાવેશ કરવામાં આવ્યો હતો.ગીરજાંગલ વિસ્તાર અને તાલાલા તાલુકાના ગ્રામ્ય વિસ્તારોમાં આજે ભારે વરસાદ પડ્યો હતો.

સુત્રાપાડ તાલુકાના ભીમદેવળ, રતીધાર, જસધાર, રામપરા, ખાંભા આનંદપરા વગેરે ગામોમાં એક કલાકમાં 1.5 થી 2 ઈંચ વરસાદ નોંધાયો છે. આજે વિશ્વભરના મેઘમહેરથી સોરઠમાં આનંદની લહેર ફેલાઈ ગઈ છે.

આજે જૂનાગઢ જિલ્લાના મેંદરડામાં 1.5 મીમી, કેશોદ, કાલવાર, માંગરોળ 1.5 મીમી, વંથલી, માળીયા હાટીના, વિસાવદર, જૂનાગઢ, માણાવદરમાં 5 મીમી વરસાદ નોંધાયો છે.જામનગર જિલ્લાના કાલવાર અને જામજોધપુરમાં આજે એક ઈંચ અને લાલપુરમાં અડધો ઈંચ વરસાદ નોંધાયો હતો.

નદી નાળામાં પાણી વહેવા લાગ્યા. મોરબીમાં રાત્રિ દરમિયાન અડધો ઈંચ (15 મીમી) વરસાદ નોંધાયો હતો અને મોરબીના જુના બસ સ્ટેન્ડ, શનાળા રોડ, રવાપર રોડ, રામ ચોક, ગાંધી ચોક, ગ્રીન ચોક, મુખ્ય પરબજાર વિસ્તાર, શાકમાર્કેટ, નેહરુ ગેટ પાસે વગેરે વિસ્તારોમાં ભારે વરસાદ પડ્યો હતો.

ભરવામાં આવ્યા હતા અને પ્રિ-મોન્સુન કામગીરીની પોલ ખોલી દેવામાં આવી હતી. ટંકારામાં આજે પણ 7 મી.મી. વરસાદ પડી રહ્યો છે. હવામાન વિભાગે આવતીકાલે જૂનાગઢ, ગીર સોમનાથ તેમજ દીવ પ્રદેશ અને સૌરાષ્ટ્રના રાજકોટ, અમરેલી, ભાવનગર, પોરબંદર જિલ્લામાં ભારે વરસાદ અને અન્ય જિલ્લાઓમાં હળવો વરસાદ થવાની આગાહી કરી છે.

વરસાદ સાથે 30 કિ.મી. જોરદાર પવન અને વીજળી પડવાની પણ શક્યતા છે.રાજ્યનાં છેવાડે આવેલ ડાંગ જિલ્લામાં ચાલુ વર્ષે જૂન મહિનાનાં પ્રારંભથી જ મેઘ મહેર થઇ રહી છે.

છેલ્લા કેટલાક દિવસથી યથાવત્ રહેતા સમગ્ર પંથકોનું વાતાવરણ ખુશનુમા બન્યુ છે. ડાંગ જિલ્લામાં વિધિવત રીતે ચોમાસાની ઋતુનું આગમન થતા આદિવાસી ખેડૂતો ચાલુ વર્ષે ખેતીની તૈયારીઓમાં જોતરાઈ ગયા છે.

ડાંગ જિલ્લામાં સતત થઇ રહેલા વરસાદને કારણે માહોલ જામ્યો છે.ડાંગમાં ગાજવીજ સાથે વરસાદ તૂટી પડતા સર્વત્ર પાણી પાણી થઈ જવા પામ્યું હતુ. જેને પગલે ધરતીપુત્રો ભાવવિભોર થઈ ઉઠ્યા હતા.તેમજ ગિરિમથક સાપુતારાની સહેલગાહે આવેલા સહેલાણીઓએ બદલાયેલા મૌસમના મિજાજમાં વરસાદી ઝાપટું પડ્યા બાદ ગિરીકન્દ્રામાં ગાઢ ધૂમમ્સ છવાતા આહલાદક માહોલનો ભરપૂર આનંદ માણ્યો હતો.

હાલ રાજ્યના અનેક વિસ્તારોમાં વરસાદ થઈ રહ્યો છે. જ્યારે કેટલાક તાલુકાઓ હજી કોરાધાકોર છે. ત્યારે છેલ્લા 24 કલાકમાં રાજ્યમાં 105 તાલુકાઓમાં વરસાદ થયો છે. જેમાં જૂનાગઢના માણાવદરમાં સૌથી વધુ 2.5 ઈંચ વરસાદ ખાબક્યો છે.

હવામાન વિભાગે આગાહી કરતા જણાવ્યું કે, ‘રાજ્યમાં આગામી બે દિવસમાં સૌરાષ્ટ્ર અને દક્ષિણ ગુજરાતમાં ભારે વરસાદ વરસશે.અમદાવાદ, ગાંધીનગર સહિત મધ્ય ગુજરાતમાં સામાન્ય વરસાદ રહેશે.દરિયાઈ વિસ્તારમાં દરિયો ન ખેડવા માછીમારોને સૂચના અપાઇ છે.

Advertisement