ગુજરાતના આ વિસ્તારોમાં થઈ ગઈ છે મેઘરાજાની પધરામણી, જાણો કઈ તારીખે ક્યાં પડશે વરસાદ….

ગુજરાતમાં ચોમાસાની શરૂઆત થઈ ગઈ છે. અનેક વિસ્તારોમાં વરસાદ પડી રહ્યો છે. સૌરાષ્ટ્રમાં વરસાદ અને દક્ષિણ ગુજરાતના કેટલાક વિસ્તારોમાં વાવણી લાયક વરસાદથી ખેડૂતો ખુશ છે. હવામાન વિભાગે ફરી એકવાર સૌરાષ્ટ્ર અને દક્ષિણ ગુજરાતના ભાગોમાં બે દિવસ ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે.રાજ્યમાં છેલ્લા કેટલાક દિવસોથી વરસાદી વાતાવરણ જોવા મળી રહ્યું છે. ઘણી જગ્યાએ છૂટોછવાયો વરસાદ છે.

Advertisement

હવામાન વિભાગે આગામી પાંચ દિવસ સુધી વરસાદની આગાહી કરી છે. દક્ષિણ ગુજરાતમાં ભારે વરસાદની આગાહી છે. વલસાડ, નવસારી, દાદરનગર હવેલી અને અન્ય વિસ્તારોમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે. આ સાથે ત્રણ દિવસમાં ચોમાસું સૌરાષ્ટ્રમાં પ્રવેશે તેવી શક્યતા છે. જેના કારણે ચોમાસું સાર્વત્રિક રહેશે.કાલથી ચોમાસાની ગતિ વધશે. 22 જૂને પણ ભારે વરસાદની સંભાવના છે.

માછીમારોને 20 જૂનથી દરિયો ન ખેડવાની સૂચના આપવામાં આવી છે. રાજ્યના 55 તાલુકાઓમાં શનિવારે પણ વરસાદી માહોલ જારી રહ્યો હતો. અમદાવાદના ધંધુકામાં સૌથી વધુ 33 મીમી વરસાદ નોંધાયો હતો. ખેડામાં 28 મીમી, સુરેન્દ્રનગરના ચોટીલામાં 2 મીમી, ખેડાના કપડવંજમાં 19 મીમી, ધોલેરા અને સુરતમાં 14 મીમી વરસાદ નોંધાયો છે.સૌરાષ્ટ્રની વાત કરીએ તો શનિવારે એક-બે વિસ્તારોમાં હળવો વરસાદ થયો હતો. લોકોને પરસેવો વળી ગયો હતો.

હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર ભાવનગર-પોરબંદર લાઇન ઉપરથી ચોમાસુ પસાર થઇ રહ્યું છે. સૌરાષ્ટ્રમાં ત્રણ દિવસમાં ચોમાસું પ્રવેશશે. જે બાદ રાજ્યમાં ચોમાસું સાર્વત્રિક બની જશે.હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર 22 જૂને રાજ્યમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે.ત્યાં સુધીમાં છૂટાછવાયા વરસાદની અપેક્ષા છે.

આ સાથે આવતીકાલે ચોમાસુ વેગ પકડશે. જે બાદ વિસ્તાર અને વરસાદનું પ્રમાણ બંને વધશે. આ સમયે રાજ્યમાં ભેજનું પ્રમાણ વધુ હોવાથી પરપોટા યથાવત રહેશે. આ સાથે તેમણે કહ્યું કે જૂન સુધી વરસાદના પ્રમાણમાં વધઘટ થશે. જુલાઈથી ચોમાસું વધવાની ધારણા છે.ચોમાસાની ઋતુ ની શરૂઆત થતાં જ રોગચાળો વધી ગયો છે.

Advertisement