મહાકાલ મંદિર માં ભગવાન શિવે ભક્તોને બતાવ્યો ચમત્કાર, દર્શન કરવા ઉમટી ભીડ…

મહાકાલ મંદિર ઉજ્જૈનમાં દરરોજ કોઈને કોઈ ચમત્કાર થાય છે, મંદિરના પૂજારી આ બધા ચમત્કારો વિશે જાણે છે પરંતુ તેઓ આ બધા ચમત્કારોને બહારની દુનિયાથી છુપાવે છે. આવો જ એક ચમત્કાર ફરી એકવાર મહાકાલ મંદિરમાં થયો. વાસ્તવમાં મંગળવારે સાંજથી સોશિયલ મીડિયા પર એક વીડિયો વાયરલ થઈ રહ્યો છે, જેમાં એક અનોખી સફેદ આકૃતિ જોવા મળી રહી છે. લોકો માને છે કે આ આંકડો બાબા બર્ફાનીનો છે.

Advertisement

મહાકાલ બાબાના દર્શન કરવા આવેલા એક ભક્તે જ્યારે મંદિરનો વીડિયો બનાવ્યો ત્યારે તેને અચાનક વીડિયોમાં આ અનોખી આકૃતિ જોવા મળી. બાદમાં જ્યારે તેને ગ્રુપમાં શેર કરવામાં આવ્યું ત્યારે લોકોએ તેને શિવને સાક્ષાત માનીને તેને બર્ફાની બાબાનું સ્વરૂપ માન્યું.મહાકાલ બાબાનો દરબાર આસ્થા અને આદરનું કેન્દ્ર છે. આ મંદિર દેશ-વિદેશમાં ખૂબ પ્રખ્યાત છે. અહીં દરરોજ મોટી સંખ્યામાં શ્રદ્ધાળુઓ ઉમટી પડે છે. તહેવારો પર અહીં ભક્તોની ભીડ જામે છે.

મધ્યપ્રદેશના ઉજ્જૈન શહેરમાં, મહાકાલનું આ મંદિર, બાર જ્યોતિર્લિંગોમાંથી એક, પૃથ્વીની નાભિ પર બનેલું છે. કહેવાય છે કે મહાકાલની મૂર્તિ સ્વયંભૂ છે. દક્ષિણમુખી હોવાને કારણે તે તંત્ર અને મંત્ર સિદ્ધિઓ માટે વિશ્વ પ્રસિદ્ધ સ્થળ માનવામાં આવે છે.એક તરફ ભક્તો કહે છે કે આ એક ચમત્કાર છે તો બીજી તરફ મંદિરના અધિકારીઓ કહે છે કે, આ કોઈ ચમત્કાર નથી પરંતુ લેન્સ પરનો પ્રકાશ છે. મોબાઇલ કેમેરાનું પ્રતિબિંબ છે. હા, મંદિરના આસિસ્ટન્ટ એડમિનિસ્ટ્રેટિવ ઓફિસર એસપી દીક્ષિતે કહ્યું કે આ મોબાઈલ કેમેરામાં સામેથી આવતા પ્રકાશનું પ્રતિબિંબ છે.

જેને લોકો બાબા બર્ફાનીનો આકાર જણાવી રહ્યા છે. વાસ્તવમાં, જ્યારે પણ આપણે લાઇટની સામે મોબાઇલ કેમેરા ચલાવીએ છીએ, ત્યારે લાઇટનું કદ વધતું દેખાય છે. જ્યારે મોબાઈલ ઉચા-નીચી કરવામાં આવે ત્યારે તેની સાઈઝ પણ વધતી દેખાય છે. મહાકાલ મંદિરના કિસ્સામાં પણ આવું જ થયું. મંગળવારે એક ભક્તે ગર્ભગૃહની સામે નંદી હોલનો વીડિયો બનાવ્યો હતો. આ દરમિયાન ઉપરની ગેલેરીમાં એક મોટો દીવો બળી રહ્યો હતો. આ આકાર સમાન દીવાના પ્રતિબિંબને કારણે રચાય છે.

આવોજ એક બીજો ચમત્કાર ઉજ્જૈનમાં મહાકાલેશ્વર મંદિરના શિવલિંગની સામે સ્થિત ગણેશ મંડપમાં હંગામો મચી ગયો હતો. જો કે મંદિરમાં જ્યારે સાપ બહાર આવ્યો હતો. તે સમયે મંદિરમાં ભક્તોનો પ્રવેશ બંધ હતો. સાપને જોતા જ મંદિર પ્રબંધનને જાણ કરવામાં આવી હતી. મંદિરમાં તૈનાત સુરક્ષાકર્મીઓ તુરંત જ ઘટનાસ્થળે પહોંચી ગયા હતા અને બીએસએફ જવાને સાપને પકડી લીધો હતો.

સાપને મંદિર પરિસરની બહાર લઈ જઈને છોડી દેવામાં આવ્યો હતો. મહાકાલેશ્વર મંદિરમાંથી સાપ નીકળતો હોવાનો વીડિયો સામે આવ્યો છે.ઉજ્જૈનના મહાકાલ મંદિરમાંથી સાપ નીકળવાનો વીડિયો વાયરલ થયા બાદ મોટી સંખ્યામાં ભક્તો તેને ભગવાનનો ચમત્કાર માની રહ્યા છે. સાપ બહાર આવવાનો વીડિયો રવિવારે રાત્રે શયન આરતીના સમયનો છે. તે દરમિયાન મંદિરમાં ભક્તોનો પ્રવેશ બંધ કરી દેવામાં આવ્યો હતો.

જેના કારણે સાપ સરળતાથી દેખાતો હતો. સાપ તે જગ્યાએ હતો જ્યાં ભક્તો ગણેશ મંડપમાં લાઈનમાં ઉભા હતા. જ્યાં દરરોજ સેંકડો ભક્તો ભગવાન મહાકાલની સામે જવા માટે ઉભા રહીને રાહ જુએ છે. પરંતુ અમે શોધીશું. તે જ સમયે, મંદિરના સૂત્રો જણાવી રહ્યા છે કે ગત રાત્રે જ સાપ પકડાયો હતો. અગાઉ કાલ ભૈરવ મંદિરમાં સાપના દર્શનને કારણે હંગામો મચી ગયો હતો. કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે કાલ ભૈરવ મંદિરના મુખ્ય દ્વાર પાસે છેલ્લા ત્રણ દિવસથી દરરોજ સાપ જોવા મળે છે.

Advertisement