ગુજરાતમાં વરસાદી સિસ્ટમ સક્રિય, આવનાર 2 દિવસ આ વિસ્તારમાં પડી શકે છે ધોધમાર વરસાદ…

રાજ્યમાં ચોમાસાની વિધિવત શરૂઆત થઈ ગઈ છે. હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર આ વર્ષે ચોમાસાની શરૂઆત બે દિવસ પહેલા થઈ ગઈ છે. હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર ગુજરાતમાં ચોમાસાનું આગમન થઈ ગયું હોવાથી લોકો ચોમાસાની આતુરતાપૂર્વક રાહ જોઈ રહ્યા છે.

Advertisement

આ વર્ષે ચોમાસું નિર્ધારિત કરતાં બે દિવસ વહેલું શરૂ થઈ ગયું છે ગુજરાત માટે ખુબ જ સારા સમાચાર આવી રહ્યા છે. ગુજરાતમાં વરસાદી સિસ્ટમ સક્રિય હોવાની હવામાન વિભાગ આગાહી કરી રહ્યું છે. 16 જૂન અને 17 જૂને સારા વરસાદની અપેક્ષા છે.

આગામી દિવસોમાં ચોમાસુ સમગ્ર ગુજરાતને આવરી લેશે. ગુજરાતમાં ચોમાસાના આગમન સાથે અનેક વિસ્તારોમાં સારો વરસાદ થયો છે.જેના કારણે રાજ્યના લોકોને ગરમીમાંથી રાહત મળી છે.

આગામી બે દિવસ સૌરાષ્ટ્રમાં વરસાદની સંભાવના છે.હવામાન વિભાગ દ્વારા પ્રાપ્ત માહિતી અનુસાર, ચોમાસું સત્તાવાર રીતે દક્ષિણ ગુજરાતમાં પહોંચી ગયું છે. છેલ્લા ત્રણ દિવસથી ગુજરાતના વિવિધ ભાગોમાં વરસાદ પડી રહ્યો છે. હવે આગામી દિવસોમાં સમગ્ર ગુજરાતમાં ચોમાસું પહોંચી જશે.

આગામી તારીખો 16 જૂન અને 17 જૂન છે. સારા વરસાદની આગાહી છે. આગામી બે દિવસ સૌરાષ્ટ્રમાં વરસાદની આગાહી છે. હવામાન વિભાગે જણાવ્યું કે, અત્યારે વરસાદની સિસ્ટમ ચાલી રહી છે. અમદાવાદ શહેરમાં પણ વાદળછાયું વાતાવરણ રહેશે અને અમદાવાદમાં પણ છૂટાછવાયા વાવાઝોડાં પડશે.ગુજરાતમાં ચોમાસાની આગાહી કરવામાં આવી છે.

હવામાનશાસ્ત્રીઓના મતે રાજ્યમાં પ્રિ-મોન્સુનની ગતિવિધિઓ શરૂ થઈ ગઈ છે. ગુજરાતમાં 15મી જૂને ચોમાસુ પહોંચશે. દક્ષિણ ગુજરાત અને સૌરાષ્ટ્રમાં 15 જૂન સુધીમાં ચોમાસું પહોંચી જશે. ચોમાસું 25 જૂન સુધીમાં રાજ્યના મોટાભાગના વિસ્તારોને આવરી લેશે.

જેમાં મહિનાના અંત સુધીમાં ચોમાસું કચ્છમાં પહોંચે તેવી સંભાવના છે.નોંધપાત્ર વાત એ છે કે કેરળમાં 29મી મેના રોજ ચોમાસાની શરૂઆત થઈ હતી પરંતુ તે દસ દિવસ સુધી ચાલુ રહી ન હતી અને અંતે 11 જૂને મુંબઈમાં અને બે દિવસ પછી ગુજરાતમાં પણ ચોમાસાની શરૂઆત થઈ હતી.

હવામાન વિભાગે રાજકોટ જિલ્લાના કેટલાક વિસ્તારોમાં હળવા વરસાદની આગાહી કરી છે. જો કે હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર રાજ્યમાં છેલ્લા ત્રણ દિવસથી વરસાદ પડી રહ્યો છે. વરસાદી મોસમ અને મધ્યમ વરસાદ પડશે, જો કે હાલમાં રાજ્યમાં ક્યાંય પણ ભારે વરસાદની અપેક્ષા નથી. સર્વત્ર છૂટાછવાયા વરસાદની સંભાવના છે. સૌરાષ્ટ્ર અને દક્ષિણ ગુજરાતના ખેડૂતો પણ વરસાદને લઈને ઉત્સાહિત છે.

Advertisement