ગુજરાતમાં મોટી વરસાદી સિસ્ટમ સક્રિય, આ વિસ્તારોમાં મચાવશે મેઘ તાંડવ…

રાજ્યમાં વરસાદ વચ્ચે હવામાન વિભાગે આગામી પાંચ દિવસમાં છૂટાછવાયા વરસાદની આગાહી કરી છે. હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર સૌરાષ્ટ્ર અને કચ્છમાં છૂટાછવાયા વરસાદની સંભાવના છે.

Advertisement

રાજ્યમાં 1 જુલાઈ સુધી છૂટોછવાયો વરસાદ પડશે અને 1 જુલાઈ પછી રાજ્યના ઘણા ભાગોમાં ભારે વરસાદ પડશે. દક્ષિણ ગુજરાતમાં 30 જૂનથી 3 જુલાઈ સુધી વરસાદની આગાહી છે. પરંતુ ઉત્તર ગુજરાતના લોકો માટે એક સારા સમાચાર છે. હવામાન વિભાગે 1 જુલાઈ પછી ઉત્તર ગુજરાતમાં ભારે વરસાદ તેમજ દક્ષિણ ગુજરાતમાં ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે.

હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર વલસાડ, નવસારી, સુરત અને દમણમાં વરસાદની સંભાવના છે. આગામી 2 દિવસ બાદ વરસાદી સિસ્ટમ સક્રિય થશે અને સમગ્ર ગુજરાતમાં સાર્વત્રિક વરસાદ લાવશે.

એટલું જ નહીં અમદાવાદ અને ગાંધીનગરમાં પણ વરસાદ પડી શકે છે. હવામાન વિભાગે સૌરાષ્ટ્ર-કચ્છ સહિત સમગ્ર રાજ્યમાં 40 કિમી પ્રતિ કલાકની ઝડપે પવન ફૂંકાવાની આગાહી કરી છે. કચ્છ, દાહોદ, મહિસાગર અને છોટાઉદપુર જિલ્લામાં પણ ભારે વરસાદની સંભાવના છે.

ઉત્તર ગુજરાતના અરવલ્લી, બનાસકાંઠા, સાબરકાંઠા, પાટણ અને મહેસાણા જિલ્લામાં ભારે વરસાદની અપેક્ષા છે. જ્યારે દક્ષિણ ગુજરાતના સુરત, વલસાડ અને નવસારીમાં મુશળધાર વરસાદની અપેક્ષા છે.

રથયાત્રાના દિવસને લઈને હવામાન વિભાગ દ્વારા મહત્વની આગાહી કરવામાં આવી છે. સામાન્ય રીતે રથયાત્રાના દિવસે જ્યારે ભગવાન જગન્નાથજી શહેરની બહાર નીકળે છે ત્યારે અમી વરસાવવામાં આવે છે. પરંતુ આ વર્ષે ભગવાન સમયસર બહાર આવશે ત્યારે વરસાદ પડશે કે કેમ તે પ્રશ્નનો જવાબ મેળવવા ભક્તો આતુર છે.

હવામાન વિભાગે હાલમાં જ એક આગાહી કરી છે. હવામાન વિભાગે આગાહી કરી છે કે રથયાત્રાના દિવસે વરસાદ પડશે કે કેમ. આગાહી મુજબ, ભારે વરસાદને કારણે રથયાત્રામાં વિક્ષેપ નહીં પડે. પરંતુ એમી છંટકાવ કરી શકાય છે.

એટલું જ નહીં, અમદાવાદ અને ગાંધીનગરમાં છૂટાછવાયા અને સામાન્ય વરસાદની શક્યતા છે. તેમજ પવનની ગતિ સામાન્ય રહેશે. જેમ જેમ રથયાત્રામાં વરસાદ વધશે તેમ યાત્રાની શોભામાં પણ વધારો થશે. ખાસ વાત એ છે કે ગુજરાતના કેટલાક બંદરો પર તંત્ર દ્વારા 3 નંબરનું સિગ્નલ આપવામાં આવ્યું છે અને માછીમારોને દરિયો ન ખેડવાની સૂચના આપવામાં આવી છે.

આ સાથે 40 થી 60 કિમી પ્રતિ કલાકની ઝડપે પવન ફૂંકાવાની પણ સંભાવના છે. વેરાવળ બંદર, દમણના દરિયાકાંઠે તેમજ મુન્દ્રા, નવલખી, બેડી, દ્વારકા, ઓખા, પોરબંદર, વેરાવળ, દીવ, જાફરાબાદ, પીપાવાવ, ભાવનગર, ભરૂચ અને દહેજ પર રાજ્ય એલર્ટ પર હોવાથી બંદરો પર 3 નંબરનું સિગ્નલ જારી કરવામાં આવ્યું છે. માછીમારોને દરિયો ન ખેડવાની સૂચના પણ આપવામાં આવી છે.

Advertisement