ગુજરાતમાં વરસાદને લઇને હવામાન વિભાગે કરી મોટી આગાહી, 2 દિવસ આ વિસ્તારોમાં પડશે મુશળધાર વરસાદ….

સૌરાષ્ટ્ર અને દક્ષિણ ગુજરાતમાં મેઘ મહેર યથાવત છે પણ મધ્ય ગુજરાત,ઉત્તર ગુજરાત મેઘો જાણે રિસાઈને બેઠો છે. ત્યારે એક તરફ જ્યાં વરસાદ પડયો છે ત્યાંના ખેડૂતોમાં હરખની હેલી છે. ગુજરાતમાં આગામી ત્રણ દિવસ સુધી વરસાદની આગાહી છે.

Advertisement

મેઘરાજામાં ખાસ કરીને દક્ષિણ ગુજરાત અને સૌરાષ્ટ્રમાં વરસાદની શક્યતા છે. જ્યારે પંચમહાલ, આણંદ, ખેડા, અમદાવાદ અને અન્ય જિલ્લાઓમાં છૂટોછવાયો વરસાદ પડી શકે છે. રાજ્યમાં ચોમાસાની સિઝનમાં અત્યાર સુધીમાં સરેરાશ 2 ઈંચ વરસાદ નોંધાયો છે. રાજ્યના 11 તાલુકા હજુ પણ કોરા છે.

જ્યારે 145 તાલુકામાં 2 ઈંચથી ઓછો વરસાદ નોંધાયો છે. માત્ર 2 તાલુકામાં 10 ઈંચથી વધુ વરસાદ નોંધાયો છે. હાલમાં રાજ્યના જળાશયોમાં 37.70 ટકા પાણી છે. સરદાર સરોવરમાં 44.66 ટકા પાણીનો સંગ્રહ છે. જ્યારે રાજ્યના 100 જળાશયોમાં પાણીનું પ્રમાણ 10 ટકાથી ઓછું છે. 11 ડેમ તૂટી ગયા છે.બનાસકાંઠાના દાંતામાં ભારે પવન સાથે વરસાદ પડ્યો છે.

ભારે પવન સાથે વરસાદના કારણે વૃક્ષો ધરાશાયી થયા છે. પવન સાથે વરસાદથી વાતાવરણ વાદળછાયું બન્યું છે. ભારે પવન સાથે ભારે વરસાદના કારણે વાહનચાલકોને પણ મુશ્કેલી પડી રહી છે.

રાજકોટના ગોંડલમાં ભારે વરસાદ બાદ શહેરમાં વૃક્ષો ધરાશાયી થયા છે. ગોંડલ શહેરના અક્ષર મંદિર રોડ પર વૃક્ષો ધરાશાયી થયા છે. વરસાદ અને પવન અને ગાજવીજ સાથે વૃક્ષો પડી ગયા હતા. શહેરના અનેક વિસ્તારોમાં વૃક્ષો પડવા અને વીજ પુરવઠો ખોરવાયો છે.

રાજ્યમાં સૌરાષ્ટ્રના 36 તાલુકામાં વરસાદ નોંધાયો છે અને ખેતીને ફાયદો થયો છે અને ડેમોમાં નવા પાણી આવ્યા છે. મોરબીમાં મુખ્ય માર્ગો પર પાંચ ઈંચ વરસાદ ખાબક્યો હતો. જામનગર જિલ્લામાં વરસાદમાં વધારો થયો છે. કાલાવડ જિલ્લામાં મીની વાવાઝોડાએ મકાનોના છાપરા ઉડી ગયા હતા.

સૌરાષ્ટ્રમાં આજે જૂનાગઢ, સોમનાથ, રાજકોટ, અમરેલી અને પોરબંદર સહિતના જિલ્લાઓમાં ભારે વરસાદ અને ગાજવીજ સાથે વરસાદની આગાહી છે.ઉપલેટાના ગ્રામ્ય પંથકમાં ત્રણ દિવસ પહેલા ભારે વરસાદ અને વીજળી પડી હતી. વીજળી પડવાથી બે બળદના મોત થયા હતા. ઉપલેટાના તણસવા ગામે વીજળી પડતા બે બળદના ઘટનાસ્થળે જ મોત થયા હતા.

વીજળી પડવાથી બે બળદના મોતથી ખેડૂત પરિવાર આઘાતમાં છે. વીજળી પડવાને કારણે આસપાસના પ્રાંતિજમાં ગભરાટનો માહોલ સર્જાયો હતો.

હવામાન વિભાગે સૌરાષ્ટ્ર અને દક્ષિણ ગુજરાતમાં ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે. દક્ષિણ ગુજરાતમાં સુરત, વલસાડ અને ડાંગ, નવસારી અને તાપીમાં વરસાદની આગાહી કરી છે. સાથે દાદરા નગર હવેલીમાં પણ સાર એવા વરસાદની હવામાન વિભાગે આગાહી કરી છે.

બીજી બાજુ સૌરાષ્ટ્રમાં અમરેલી, ભાવનગર, જૂનાગઢ, ગીર સોમનાથ, રાજકોટ, સુરેન્દ્રનગર અને જામનગરમાં પણ સારા વરસાદની આગાહી કરાઇ છે. આથી ભારે વરસાદની આગાહી વચ્ચે માછીમારોને 3 દિવસ સુધી દરિયો ન ખેડવા અંગેની સૂચના અપાઇ છે. જો કે, બીજી બાજુ અમદાવાદ, ગાંધીનગર અને વડોદરાવાસીઓએ હજુ વરસાદ માટે રાહ જોવી પડી શકે છે.

Advertisement