દુલ્હાએ સુહાગરાત મનાવવાનું કહ્યું તો દુલ્હને કહ્યું માસિક પર છું, પછી ઘરમાં મોટો કાંડ….

મધ્યપ્રદેશના ઈન્દોરના યુવક સાથે લગ્ન કરનાર લૂંટારા દુલ્હનના કેસમાં ચોંકાવનારી માહિતી બહાર આવી રહી છે.દલાલે બ્રાહ્મણ સમાજના યુવાનોને છત્તીસગઢ લઈ જઈને સંબંધ નક્કી કર્યા હતા. થોડા દિવસ પછી તેના લગ્ન પણ થઈ ગયા. લગ્નના બીજા જ દિવસે કન્યાએ પીરિયડ્સની વાત કરીને હનીમૂન મનાવવાની ના પાડી દીધી હતી. સાત દિવસ પછી કન્યા ગુમ થઈ ગઈ. તેણી દલાલના ઘરે સમાધાનકારી સ્થિતિમાં મળી આવી હતી.

Advertisement

જે બાદ તમામ ભાગી ગયા હતા. પોલીસે રેણવતી રેન્જમાં રહેતા વિજયા પાંડેની ફરિયાદ પરથી રાધેશ્યામ, કાજલ, કન્યા લલિતા અને અન્ય બે સામે છેતરપિંડી અને છેતરપિંડીનો ગુનો નોંધ્યો છે. આરોપીએ કન્યા લલિતાના લગ્ન વિધવા તરીકે કરાવ્યા હતા.રાહુલ અને લલિતાના લગ્ન 10 જુલાઈના રોજ થયા હતા. લગ્ન પછી તેણે રાહુલને નજીક આવવા ન દીધો.

પીરિયડ્સનું બહાનું બનાવીને તેણે પોતાને તેનાથી દૂર રાખ્યો હતો. સાત દિવસ બાદ તે સોનાના મંગળસૂત્ર, ટોપ અને ચાંદીના દાગીના સહિત ત્રણ લાખ રૂપિયા લઈને ભાગી ગઈ હતી.પોલીસને આપેલા નિવેદનમાં વિજયાએ જણાવ્યું કે પુત્રવધૂ લલિતા ઘરમાં ન હતી અને ઘરેણાં પણ ગાયબ હતા. તે દીકરી પ્રિયા અને નોકરાણી રાધા સાથે દલાલ રાધેયામના ઘરે પહોંચી. અહીં રાધેશ્યામ અને લલિતા એક રૂમમાં વાંધાજનક હાલતમાં મળ્યા હતા.

જ્યારે વિજયાએ છેતરપિંડી કરવાની વાત કરી તો ઉલટું આરોપીએ તેની સામે ગુનો દાખલ કરવાની ધમકી આપી હતી.આનાથી વિજયા ડરી ગઈ. બાદમાં જ્યારે તે પરિવારના અન્ય સભ્યો સાથે રાધેશ્યામના ઘરે પહોંચી તો ત્યાં તાળું હતું. રાધેશ્યામે ફોન પણ સ્વીચ ઓફ કરી દીધો હતો. પોલીસના જણાવ્યા અનુસાર આ કેસમાં એક આખી ગેંગ સામે આવી છે. જેમાં પિમ્પ્સ અને પોર્ન રેકેટ સાથે સંકળાયેલી છોકરીઓનો સમાવેશ થાય છે. પોલીસના જણાવ્યા અનુસાર આરોપીની ધરપકડ બાદ વધુ ખુલાસો થશે.

આવોજ એક કિસ્સો ઉત્તર પ્રદેશના સીતાપુરમાં લૂંટારૂ દુલ્હનના કારનામા સામે આવ્યા છે. જેમાં લગ્નના ત્રીજા દિવસે દુલ્હન ઘરેથી દાગીના અને રોકડ લઈને ફરાર થઈ ગઈ હતી. જે બાદ પરિવારમાં ચકચાર મચી ગઈ હતી. તે જ સમયે, વરરાજાએ દુલ્હન અને ભાભી પર 30 હજાર રોકડ અને 45 હજાર રૂપિયાના ઘરેણાં લઈ જવાનો આરોપ લગાવ્યો છે. વાસ્તવમાં કારસા ગામનો રહેવાસી પ્રમોદ કુમાર 3 દિવસ પહેલા તેના મિત્ર કમલેશ સાથે બિહારના ગોપાલગંજ જિલ્લાના મગાહા ગામમાં ગયો હતો.

જ્યાં તેની મુલાકાત અરવિંદ નામના વ્યક્તિ સાથે થઈ જે બિહારના ગોપાલગંજનો રહેવાસી હતો. અરવિંદે તેની બહેન કિરણ દેવીનો ફોટો પ્રમોદને બતાવ્યો અને તેને લગ્ન કરવા કહ્યું. બંને પક્ષો વચ્ચે વાતચીત થઈ. અરવિંદે તેની બહેન કિરણના લગ્ન ગામના જ મંદિરમાં કરાવ્યા અને બંનેને ત્યાંથી મોકલી દીધા. વર પ્રમોદનો આરોપ છે કે કિરણનો ભાઈ અરવિંદ પણ તેની સાથે આવ્યો હતો.

વર પ્રમોદનું કહેવું છે કે તેણે કિરણ સાથે મંદિરમાં રિવાજ મુજબ લગ્ન કર્યા હતા. જેમાં અંદાજે 90 હજાર રૂપિયાનો ખર્ચ થયો હતો. લગ્ન બાદ વર પ્રમોદ તેની કન્યા કિરણ સાથે તેના ઘરે આવ્યો હતો. તેનો ભાઈ અરવિંદ પણ કન્યા સાથે આવ્યો હતો. પ્રમોદના કહેવા મુજબ મોડી રાત્રે ઘરના તમામ સભ્યો સૂઈ ગયા હતા ત્યારે કન્યા કિરણ તેના ભાઈ અરવિંદ સાથે મળીને 30 હજાર રોકડા અને 45 હજારના દાગીના લઈને ફરાર થઈ ગયા હતા.

પરિવારના સભ્યોને આ અંગેની જાણ ત્યારે થઈ જ્યારે પરિવારના સભ્યો સૂતા હતા. સવારે જ્યારે તે ઉઠ્યો ત્યારે બંનેને ઘરમાં ન જોતા તેણે આસપાસ શોધખોળ કરી પણ તે ક્યાંય મળ્યો ન હતો. જે બાદ પ્રમોદે પોલીસને સમગ્ર મામલાની જાણ કરી અને વરરાજા અને ભાભી પર આરોપ લગાવતા નામાંકિત તહરિર પોલીસને આપી દીધો. પોલીસે તહરીને ઝડપી લઈને સમગ્ર મામલાની તપાસ શરૂ કરી છે.

Advertisement