ગુજરાતમાં વરસાદને લઈને અશોકભાઈ પટેલે કરી આગાહી, આ વિસ્તારોમાં પડી શકે છે ધોધમાર વરસાદ…

ગુજરાતમાં છેલ્લા કેટલાક સમયથી ગરમીનું પ્રમાણ વધી રહ્યું હતું. એવામાં ગુજરાતના શહેરોમાં છેલ્લા ત્રણ-ચાર દિવસમાં ભારેથી અતિ ભારે વરસાદ થયો છે. જેના કારણે ગુજરાતના વાતાવરણમાં ઠંડક પ્રસરી ગઇ છે. ગુજરાતમાં નિયત સમય કરતાં બે દિવસ પહેલા ચોમાસું શરૂ થઈ ગયું છે.

Advertisement

તેમજ વેરાવળ સુધી ચોમાસુ બેસી ગયું છે તેવી આગાહી હવામાન વિભાગ દ્વારા કરવામાં આવી છે. ગુજરાતમાં ચોમાસું આવતાની સાથે જ ગુજરાતના જાણીતા વેધર એનાલિસ્ટ અશોક ભાઈ પટેલે ચોમાસાની આગાહી કરતાં જણાવ્યું હતું કે, ચોમાસું હવે દક્ષિણ ગુજરાતમાં સુરત અને સૌરાષ્ટ્રના માંગરોળ અને ચોરવાડમાં પહોંચી ગયું છે.

ચોમાસું બે દિવસ ચાલુ રહેશે અને સૌરાષ્ટ્રના ઘણા ભાગોને આવરી લેશે.રાજ્યમાં વરસાદની આગાહી કરતા અશોકભાઈ પટેલે જણાવ્યું હતું કે પ્રિ-મોન્સુન એક્ટિવિટીના ભાગરૂપે રાજ્યમાં વાવાઝોડાની શરૂઆત થઈ છે. અશોકભાઈ પટેલના જણાવ્યા મુજબ પ્રિ-મોન્સુન એક્ટિવિટીના ભાગરૂપે સમગ્ર ગુજરાત રાજ્યમાં વરસાદ શરૂ થયો છે.હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર આગામી દિવસોમાં સુરત, વડોદરા, આણંદ, તાપી, અમદાવાદ, ભરૂચ, રાજકોટ, ભાવનગર, ડાંગ અને પોરબંદરમાં મધ્યમથી ભારે વરસાદની સંભાવના છે.

જાણીતી હવામાન શાસ્ત્રી અને હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર આગામી દિવસોમાં ચોમાસું સમગ્ર ગુજરાતમાં સમગ્ર વિસ્તારને આવરી લે તેવી શક્યતા છે. ગુજરાતમાં છેલ્લા પાંચ વર્ષના ચોમાસાના ડેટા પર નજર કરીએ તો વર્ષ 2017માં ઉત્તરમાં સરેરાશ 112% અને 2018માં 76%, 2019માં 144%, 2020માં 137% અને ગયા વર્ષે 97% વરસાદ પડ્યો હતો.

અને આ વખતે રાજ્યમાં 104 ટકા વરસાદ થવાની સંભાવના છે. અશોકભાઈ પટેલે આગાહી કરતા જણાવ્યું હતું કે આગામી બે દિવસ સુધી ગુજરાતમાં ધીમે ધીમે ચોમાસાની શરૂઆત થશે અને સૌરાષ્ટ્રના તમામ વિસ્તારોમાં આ શ્રેષ્ઠ વરસાદની શરૂઆત હશે.

તેની વરસાદની આગાહી કરતાં અશોક ભાઈ પટેલે જણાવ્યું હતું કે, ગુજરાતમાં હાલ ચોમાસાની ગતિવિધિ મુજબ છેલ્લા પાંચ દિવસમાં રાજ્યના અનેક વિસ્તારોમાં સારો વરસાદ થયો છે. રાત્રે જોરદાર પવન ફૂંકાઈ રહ્યો છે. ગુજરાતમાં અનેક જગ્યાએ ગાજવીજ સાથે વરસાદ પડી રહ્યો છે. હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર આગામી બે દિવસમાં સુરત, વલસાડ, વડોદરા, આણંદ, અમદાવાદ, રાજકોટ, ડાંગ અને પોરબંદરમાં મધ્યમથી ભારે વરસાદની સંભાવના છે.

હવામાન વિભાગ દ્વારા આગામી બે દિવસ સુધી ગુજરાતમાં ભારે પવન સાથે ભારે પવન તેમજ આગામી બે દિવસમાં ગુજરાતમાં ભારે વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે જેના કારણે ઘણા વિસ્તારોમાં પાણી ભરાઈ શકે છે અને જનજીવન ખોરવાઈ શકે છે.વધુ વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે.

ગુજરાતના મુખ્ય વિસ્તારો જેમ કે અમદાવાદ, વડોદરા, ગાંધીનગર, ભાવનગર, પોરબંદર, જૂનાગઢ, ગીર સોમનાથ, ભરૂચ, સુરત, નવસારી અને વલસાડ સહિત 40 કિમીથી વધુ વિસ્તાર. ભારે પવન સાથે વરસાદ પડી રહ્યો છે. હવે તમે નજીકના ભવિષ્યમાં ફરી એકવાર ઉનાળાનો પારો ઉંચકવાનું વિચારી રહ્યા છો.

Advertisement