ગુજરાતમાં વરસાદને લઇને અશોક પટેલે કરી મોટી આગાહી, જૂન મહિનાના અંત સુધીમાં કેવો રહશે વરસાદ જાણો…

હવામાન વિભાગ દ્વારા આગામી 3 દિવસ ગુજરાતમાં ભારે વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી હતી. જે સાચી ઠરી છે અને આ અંતર્ગત આજે સાબરકાંઠા અને મહેસાણા જિલ્લામાં મેઘરાજાએ ધબધબાટી બોલાવી છે. અશોકભાઈ પટેલે જૂનના અંત સુધી રાજ્યના કેટલાક ભાગોમાં છૂટાછવાયા વરસાદની આગાહી કરી છે.

Advertisement

જુલાઈની શરૂઆતમાં પાંચ દિવસ સુધી સારા વરસાદની અપેક્ષા છે. તેમને માહિતી આપતાં જણાવ્યું કે, અત્યાર સુધી જેટલો વરસાદ પડવો જોઈએ તેટલો થયો નથી. સૌરાષ્ટ્ર અને કચ્છમાં 22 જૂન સુધીમાં 53 ટકા ઓછો વરસાદ નોંધાયો છે.

કચ્છની વાત કરીએ તો 81 ટકા ઓછો વરસાદ થયો છે. જ્યારે ગુજરાતના અન્ય વિસ્તારો 22મી સુધીમાં સામાન્ય થઈ જવા જોઈએ જે 52% કરતા ઓછો વરસાદ છે.દક્ષિણ ગુજરાતમાં વરસાદની આગાહી કરતા અશોકભાઈ પટેલે જણાવ્યું હતું કે હળવો, મધ્યમ અને ક્યારેક ભારે વરસાદની અપેક્ષા છે.થોડા દિવસો છૂટાછવાયા વરસાદ અને થોડા દિવસોમાં સાર્વત્રિક વરસાદની આગાહી છે. આગાહી સમયની કુલ રકમ 50mm થી 75mm હશે.

સૌરાષ્ટ્રમાં ચોમાસું 50 ટકા સુધી પહોંચી ગયું છે ત્યારે પોરબંદર, જૂનાગઢ, ગીર સોમનાથ, અમરેલી, ભાવનગર તેમજ બોટાદ અને રાજકોટના કેટલાક વિસ્તારોમાં ચોમાસું બેસી ગયું છે. 30મી સુધીનો કુલ સમય માત્ર 25 થી 50 મીમી વરસાદ છે, કેટલીકવાર એકલ ડોકલ પ્રદેશોમાં ભારે વરસાદના કેન્દ્રોમાં 75 મીમી સુધી.આ સાથે જ અશોકભાઈ પટેલે પહેલા જ કહ્યું હતું કે 1 જુલાઈથી 5 જુલાઈ સુધી ચોમાસું સુધરશે.દક્ષિણ ગુજરાતમાં ભારે વરસાદની આગાહી છે.

2 દિવસ ભારે વરસાદની સંભાવના છે.જેમાં સુરત, વલસાડ, નવસારી માટે આગાહી કરવામાં આવી છે. તાપી અને ડાંગમાં ભારે વરસાદની આગાહી છે. પરંતુ અમદાવાદવાસીઓને ગરમીમાંથી રાહત મળશે. અમદાવાદમાં પણ આ દિવસોમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે. તેથી સૌરાષ્ટ્રમાં પણ ભારે વરસાદની સંભાવના છે. જૂનાગઢ, રાજકોટ, પોરબંદર, અમરેલી અને ભાવનગરમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે.રાજ્યના અનેક ભાગોમાં વરસાદી માહોલ જારી રહ્યો છે.

જૂનના અંતમાં વરસાદ પડે છે. મહિનાની શરૂઆત અને મધ્ય શુષ્ક રહેશે, પરંતુ ચોમાસું મહિનાના અંતમાં સેટ થશે. બદલાયેલા હવામાન વચ્ચે ગુજરાતના નકશામાં સૌરાષ્ટ્રના માથે વાદળોનું ટોળું જોવા મળી રહ્યું છે.

રાજ્યમાં હજુ 5 દિવસ વરસાદ પડશે. પરંતુ હજુ પણ ઘણા જિલ્લા કોરડાકોર છે. દક્ષિણ ગુજરાત અને સૌરાષ્ટ્રના કેટલાક જિલ્લાઓને બાદ કરતાં હજુ ચોમાસુ આગળ વધ્યું નથી. જે ચિંતાનો વિષય છે. જ્યારે ખેડૂતોને હજુ વાવણી કરવાની બાકી છે ત્યારે ખેડૂતો ચિંતામાં મુકાયા છે.

Advertisement