ગુજરાત માટે કાલનો દિવસ ભારે, રાજ્યના આ વિસ્તારોમાં કાલે પડી શકે છે મુશળધાર વરસાદ….

ગુજરાતમાં ચોમાસાનું આગમન થઈ ગયું છે. હવામાન વિભાગે આગામી પાંચ દિવસમાં છૂટાછવાયા વરસાદની આગાહી કરી છે. જો કે દક્ષિણ ગુજરાત અને સૌરાષ્ટ્રમાં ભારે વરસાદની આગાહી છે. સૌરાષ્ટ્ર અને દક્ષિણ ગુજરાતના ભાગોમાં બે દિવસ સુધી ભારે વરસાદ પડશે.

Advertisement

હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર, હવામાન વિભાગે રાજ્યમાં અમદાવાદ સહિત ઉત્તર ગુજરાતમાં વરસાદની આગાહી કરી છે.કેટલાક વિસ્તારોમાં હળવાથી ભારે વરસાદની આગાહી છે. જ્યારે મધ્ય ગુજરાતમાં હળવા વરસાદની આગાહી છે. બીજી તરફ સૌરાષ્ટ્રમાં પણ હળવા વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે.હવામાન વિભાગે રાજ્યમાં આગામી પાંચ દિવસ વાદળછાયું વાતાવરણ રહેવાની આગાહી કરી છે.

જો કે હવામાન વિભાગે રાજ્યમાં 21 અને 22 જૂને દક્ષિણ ગુજરાતમાં ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે. તેથી 22મી જૂને ઉત્તર ગુજરાતમાં પણ ભારે વરસાદની સંભાવના છે.હવામાન વિભાગે અમદાવાદ સહિત ઉત્તર ગુજરાતમાં વરસાદની આગાહી કરી છે. હાલ હવામાન વિભાગે માછીમારોને 20 થી 22 જૂન દરમિયાન દરિયો ન ખેડવાની સૂચના આપી છે. કારણ કે દક્ષિણ ગુજરાતમાં વલસાડ, નવસારી અને સુરતમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે.

સૌરાષ્ટ્રના અમરેલી, ગીર સોમનાથમાં પણ પાંચ દિવસ બાદ વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે.તમને જણાવી દઈએ કે શનિવારે સવારે 6 વાગ્યાથી સાંજના 6 વાગ્યા સુધી રાજ્યના કુલ 48 તાલુકાઓમાં વરસાદી માહોલ રહ્યો હતો. સૌથી વધુ વરસાદ અમદાવાદના ધંધુકામાં દોઢ ઈંચ અને મહેમદાવાદમાં એક ઈંચ નોંધાયો હતો.

બોટાદના કપડવંજ, ચોટીલા, સુરત શહેર, ધોળકા અને રાણપુરમાં અડધો ઈંચ વરસાદ નોંધાયો હતો.હવામાન વિભાગે એવી પણ ચેતવણી આપી છે કે માછીમારોએ 20 જૂનથી દરિયો ખેડવો નહીં, કારણ કે દરિયામાં ઊંચા મોજા અને પ્રવાહ સક્રિય થઈ શકે છે. તાપી વિસ્તારમાં 22મી જૂને ભારેથી અતિભારે વરસાદની સંભાવના છે.

ઉલ્લેખનીય છે કે, હવામાન વિભાગની આગાહી મુજબ દક્ષિણ ગુજરાતમાં ચોમાસાનું આગમન થઈ ગયું છે. સુરતમાં વહેલી સવારે કેટલાક વિસ્તારોમાં ઝરમર ઝરમર અને કેટલાક વિસ્તારોમાં મુશળધાર વરસાદ વરસ્યો હતો. સુરતના પાલ, અડાજણ, વરાછા, રાંદેર, અઠવાગેટ, ઉધના, લિંબાયત, વેસુ, રીંગરોડ વિસ્તારમાં ભારે વરસાદ પડ્યો હતો. વરાછા અને લિંબાયતમાં બે કલાકમાં એક ઈંચ વરસાદ નોંધાયો હતો.

આ દિશામાં 500 વર્ષમાં પ્રથમ વખત શક્તિપીઠ પાવાગઢમાં માતાજીના શિખર પર ધ્વજારોહણ કરવામાં આવ્યું છે. ભારે વરસાદને કારણે પાવાગઢના પગથિયા પર પાણી ફરી વળ્યા હતા. આ બાજુથી ટૂંકા વિરામ બાદ મેઘેશ્વરી પણ આણંદ પહોંચી છે. એક સપ્તાહ અસહ્ય ગરમી બાદ વાતાવરણમાં પલટો આવ્યો હતો અને પછી વરસાદ પડ્યો હતો. બીજી તરફ વરસાદનું પુનરાગમન થતા ખેડૂતોમાં ખુશીનો માહોલ જોવા મળી રહ્યો છે.

આપને જણાવી દઈએ કે, રાજ્યમાં વરસાદી માહોલ વચ્ચે હવામાન વિભાગે આગામી પાંચ દિવસ સુધી વરસાદની આગાહી કરી છે, ખાસ કરીને દક્ષિણ ગુજરાતમાં મેઘરાજા મહેરબાન હોય તેવું લાગી રહ્યું છે. સૌરાષ્ટ્રની વાત કરીએ તો રાજ્યના ચેરાપુંજીની જેમ અમરેલીમાં પણ ભારે વરસાદની સંભાવના છે. આ ઉપરાંત ગીરસોમનાથમાં પણ ભારે વરસાદની સંભાવના છે. વરસાદની આગાહી બાદ માછીમારોને 20 જૂનથી દરિયો ન ખેડવાની સૂચના આપવામાં આવી છે.

Advertisement